Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

dinhhuadinh

Ðề: Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

Nói chung cái này cũng đòi hỏi bạn phải có thêm chút kiến thức về mạng để cấu hình Modem nữa. Cái này thì không thể hướng dẫn được vì mỗi loại mỗi khác. Ngoài ra nếu dùng chung với router hay wifi còn khó khăn nữa.
Có nên mở dịch vụ đi cấu hình modem để xem NetTV không nhỉ. (Đùa thôi chứ cả tuần mình phải đi làm từ 7h sáng tới 7h tối mớ có ở nhà) nên chắc chỉ thứ 7, chủ nhật có rảnh rỗi thì chạy cà phê, bia bọt thôi :p, nhưng nếu đi chơi thì không có thời gian nghiên cứu cái mới :( ). Bạn thử nhờ 1 ai am hiểu về cấu hình Modem và mạng kiểm tra thử xem.
Nhưng dùng chung với Internet thì không hay lắm, coi TV thì net vô chậm cực kì, chỉ đủ để đọc báo.

Hướng dẫn tôi set cái modem D-link đi pác . loại ở nhà có 1 cổng duy nhất !
Mong các pác trong diễn đàn làm 1 cái bài viết Hưóng dẫn Set cho modem Dlink . vì tôi đang sử dụng cái này và hầu như ai cũgn xài cái modem này hết !

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlang+

Active Member

làm thế có mặt dày quá không bác.hihi.đến không lắp nũa thì họ chửi chết.

Thì phải chịu thôi chứ sao nữa bác, mà khi họ đến lắp, bác giả đò đi vắng, dặn người nhà nói là không biết nên không cho lắp.

Thì vừa không bị mất tiền, lại vừa được xem NetTV trên PC, lợi cả đôi đường đấy :))
Xem trên PC thì đâu có coi phim được mà cũng không coi chương trình phát lại được. Cái mạnh của iptv là coi lúc nào mình muốn mà nếu chỉ coi tv như turyền hình cáp thì có gì hay hơn đâu ?

vanlang+

Active Member

Xem trên PC thì đâu có coi phim được mà cũng không coi chương trình phát lại được. Cái mạnh của iptv là coi lúc nào mình muốn mà nếu chỉ coi tv như turyền hình cáp thì có gì hay hơn đâu ?

À, cái đang bàn là xem IPTV trên PC chứ không phải là so sánh giữa xem trên STB và PC thử xem cái nào tối ưu hơn mà.

leduclc

À, cái đang bàn là xem IPTV trên PC chứ không phải là so sánh giữa xem trên STB và PC thử xem cái nào tối ưu hơn mà.

Đúng rùi mình chỉ cần xêm IPTV trên PC thôi còn xem kho phin thì có ADSL rồi muốn xem fim j ma cha co tren Internet

dinhhuadinh

Có cao thủ nào chỉ mình cài đặt IPTV trên modem đi . mò hoài mà kg thấy như hướng dẫn

tin_truc22

1+. Tuy nhiên muốn xem truyền hình cáp cũng tốn vài chục ngàn 1 tháng. Mình tìm ra được cách này lâu lâu muốn bật cho nó vui nhà vui cửa cũng được (lâu rồi ít xem TV).
Nhưng quan trọng nhất là ở nhà mình mình bảo nó gắn đóng tiền luôn nó không chịu gắn cho mình ~X(. Nên đành xem PC vậy.

madein_80

Nhà mình dùng modem 4 cổng 1 Cổng cắm qua Setopbox vậy làm sao để xem trên máy tính được bạn nào biết chỉ mình với

vanlang+

Active Member

Nhà mình dùng modem 4 cổng 1 Cổng cắm qua Setopbox vậy làm sao để xem trên máy tính được bạn nào biết chỉ mình với

có 2 cách để bác lựa chọn.
1. Cắm cổng qua STB về PC của bác ( Không cầu hình lại modem ).
2. Cấu hình lại modem của bác.

vanlang+

Active Member

1+. Tuy nhiên muốn xem truyền hình cáp cũng tốn vài chục ngàn 1 tháng. Mình tìm ra được cách này lâu lâu muốn bật cho nó vui nhà vui cửa cũng được (lâu rồi ít xem TV).
Nhưng quan trọng nhất là ở nhà mình mình bảo nó gắn đóng tiền luôn nó không chịu gắn cho mình ~X(. Nên đành xem PC vậy.

Dù sao thì xem trên PC cũng được lợi cái là khỏi phải trả cước thuê bao hàng tháng cho IPTV.

madein_80

có 2 cách để bác lựa chọn.
1. Cắm cổng qua STB về PC của bác ( Không cầu hình lại modem ).
2. Cấu hình lại modem của bác.
Bác làm ơn chỉ cách cấu hình modem không em vọc hết các kiểu rồi mà vẫn in re ?????

vanlang+

Active Member

Bác làm ơn chỉ cách cấu hình modem không em vọc hết các kiểu rồi mà vẫn in re ?????

Cắm thử cổng của NetTV vào PC thử xem có xem được hay không ( nhớ tắt tường lửa của PC) cái đã, nếu không xem được thì nó lại là vấn đề khác.

madein_80

Cắm thử cổng của NetTV vào PC thử xem có xem được hay không ( nhớ tắt tường lửa của PC) cái đã, nếu không xem được thì nó lại là vấn đề khác.
em cắm qua cổng đó mà vẫn im re. không hiểu sao. Tường lửa.... tắt hết rồi còn lỗi gì không bác nhỉ

eveready

Well-Known Member

Cho mình hỏi còn thông số Encapsulation chọn cái gì?

keodang86

Xin các bác cho em hỏi nếu dùng USB 3G viettel thì có thể có cách nào xem truyền hình được không a?E cám ơn nhiều

vuhothang

Member

bác eveready ơi, cái link trên của bác trỏ tới đâu vậy?

vuhothang

Member

ai mà không biết là tới nơi down tài liệu, nhưng khổ cái là nó không tới chứ. hôm qua giờ có link được tới đâu

Bên trên