xem phim 3d đuổi iso trực tiếp trên tivi như thế nào?

crazyboy1304

Moderator
Ðề: xem phim 3d đuổi iso trực tiếp trên tivi như thế nào?

Để chơi 3D gốc bắt buộc phải dùng đầu HD player 3D ( cách này đơn giản chỉ play là xem ) hoặc dùng PC hiện có ( cách này phức tạp đòi hòi VGA và phần mềm phải hỗ trợ 3D)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: xem phim 3d đuổi iso trực tiếp trên tivi như thế nào?

Để chơi 3D gốc bắt buộc phải dùng đầu HD player 3D ( cách này đơn giản chỉ play là xem ) hoặc dùng PC hiện có ( cách này phức tạp đòi hòi VGA và phần mềm phải hỗ trợ 3D)

em bổ sung xíu, để xem 3D gốc có thể dùng HD player 3D (như các đầu HD hiện nay Dune, Imax, ...) hoặc dùng các đầu Bluray có chức năng đọc ổ cứng như Oppo có Fw đọc được iso, Pioneer, Sony... hoặc các đầu Android box play được 3D iso.

bác cho e hỏi kính xem 3d trên PC là kính xanh đỏ à

dohuunghia

Tivi không đọc đươc file ISO, nếu là TV 3D thì hỗ trợ đuôi .mkv. bác giải nén file ISO ra file video rồi convert sang đuôi .mkv

quang0909

các bac cho hỏi e vừa down phim 3D đuôi iso + tv sony 3D + đầu Dune H1 nhưng không mở dc 3d ma chỉ xem dc 2d z có cách nào xem 3D chuẩn được ko. thanks

d3y3u4

Các bác cho em hỏi chút, em có down 1 film 3D trên hdvnbits về để xem,nhnưg mở trực tiếp bằng TMT 6 thì ko mở đc, mount ra ổ thì chả thấy file video đâu cả, n ra thế này và em dùng TMT 6 mở cái ổ ảo lên thì ko đc,n báo lỗi là sao ạ

Đính kèm

70.2 KB · Xem: 217
    69 KB · Xem: 219
    95.2 KB · Xem: 223

luuducnam

Member

E cũng bị tình trạng như bác, mount vào ổ ảo, bấm trên TMT xem ổ ảo ko dc, truy cập vào file trong ổ ảo thì lại xem dc

d3y3u4

Em truy cập vào ổ ảo thì chỉ thấy 3 cái file trên,tìm mãi ko thấy cái file video đâu để mà xem. Em phải xem trực tiếp film đuôi iso bằng phần mềm VSO Media Player nhưng chỉ mở ra đc định dạng 2D thôi. Ko có 3D :(

phamvankhoa

Các bác cho em hỏi chút, em có down 1 film 3D trên hdvnbits về để xem,nhnưg mở trực tiếp bằng TMT 6 thì ko mở đc, mount ra ổ thì chả thấy file video đâu cả, n ra thế này và em dùng TMT 6 mở cái ổ ảo lên thì ko đc,n báo lỗi là sao ạ
trước mình bị giống như bạn bạn đang dùng ultraiso để mount phải không? bạn dùng virtual clonedrive mount file iso là oke thôi

ptv_1980

các bac cho hỏi e vừa down phim 3D đuôi iso + tv sony 3D + đầu Dune H1 nhưng không mở dc 3d ma chỉ xem dc 2d z có cách nào xem 3D chuẩn được ko. thanks
Em có câu hỏi như quang0909 Film 3D đuôi iso + TV sony 3D + Tvix S1 xem được 3D chuẩn ko các bác . Thanks

DuongJ

Member

Download virtual clone driver về cài vào 1 phát ăn ngay nhé

phantronghieu09

e lính mới chơi hd các bác cho e hỏi , e xem 3D tv khi chập hình side by side thì phụ đề nó loại ca lên ko đọc dc. vậy e phải điểu chỉnh thế nào ? e dùng HD imax8. thanks các bác chỉ dẫn

Bên trên