Xin chỉ chỗ cổng SPDIF trên main MSI B85M-E45

phuocmobile

Well-Known Member
Thưa các bác, cây của em đang sài main MSI B85M-E45. Em tìm mãi mà không nhìn thấy chỗ cắm nào ghi tên S/PDIF cả. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi main này có cổng đấy không ạ, nếu không thì có thể hàn thằng vào main được không, các bác chỉ chỗ em với :)

Đính kèm

197.2 KB · Xem: 159

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Xin chỉ chỗ cổng SPDIF trên main MSI B85M-E45

Cái cổng này nó ở cạnh cái chỗ bác nối ra màn hình, cạnh các cổng âm thanh, cổng USB sau... ấy chứ nó đâu có trên mặt main. Mà theo em biết thì main này ko có cổng đấy đâu

sircuong1303

Well-Known Member

Thưa các bác, cây của em đang sài main MSI B85M-E45. Em tìm mãi mà không nhìn thấy chỗ cắm nào ghi tên S/PDIF cả. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi main này có cổng đấy không ạ, nếu không thì có thể hàn thằng vào main được không, các bác chỉ chỗ em với :)

MSI B85M-E45 ko có chân S/PDIF ở trên main đâu bác, bác khỏi tìm mất công. Hiện nay nếu xem film thì xuất âm thanh qua HDMI hết mà bác, ai còn xài cổng đấy làm gì nữa đâu.

hoasimtim

Well-Known Member

Main này cổ quá rồi, đổi main đi bác gì ơi =)))

Tôi ko nghĩ bạn này kém về kiến thức phần cứng, chỉ là muốn mọi người khẳng định lại thôi mà.

sircuong1303

Well-Known Member

Main này cổ quá rồi, đổi main đi bác gì ơi =)))

main chipset B85 mới nhất hiện nay mà, cổ sao dc bạn :)). Vấn đề là cái chân cắm S/PDIF đấy thì trên các main tầm thấp, giá dưới 3 triệu hiện nay nó bỏ mà.

ttlinhha

Well-Known Member

main chipset B85 mới nhất hiện nay mà, cổ sao dc bạn :)). Vấn đề là cái chân cắm S/PDIF đấy thì trên các main tầm thấp, giá dưới 3 triệu hiện nay nó bỏ mà.

Con main b75 cùi của e giá dưới 3tr mà bác ơi;) Đùa tý thôi chứ quan trọng là bác chủ chụp ko đúng chỗ

king_of_mar1311

Active Member
Khẳng định bác luôn main này ko có khỏi tìm, bác lên đời con tầm trung hay cao thì mới có, mà tìm thì bác chỉ cần gõ tên main rồi lên teang chủ nó liệt kê đầy đủ, việc gì mà cặm cụi nhìn chi cho nó mất công.
Xài HDMI đi bác, đơn giản mà???

sircuong1303

Well-Known Member

Con main b75 cùi của e giá dưới 3tr mà bác ơi;) Đùa tý thôi chứ quan trọng là bác chủ chụp ko đúng chỗ

main của bác là trường hợp đặc biệt, Gigabyte P75-D3 có cả cổng S/PDIF trên main và cổng kết nối phía sau

mặt sau

chân 2 pin màu đen trên main, nằm giữa chỗ cắm fan và chỗ cắm ngõ ra âm thanh phía trước case

phuocmobile

Well-Known Member

Em đây Ạ! Nói chung em cũng biết qua phần nào về cái main này! Nó có đường HDMI và em đang dùng nó lên tivi để coi phim và hát hò ;).
Cơ bản là em có cái đầu MD sony nên muốn lấy máy tính làm nguồn phát lossless qua cái DA của đầu này bằng đường digital ! Nhưng main này không có cổng sounds quang (optical) nên em tìm chân S/PDIF để cắm ra coaxial mà không có.

Cái đầu MD đây ạ :-"

Đính kèm

220.9 KB · Xem: 111

Vậy thì bác chịu khó đầu tư một con card sound để xuất qua cổng quang, nếu bác sử dụng dac của con đầu MD sony thì cũng chẳng cần con quá đắt làm gì miễn là nó có cổng optical là được.

sircuong1303

Well-Known Member

Em đây Ạ! Nói chung em cũng biết qua phần nào về cái main này! Nó có đường HDMI và em đang dùng nó lên tivi để coi phim và hát hò ;).
Cơ bản là em có cái đầu MD sony nên muốn lấy máy tính làm nguồn phát lossless qua cái DA của đầu này bằng đường digital ! Nhưng main này không có cổng sounds quang (optical) nên em tìm chân S/PDIF để cắm ra coaxial mà không có.

