Xin các bác cho vài nhận xét về dòng loa solo của Microlab

trungcdc

Member
Hiện tại mình đã có HDP và sưu tầm được ít nhạc lossless. Khả năng hạn chế nên định kiếm cặp loa tích hợp sẵn âm ly để nghe nhạc, chủ yếu là nhạc vàng, nhạc đỏ và hòa tấu, phòng 36m2 (phòng khách). Nghe ngóng trên mạng thấy loa solo của microlab có vẽ thích hợp. Bác nào dùng rồi cho mình vài nhận xét nhé. Mình đàn kết con Solo 7 vì kiểu dáng đẹp và rất dân dụng, giá cả cũng vừa tầm.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xin các bác cho vài nhận xét về dòng loa solo của Microlab

Mặc dù em là người rất dễ thích nghi với đủ loại dàn âm thanh từ cao cấp đến thấp cấp nhưng em chỉ chấm Microlab 3/10 điểm thôi. Không đáng bỏ tiền ra mua, nhất là mua về nghe nhạc.

m1984

Member

Tháng trước thằng em mình đọc trên diễn đàn thấy khen em Solo 5 quá trời, thế là hai anh em đi nghe thử, nghe ve thất vọng quá trời, em nó dc cái nhìn thẩm mỹ ra dáng dân dụng, chứ em nghe thấy ko bằng cặp Creative T20 hay Bose Compansion II

ntanhvn01

Member

Em thì cũng đọc nhiều bài nói về solo 5 mà đi nghe thử không "yêu" được. Mặc dù tai trâu =))

tranhoanges1

Sao giống mình thế, nghe ca tụng Altec Lansing MX5021 và Microlab Solo5 nhiều nhưng đi test thấy MX5021 thì đúng còn Solo5 thì thất vọng quá

camhoi

Member

Loa cho PC vẫn chỉ là Low low end thoai :))

haibeo1553

Mặc dù em là người rất dễ thích nghi với đủ loại dàn âm thanh từ cao cấp đến thấp cấp nhưng em chỉ chấm Microlab 3/10 điểm thôi. Không đáng bỏ tiền ra mua, nhất là mua về nghe nhạc.
Nói như bác thì ai cũng nói được, vấn đề là trong túi chỉ có 3-4 triệu, chứ có vài chục triệu thì đếch bàn đến microlab làm gì. Bác thử tư vấn xem trong tầm giá đó mua loa mới (không bàn đến loa cũ nhé vì: so sánh như thế là khập khiễng, có quá nhiều thứ liên quan phức tạp, không phải ai cũng mua được, đặc biệt la tâm lý một số người không thích dùng đồ cũ, v.v...) có loa nao nghe nhạc hay hơn solo 7 không? Lắng nghe ý kiến của bác và mọi người.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Đến giờ 2015 vẫn thấy Solo 5c 2.0 hot trên các diễn đàn... em cũng đang xem loa này cho PC đây :)

Bên trên