xin các a giúp đỡ

hiện tại e có ampli marzant7004 và đôi loa jmlap 806v nay e muốn nâng cấp đôi loa khác,e đang định lựa chọn JBL E80 hoặc MONITOR AUDIO SILVER RX6. Theo các a thì e nên chọn cặp nào vì e chủ yếu nghe nhạc Thúy nga (bằng kiều, quang lê) thỉnh thoảng chơi tý nhạc mạnh, cảm ơn các a

meamthanh11

Active Member
Ðề: xin các a giúp đỡ

2 con này xem xem.con JBL thì nghe nhạc mạnh có vẻ bán hơn còn RX6 thì chơi Thúy Nga như bác hợp hơn
con JBL ko ken amply như RX6

Hai Scm

Active Member
Em tháy một số nơi ghép Marantz 7004 với B&W 684 thấy cũng ngọt ngào...

tantan123

hiện tại e có ampli marzant7004 và đôi loa jmlap 806v nay e muốn nâng cấp đôi loa khác,e đang định lựa chọn JBL E80 hoặc MONITOR AUDIO SILVER RX6. Theo các a thì e nên chọn cặp nào vì e chủ yếu nghe nhạc Thúy nga (bằng kiều, quang lê) thỉnh thoảng chơi tý nhạc mạnh, cảm ơn các a

nếu bác hay chơi Thúy Nga và Nhạc mạnh thì bác nên chơi JBL nhé em nó chơi đa năng và có thể đổi gió được :) nhưng lại cũng phụ thuộc vào amply của bác nữa amply đó em cũng chưa chơi với dòng JBL bao giờ nên cũng chưa biết chất nó ra sao :(

nghia303

Well-Known Member

Theo em bác nên chọn klipsch RF62ii có vẻ hợp với bác hơn !!!

dòng klipsch RF62ii thì e chưa đc nghe nên cũng chưa biết thế nào,đôi loa e đang dùng nghe tiếng bass nhẹ quá mà e thích tiếng bass chắc sâu nên e định đổi sang JBL với lại cho phù hợp với khả năng tài chính tầm 18 triệu đổ về :)

nghia303

Well-Known Member

dòng klipsch RF62ii thì e chưa đc nghe nên cũng chưa biết thế nào,đôi loa e đang dùng nghe tiếng bass nhẹ quá mà e thích tiếng bass chắc sâu nên e định đổi sang JBL với lại cho phù hợp với khả năng tài chính tầm 18 triệu đổ về :)

Với số tiền trên bác có thể chọn được mấy sản phẩm trên , nếu bác ở TP.HCM thì mời bác tới chỗ em test ạ !!!

audio&video

Active Member

theo em thấy mấy đôi loa bác nêu ra không thể hiện tốt hơn đôi loa JMLab bác đang dùng nếu muốn nâng cấp với dòng nhạc bác thích bác nghiên cứu nâng cấp âmly lên Moon 220I phát huy hết được chất âm của loa đó bác ah

nghe mọi ng bảo loa cột nghe tiếng bass chắc hơn nên e muốn đổi sang dòng đấy cho phù hợp,còn có dòng nào tầm tiền đấy mà nghe theo ý của e mong các bác chỉ bảo

Hai Scm

Active Member
Nghe thử klipsch RF62ii đi bác chủ, con này bass uy lực đấy mà độ nhạy cao nên không đòi hỏi ampli công suất lớn

baodom

Active Member

Vote cho bác một phiếu e RF62II cho bác vững tâm, bác muốn nghe thử thì đến cửa hàng audio nghe nha bác

lymieu87

2 con này xem xem.con JBL thì nghe nhạc mạnh có vẻ bán hơn còn RX6 thì chơi Thúy Nga như bác hợp hơn
con JBL ko ken amply như RX6

Bên trên