xem phim HD trên pc

eduran

Member
chào các bác,em là dân amatơ ,rất giền phim.vừa rồi em có tải một đoạn phim HD về xem thử ,nhưng các phần mềm xem phim trong pc không dọc dược file HD iso,vậy xin hỏi muốn xem được phim HD.Phải có phần mềm hay mã code gì.xin các bác tư vấn giúp dùm em nha.em cám ơn nhiều
xin cho em hỏi thêm muốn mua dây hai đầu HDMI thì mua ở đâu và có giá bao nhiêu.thanks(em đang ở TPHCM)

chiminh

Member
Ðề: xem phim HD trên pc

Ban down K lite ( media player classic MPC) la play duoc.Vao google search la OK.hoặc vào mục phần mềm xem topic huớng dẫn sử dụng K lite là được.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

chào các bác,em là dân amatơ ,rất giền phim.vừa rồi em có tải một đoạn phim HD về xem thử ,nhưng các phần mềm xem phim trong pc không dọc dược file HD iso,vậy xin hỏi muốn xem được phim HD.Phải có phần mềm hay mã code gì.xin các bác tư vấn giúp dùm em nha.em cám ơn nhiều
xin cho em hỏi thêm muốn mua dây hai đầu HDMI thì mua ở đâu và có giá bao nhiêu.thanks(em đang ở TPHCM)

phim bạn down về có tên đầy đủ là thế nào? (kể cả đuôi file)

bạn dùng phần mềm nào để xem phim này?

dây HDMI-HDMI có bán rất nhiều ở các cửa hàng điện tử, giá khoảng 150k trở lên cho loại tốt

Haihard

Member

Mình đang thừa 3 chục sợi dây HDMI hai đầu mạ vàng. Bán giá bèo bọt 150k. Loại dây 3m đó. Mua thì chuyển tiền nhé. Hì hì

digithanh

em không rành nữa nhưng theo em biết,nếu đúng là dây hdmi zin thì dây 1-2m sẽ mắc hơn dây 3m...Vì em có dùng 1 dây mua từ Mỹ, nhìn giá ở ngoaì dây càng ngắn thì mắc hơn..xin ý kíến

buihung

Administrator

em không rành nữa nhưng theo em biết,nếu đúng là dây hdmi zin thì dây 1-2m sẽ mắc hơn dây 3m...Vì em có dùng 1 dây mua từ Mỹ, nhìn giá ở ngoaì dây càng ngắn thì mắc hơn..xin ý kíến

Cùng chủng loại và hãng sx thì em thấy chả có lý do gì mà dây dài lại rẻ hơn dây ngắn cả.

tronganhmn

Bạn copy rõ cái tên file có đuôi xem nào.
Mún xem HD trên PC thì
1) bộ PC bạn đủ mạnh để xem và cảm nhận HD (celeron với màn hình crt thì bó tay)
2) bộ mã code - K-lite code pack hoặc win7codepark
3)phần mềm play- sợt google "MPC" Media player classic

Còn file bạn là .iso thì chắc là file nén dvd ròi tạo ổ ảo coi hoặc có phần mềm coi = Media cetre của win 7

Dây HDMI nhìu loại lém tầm 100-150k là ok

outnick

Member

ISO là dạng file nén lại để bung đĩa , muốn xem được phảo muont nó vào ổ đĩa ảo , xong thi xem nếu đã cài đủ code giải mả . Có thể dùng Alcohol 120% (để xài keeee)

Bên trên