Xin các cao thủ góp ý lên chơi avr onkyo hay denon

tangvanthang

Well-Known Member
Bác có đầu tư dây nguồn cho em nó không, em có thử mấy sợi tiếng khác nhau cũng nhiều chỉ thấy sợi ps ac12 là hay nhất:p
Bác có đôi tai thật là tinh tế! Em thay dây loa 10tr vào sợi cũ 1tr gớm ngóc tai nghe mất cả buổi sáng quạt cũng chả dám bật mà chả làm sao phân biệt được cặp dây 10tr nó hơn cái gì cả, mồ hôi nhễ nhại vì đánh vật cắm rút vất vả quá thể!

thangqtqt123

Well-Known Member
Bác có đôi tai thật là tinh tế! Em thay dây loa 10tr vào sợi cũ 1tr gớm ngóc tai nghe mất cả buổi sáng quạt cũng chả dám bật mà chả làm sao phân biệt được cặp dây 10tr nó hơn cái gì cả, mồ hôi nhễ nhại vì đánh vật cắm rút vất vả quá thể!
Trước khi thay dây nguồn bác phải đi đường điện riêng, ổ cắm xịn thì mới dễ phân biệt các loại dây nguồn còn mấy cái ổ cắm chị na 100k bên dungaudio bán thì thôi để nguyên xài khỏi thay dây nguồn. ổ cắm em mua bên feelling 2.6tr cắm oppo vào ổ đó hình đẹp hẳn ra nếu có cơ hội bác cứ thử lúc đó nếu không hiệu quả thì coi như em bóc phét:p

tittom79

Well-Known Member
Bác có đầu tư dây nguồn cho em nó không, em có thử mấy sợi tiếng khác nhau cũng nhiều chỉ thấy sợi ps ac12 là hay nhất:p
E chưa bác ạ, vẫn là sợi dây furutech trước e mua 3 tr thì phải, vì nếu thay hết dây xịn thì e tốn ít nhất 4 sợi nữa ( 1pre, 2 pow, 1 đầu phát HD). Còn nguồn thì e đãchạy nguồn riêng cũng tương đối ổn ồi. :)

thangqtqt123

Well-Known Member
E chưa bác ạ, vẫn là sợi dây furutech trước e mua 3 tr thì phải, vì nếu thay hết dây xịn thì e tốn ít nhất 4 sợi nữa ( 1pre, 2 pow, 1 đầu phát HD). Còn nguồn thì e đãchạy nguồn riêng cũng tương đối ổn ồi. :)
Em chỉ thay dây cho mổi con anthem còn oppo vẫn xài dây theo máy, con pow ghẻ em cũng mod dây nguồn luôn rời vì dây theo máy nó bé nhỏ xíu nhưng em chỉ thấy khác biệt ở con anthem nhiều nhất nên lâu lâu kiếm sợi thay cho vui vẫn thích ps ac12 nhưng mắc quá nên thôi:p.

tangvanthang

Well-Known Member
Trước khi thay dây nguồn bác phải đi đường điện riêng, ổ cắm xịn thì mới dễ phân biệt các loại dây nguồn còn mấy cái ổ cắm chị na 100k bên dungaudio bán thì thôi để nguyên xài khỏi thay dây nguồn. ổ cắm em mua bên feelling 2.6tr cắm oppo vào ổ đó hình đẹp hẳn ra nếu có cơ hội bác cứ thử lúc đó nếu không hiệu quả thì coi như em bóc phét:p
hehe đẹp hơn hẳn... hay hơn hẳn em nghe ai thay cái gì mới vào cũng có cái cảm giác ấy, em lại thấy kê loa và làm tiêu tán âm hiệu quả ngay lập tức cảm nhận rõ ràng còn vụ dây dợ em cũng chỉ dùng dây gọi là tốt thôi và đôi khi cũng mượn được ít dây gọi là đắt 1 chút trên dưới 10tr thế là lại loay hoay cắm rút, nhưng thực sự cảm nhận không rõ ràng lên cũng an tâm dùng đồ đang có và quan trọng nhất là không tốn tiền cho những thứ không rõ ràng! nếu thay toàn bộ dây loa và dây nguồn chắc vài chục tr đi tong tiền đó em để nâng cấp loa, pre, pow chắc hiệu quả hơn !