Cái đầu MD đây ạ :-"

thế thì bác kiếm cái card sound có cổng Optical gắn thêm vào là ok mà

tatam

Well-Known Member

Vậy thì đầu tư sound card để có chất âm hay hơn on board. USB sound card cũng tiện khi muốn chuyển qua dùng với laptop.

hdhn09

Member

cũng có nhu cầu giống bác này, mà may thế trên main có chân nên cắm ngon lành. vậy là có cả HDMI cả coax và optical, thấy bảo coax thì âm thanh tốt hơn

hdhn09

Member

cũng chế được cả coax trên main để nghe nhạc, thấy bảo là hay hơn optical

ahatuananh

Well-Known Member

Thôi rồi vậy là Main mình cũng cổ rồi =))

phamhongson

Well-Known Member

Main này không hỗ trợ SPIDF (không tin bác xem cái này MSI Global B85M-E45) nên bác đừng tốn công tim vô ích. Trước đây em cũng bị con H77 của MSI rồi. Mặc dù chip audio trên đó (ALC887/892) có hỗ trợ SPIDF và em đã câu hàn vào đúng chân của IC nhưng không sao kích hoạt nó lên được mặc dầu đã nghiên cứu nát datasheet của nó. Có 1 giải pháp có thể lấy tín hiệu ra là chích vào chân IC nối ra cổng HDMI nhưng chân này nó không nằm ở góc như chân ra SPIDF nên hàn thủ công không thể hàn được. Giải pháp duy nhất là bác mua thêm sound rời, giá từ 300k-3000k tùy theo khả năng. (hồi đó em cũng phải nghiến răng làm con sound core 3D tầm 2000k, đầu tư lâu dài luôn)

phuocmobile

Well-Known Member

Main này không hỗ trợ SPIDF (không tin bác xem cái này MSI Global B85M-E45) nên bác đừng tốn công tim vô ích. Trước đây em cũng bị con H77 của MSI rồi. Mặc dù chip audio trên đó (ALC887/892) có hỗ trợ SPIDF và em đã câu hàn vào đúng chân của IC nhưng không sao kích hoạt nó lên được mặc dầu đã nghiên cứu nát datasheet của nó. Có 1 giải pháp có thể lấy tín hiệu ra là chích vào chân IC nối ra cổng HDMI nhưng chân này nó không nằm ở góc như chân ra SPIDF nên hàn thủ công không thể hàn được. Giải pháp duy nhất là bác mua thêm sound rời, giá từ 300k-3000k tùy theo khả năng. (hồi đó em cũng phải nghiến răng làm con sound core 3D tầm 2000k, đầu tư lâu dài luôn)

Em đang ngắm sang nguyên bộ main và chip AMD có đủ cổng ăn chơi, nhưng không biết dòng AMD có ổn định và có nóng không bác nhỉ. Main này là main mini
Đang sài intel này thấy cũng ổn nhưng mà không đủ nhu cầu thấy ức chế quá

sircuong1303

Well-Known Member

Em đang ngắm sang nguyên bộ main và chip AMD có đủ cổng ăn chơi, nhưng không biết dòng AMD có ổn định và có nóng không bác nhỉ. Main này là main mini
Đang sài intel này thấy cũng ổn nhưng mà không đủ nhu cầu thấy ức chế quá

Sao ai cũng dán cái mác chạy nóng cho AMD nhỉ :(, về phần mình thì thấy dòng AMD APU sk FM2 hiện của AMD chạy mát mẻ, GPU on ngon lành, mạnh mẽ, xem film bluray iso 3d, 4K thoải mái, chiến game online ngon hơn GPU on của Intel là cái chắc. Thời cpu AMD nóng đã cách nay 6-7 năm rùi bác ơi.

Main của bác chưa có cổng Optical thì bác sắm thêm các card sound có cổng này là ok, ko đến nối phải thay đổi tất cả để chuyển sang nền tảng mà bác chưa hiểu như AMD.

Bên trên