Xin chỉ cách setup loa sub Tannoy TS10

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin chỉ cách setup loa sub Tannoy TS10

Ngon wá, vậy e fải đem 1910 cho lên 3310 thôi, hix mà cái vụ kiểm tra sao biết hàng ngon hay hàng lỡm đây ta, có ai giúp dùm e ko? Hix mà lên 3310 xài C605 thì fí wá, thôi kệ cứ lên trước rồi lên cặp main sau các bác nhỉ, 3310 nó đánh 684 ra hết ko các bác?
Tannoy thì e chưa xài và chưa nghe nên ko biết, con YA 515 e có normal và phase thì e để normal.

bao duc

Member

A NV này tư vấn khá đây :)), Phase là 0-90-180-270 thì tuỳ vào main với sub của anh lệch pha thế nào mà chỉnh, chỉnh bằng cảm giác nghe đc ở phase bao nhiêu thì để. chứ bố ai mà nghe ra nó đang lệch phase bao nhiêu :))

Vậy tốt nhất nên chọn phase bằng 0 hay để 90 vì anh cũng không nghe được nó lệch pha nhu thế nào. Hay để bằng 0 cho nó lành. Nếu để bằng 0 chắc tương đương với việc để chế độ Normal cua Ya 515:-"

lehoang40

Vậy tốt nhất nên chọn phase bằng 0 hay để 90 vì anh cũng không nghe được nó lệch pha nhu thế nào. Hay để bằng 0 cho nó lành. Nếu để bằng 0 chắc tương đương với việc để chế độ Normal cua Ya 515:-"

Cái này cũng dễ thử lắm, bác kiếm nhạc Boney M, Modern Talking (nhạc disco nói chung) ra mà nghe, nghe một lúc là thấy tiếng bass của sub và main nó không trùng nhau, mình chỉnh lại thôi. Bác cứ để chế độ normal (trị số là 0) mà nghe là OK.

bao duc

Member

Cái này cũng dễ thử lắm, bác kiếm nhạc Boney M, Modern Talking (nhạc disco nói chung) ra mà nghe, nghe một lúc là thấy tiếng bass của sub và main nó không trùng nhau, mình chỉnh lại thôi. Bác cứ để chế độ normal (trị số là 0) mà nghe là OK.

Để về lấy đĩa CD của băng nhạc the Corrs thử coi. Thằng này không thuộc dạng disco nhưng phần trống của nó khá chi tiết.X(

bao duc

Member

Hôm qua về nghe thử đĩa CD Corrs in Blue. Khá phê. Để phase ở chế độ 0 không thấy trễ nhịp so với main nên để ở mức 0 luôn.

Bên trên