Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

gangthep19

Ðề: Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

Cái này không dùng được cho mạng VNPT ah. hix, thế USB 3g Viettel có xem được ko bạn

baoquockg

các bác cho em hỏi là nhà em là quán cafe co 1 wifi, dùng gói cước trọn gói Home E+ của viettel, em định dùng gói cước này để sữ dụng nettv gói full HD, em nghe nói thì cái này củng ok nhưng e thắc mắc cái này các bác có kinh nghiệm thì giải đáp giúp em với:
- gói Home E+ thì có thể sữ dụng được cho gói full HD của nettv không? có bị giật không?
- khi sữ dụng Home E+ thì có đủ băng thông để phát cùng lúc internet wifi và nettv ko?
em có vài điều muốn hỏi cùng các bác mong các bác giải đáp giúp em với, thank so much!!!!!

vanlang+

Active Member

các bác cho em hỏi là nhà em là quán cafe co 1 wifi, dùng gói cước trọn gói Home E+ của viettel, em định dùng gói cước này để sữ dụng nettv gói full HD, em nghe nói thì cái này củng ok nhưng e thắc mắc cái này các bác có kinh nghiệm thì giải đáp giúp em với:
- gói Home E+ thì có thể sữ dụng được cho gói full HD của nettv không? có bị giật không?
- khi sữ dụng Home E+ thì có đủ băng thông để phát cùng lúc internet wifi và nettv ko?
em có vài điều muốn hỏi cùng các bác mong các bác giải đáp giúp em với, thank so much!!!!!

Chơi cáp quang luôn đi, giá rẻ lại ổn định.

tình hình là mình vừa mới chơi luôn gói cable nettvv cua viettel, bác nào biết làm cấu hình dể coi tv tren máy tính thì có thể làm bài TUT chi tiết cho anh em với, em gà nên đọc bài của bác chủ topic không hỉu gì hết, hichic. thank

vanlang+

Active Member

tình hình là mình vừa mới chơi luôn gói cable nettvv cua viettel, bác nào biết làm cấu hình dể coi tv tren máy tính thì có thể làm bài TUT chi tiết cho anh em với, em gà nên đọc bài của bác chủ topic không hỉu gì hết, hichic. thank

Đơn giản thôi.
Cắm port netTv vào PC, tắt tường lửa, cài VLC, tải list NetTv trên PC về rồi mở.
100% là chạy được.

tvhung83

Member

Đơn giản thôi.
Cắm port netTv vào PC, tắt tường lửa, cài VLC, tải list NetTv trên PC về rồi mở.
100% là chạy được.
có cách nào phát ra wifi, vừa internet vừa TV đc ko bác? vì cái PC của mình để trên gác + dùng wifi nên ko thể dùng cách cắm dây.

giathienhp

Đơn giản thôi.
100% là chạy được.

mình cắm port nettv (port 4) vào máy tính và làm theo hướng dẫn nhưng không xem được :-?

mrtrien

sao minh chay cai dat vlc xong rồi mà chạy cái nettv.3u nó không chạy nhỉ cứ đen xì thôi

mrtrien

bạn ơi. Mạng nhà mình đang dùng là cáp quang của viettel thì có chạy được không. Sao mình chạy toàn delxi . Mình sử dụng cái megatv vẫn đc .Hay là links nettv.3u bị lỗinó bị thê s này nè

Chỉnh sửa lần cuối:

ksc75

Cái này chỉ dành cho ai có đăng ký netTv thôi.

mrtrien

thảo nào . Pó tay. tưởng cứ mạng viettel là được :))

giathienhp

Có đăng ký nettv rồi vẫn không xem được trên máy tính, ai biết cách xin chỉ giùm. Thanks!

tvhung83

Member

có ai có list mới ko? list này giờ rất nhiều kênh xem ko đc, chỉ còn 1 vài kênh như: Travel Living, Lux TV HD, CCTV HD, mấy kênh news nước ngoài, SCTV thì chỉ còn 2 kênh quảng cáo. ko biết có phải do VT đã khóa các kênh kia?

nc1402

Member

có ai có list mới ko? list này giờ rất nhiều kênh xem ko đc, chỉ còn 1 vài kênh như: Travel Living, Lux TV HD, CCTV HD, mấy kênh news nước ngoài, SCTV thì chỉ còn 2 kênh quảng cáo. ko biết có phải do VT đã khóa các kênh kia?

làm đúng theo Dh trang 1 chua? ADSL thôi, cap quang chua có.

Cáp quang hay ADSL cũng chung một "server" thôi => cùng địa chỉ Multicast. Chắc Viettel đã thay đổi. Cái này cũng dễ dò ra thôi.
- Cấu hình port 3,4 cho IPTV
- STB gắn vào port 4, PC cài Wireshark gắn vào Port 3
- Lần lượt thay đổi kênh trên STB bạn sẽ capture được danh sách kênh trên Wireshark

eveready

Well-Known Member

Chính xác là vậy!! Mong chủ thớt kiểm tra là vậy!! THANKS

hôm bữa mấy ông kỷ thuật bên VT lại kéo dây, mấy ổng nói có thể dùng đường AV của tivi nối từ tivi này sang tivi kia sẽ xem được một lúc nhìu tivi, có bác nào thử chưa nhỉ? mấy ổng kéo cáp rồi mà còn kêu chờ ở sài gòn(em ở kiên giang)mở cái gì đấy mới lắp tiếp được???? nên chưa làm thử...

nc1402

Member

Được. Nhưng tất cả các TV xem cùng 1 kênh :D

Bên trên