thangqtqt123

Well-Known Member
hehe đẹp hơn hẳn... hay hơn hẳn em nghe ai thay cái gì mới vào cũng có cái cảm giác ấy, em lại thấy kê loa và làm tiêu tán âm hiệu quả ngay lập tức cảm nhận rõ ràng còn vụ dây dợ em cũng chỉ dùng dây gọi là tốt thôi và đôi khi cũng mượn được ít dây gọi là đắt 1 chút trên dưới 10tr thế là lại loay hoay cắm rút, nhưng thực sự cảm nhận không rõ ràng lên cũng an tâm dùng đồ đang có và quan trọng nhất là không tốn tiền cho những thứ không rõ ràng! nếu thay toàn bộ dây loa và dây nguồn chắc vài chục tr đi tong tiền đó em để nâng cấp loa, pre, pow chắc hiệu quả hơn !
Tiêu tán âm bass trap phòng em vẫn có đầu tầm 12 tấm và 2 bass trap, tai em cảm nhận rõ thay đổi chứ ko phải kiểu ảo ảo tưởng sức mạnh, đồng ý là dây nguồn ảnh hưởng đến nhạc nhiều hơn phim nhưng nói là không ảnh hưởng thì em thua. Dây nguồn em chỉ vài triệu chứ làm gì dám lên 10tr.
Lúc trước khi chưa thay cái ổ tường xịn tý thì mổi dây thay vào chỉ khác nhau tý xíu rất khó nhận ra. Nói chung đã gọi là chơi thì mổi người mổi cách chơi và quan điểm riêng nên không nên áp đặt cách chơi mình cho là đúng lên người khác. Đối với mình không đúng nhưng với người khác lại đúng.
Tới khi nào bác đầu tư như em nói phía trên mà bảo không khác thì coi như em nói phét còn bác chưa thử thì có nói gì cũng chẳng giải quyết được vấn đề

tangvanthang

Well-Known Member
@thangqtqt123 thì em khen bác có đôi tai thật là tinh tế mà! hì hì tai em tai nghé lên chả phải mất tiền vào những thứ không cảm nhận được âu cũng là điều may mắn!

tittom79

Well-Known Member
Tiêu tán âm bass trap phòng em vẫn có đầu tầm 12 tấm và 2 bass trap, tai em cảm nhận rõ thay đổi chứ ko phải kiểu ảo ảo tưởng sức mạnh, đồng ý là dây nguồn ảnh hưởng đến nhạc nhiều hơn phim nhưng nói là không ảnh hưởng thì em thua. Dây nguồn em chỉ vài triệu chứ làm gì dám lên 10tr.
Lúc trước khi chưa thay cái ổ tường xịn tý thì mổi dây thay vào chỉ khác nhau tý xíu rất khó nhận ra. Nói chung đã gọi là chơi thì mổi người mổi cách chơi và quan điểm riêng nên không nên áp đặt cách chơi mình cho là đúng lên người khác. Đối với mình không đúng nhưng với người khác lại đúng.
Tới khi nào bác đầu tư như em nói phía trên mà bảo không khác thì coi như em nói phét còn bác chưa thử thì có nói gì cũng chẳng giải quyết được vấn đề
Công nhận điều bác nói là đúng, trước e thử dây 20tr vs dây 3tr của e, đùng là cho chất âm hay hơn hẳn, nhưng tốn quá nên e đành hoãn lại. :)

Em chỉ thay dây cho mổi con anthem còn oppo vẫn xài dây theo máy, con pow ghẻ em cũng mod dây nguồn luôn rời vì dây theo máy nó bé nhỏ xíu nhưng em chỉ thấy khác biệt ở con anthem nhiều nhất nên lâu lâu kiếm sợi thay cho vui vẫn thích ps ac12 nhưng mắc quá nên thôi:p.
Bác nói vậy làm em tò mò đấy, e search thấy sợi này khoảng >10tr hả bác?

tangvanthang

Well-Known Member
Công nhận điều bác nói là đúng, trước e thử dây 20tr vs dây 3tr của e, đùng là cho chất âm hay hơn hẳn, nhưng tốn quá nên e đành hoãn lại. :)

hehe em rất may mắn chưa được thử mấy món dây dợ cao đến 20tr, còn vài tr đến chục tr em thử rồi !phải nói là cảm nhận sự khác biệt là rất nhỏ lên cũng yên tâm dùng mớ hổn độn tự chế ở nhà ! nhiều bác còn chống rung cho chân ổ cắm điện và cũng nói là hay hơn hẳn...! nhiều khi cũng khó hiểu thật cũng mong tai mình cảm nhận được như vậy còn đi thẩm âm thi đấu !

tittom79

Well-Known Member
hehe em rất may mắn chưa được thử mấy món dây dợ cao đến 20tr, còn vài tr đến chục tr em thử rồi !phải nói là cảm nhận sự khác biệt là rất nhỏ lên cũng yên tâm dùng mớ hổn độn tự chế ở nhà ! nhiều bác còn chống rung cho chân ổ cắm điện cơ và cũng nói là hay hơn hẳn...! nhiều khi cũng khó hiểu thật cũng mong tai mình cảm nhận được như vậy còn đi thẩm âm thi đấu !
Hehe, e can bác, em sợ thử vào bác lại bị nghiện thì chớt. Còn để mà e dùng đồng bộ dây xịn thế thì chắc phải đợi vài năm hay vài chục năm nữa có phòng riêng. Hehehe.

tangvanthang

Well-Known Member
Hehe, e can bác, em sợ thử vào bác lại bị nghiện thì chớt. Còn để mà e dùng đồng bộ dây xịn thế thì chắc phải đợi vài năm hay vài chục năm nữa có phòng riêng. Hehehe.
dạ vì em chưa cảm nhận được thôi chứ em cũng nói người khác đâu, tiêu chí của em là tiếp mát cho toàn hệ thống dùng lọc cho pre và nguồn phát riêng pow chơi trực tiếp không dùng lọc, dây dợ tất cả hàng tốt xài được (cả bộ gồm 7loa vệ tinh 1sub 2 pow tầm 8-10tr cho tất cả) hiện tại em nghe nhạc bằng bộ này luôn chế độ pure audio trên pre integra rất tốt lên tai nghé của em chấp nhận được, nhng tiêu chuẩn là mở tất cả thiết bị vặn max volum không bị sôi ù,3 dải phải tách bạch rõ ràng (nhạc) nhà cửa rung lắc đôi khi phải nhấc người khỏi giường( phim) ....nghe lâu không mệt hí hí cứ tạm thế đã !!!!:)

thangqtqt123

Well-Known Member

Đúng rồi bác sợi này cho âm hình cực kỳ tốt, mấy đoạn em hãy test mấy đoạn cào trào ko bị rối tiếng, sợi ac12 nó giống như đưa mình vào không gian của bộ phim nghe rất thật, đặt biệt phòng nào bị vang thì nó càng hợp hơn vì treble nó không sắc nên cân bằng tốt, còn mấy sợi PS premier, pangea clearer thì tiếng na ná nhau ít thấy khác. Ổ cắm em có cắm vào 3 ổ 100k, 320,2tr thì 100k tiếng mõng chói,320k tiếng dày dạng hơn xem phim có lực hơn, 2tr thì tiếng trong trẻo chi tiết hơn và không bị bết tiếng cái này có người thích người không.
Điện nhà em tiếp mass đầy đủ.

thangqtqt123

Well-Known Member
dạ vì em chưa cảm nhận được thôi chứ em cũng nói người khác đâu, tiêu chí của em là tiếp mát cho toàn hệ thống dùng lọc cho pre và nguồn phát riêng pow chơi trực tiếp không dùng lọc, dây dợ tất cả hàng tốt xài được (cả bộ gồm 7loa vệ tinh 1sub 2 pow tầm 8-10tr cho tất cả) hiện tại em nghe nhạc bằng bộ này luôn chế độ pure audio trên pre integra rất tốt lên tai nghé của em chấp nhận được, nhng tiêu chuẩn là mở tất cả thiết bị vặn max volum không bị sôi ù,3 dải phải tách bạch rõ ràng (nhạc) nhà cửa rung lắc đôi khi phải nhấc người khỏi giường( phim) ....nghe lâu không mệt hí hí cứ tạm thế đã !!!!:)
Riêng lọc thì em không chơi lúc trước cắm con Oppo vào xài ổ cắm có lọc bên bác dungaudio tiếng bí xị nghe chán chết một hôm tình cờ tháo ra cắm vào ổ không lọc thế là bán luôn, em nghĩ ổ cắm bèo lắm cũng phải xài ổ furutech đài loan tầm 300k còn mấy ổ rẻ hơn thì thôi.

happythanh

Active Member
các bác khai sáng cho em vụ ổ cắm với, xét về nguyên lý điện tử ấy, tại sao ổ cắm xịn lại cho âm thanh hay?
hiện mình đang có 3 dàn khác nhau đủ cả 2 kênh lẫn 7.1.4 mà chỉ dùng BACL rồi cắm từ tường ( ổ Sneichder âm tường) xong rồi mọi thứ đều cắm vào BACL, như vậy ko biết ổn chưa

bvtuan

Xin lỗi chủ thớt tí, mình không đủ quyền tạo bài mới nên nhờ tư vấn ở đây. Ai đi qua thì giúp giùm. Mình đang phân vân chọn giữa các sản phẩm sau để làm dàn âm thanh cho sân khâu như đám cưới, hội nghị. bạn nào biết thì giúp mình nhé.
1. Mua FBT và EV thì mua loại nào tốt hơn ? ( giả sử thông số sản phẩm giông nhau )
2. Nếu mua loa 2 hãng trên thì chỗ nào bán tốt ?
3. Mixer soundcraft và mixer behringer thì bên mua hãng nào ? ( giả sử thông số sản phẩm giông nhau )
Cám ơn nhiều .

tangvanthang

Well-Known Member
! em post nhầm sr !

Đính kèm

46.2 KB · Xem: 4

tangvanthang

Well-Known Member
các bác khai sáng cho em vụ ổ cắm với, xét về nguyên lý điện tử ấy, tại sao ổ cắm xịn lại cho âm thanh hay?
hiện mình đang có 3 dàn khác nhau đủ cả 2 kênh lẫn 7.1.4 mà chỉ dùng BACL rồi cắm từ tường ( ổ Sneichder âm tường) xong rồi mọi thứ đều cắm vào BACL, như vậy ko biết ổn chưa

có món này hay lắm nè bác, chống rung cho chân ổ cắm cũng hay hơn hẳn nữa đó !

thangqtqt123

Well-Known Member
Tự trải nghiệm thôi bác, cũng đâu có vô lý khi ổ cắm 5tr vẫn đầy bác sử dụng , trước hết ổ xịn thì vật liệu làm tốt hơn các thanh đồng mạ lót giúp tiếp xúc tốt hơn truyền điện tốt hơn ít nhiễm từ hơn. xét về khoa học thôi chứ không tâm linh nhé còn bác nói giống nhau thì lấy dây điện làm dây loa luôn khỏi xài dây xịn:D.
VD đơn giản nhất là xe máy tàu và nhật tai sao hàng nhật xài bền hơn đơn giản vì vật liệu làm nên chiếc honda tốt hơn.

tangvanthang

Well-Known Member
các bác đã có ai nhìn thấy thượng đế hay đức chúa trời chưa...? chơi âm thanh cũng vậy chả thấy mà vẫn nghĩ ra đầy các thứ tưởng tượng ! vậy bác nào tưởng tượng được đến đâu thì chơi đến đó, em thì ngồi cắm cái tai phone vào cái điện thoại tầu thôi cũng đủ lắc lư quá hay quá ok và thấy đã hài lòng và tự tưởng tượng là hi end rồi vì hi end chính là hài lòng...cũng mừng lắm !

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên