Xin giúp lỗi của Receiver Pioneer VSX522K

cdagha

Well-Known Member
Em đang sài con em 5.1 như tiêu đề. Hôm nay đang sài tự nhiên bị tụt nguồn và tắt ngúm luôn.
Nếu như mọi lần bị như vậy thì mấy giây sau em nó lại lên, nhưng hôm nay thì phải cầu cứu các bác chỉ giúp.
Em có kiểm tra qua, mọi thứ đều ko cháy xém gì cả, cầu chì vẫn ngon, mọi thứ ok, điện vẫn vào. Em nghi ngờ do phần mềm mất rùi.
Em ở Thanh Hóa, bác nào biết có địa chỉ sửa chữa uy tín giúp em với.

quần_tà _lỏn

Active Member
Hỏi ké! Con mình 821k, hdmi ko nhận tín hiệu. Hát ngỏ av đc chừng 20 phút là rờ le nhảy tạch tạch.... ko biết sửa ở đâu luôn! Nghi là bo nguồn của Pi đến tuổi quá!

cdagha

Well-Known Member
BẤM GIỮ NÚT NGỒN VA NÚT HOME TRONG 60 GIÂY. THÁO HẾT GIÂY PHÍA SAU CỌC LOA RA
Hic, giờ bác mới vào giúp em. Em mang ra HN đến 1 trung tâm bảo hành PI, ông kia đo đo đếm đếm, phán câu xanh rờn là hỏng main, rồi bảo em đi ăn trưa đầu giờ chiều quay lại lấy. Và chỉ đơn giản như bác nói, em đi đứt 900k, em biết như vậy là do về vẫn bị, alo cho ông ấy, ông kêu làm như bác nói, em biết mình bị chém. Đời đúng là ngu thì bị chó nó cắn.

culin1964

cái vụ này tìm trên mạng cả 2 tháng trời , ông tây chuyên gia nó mới nói cho mình biết,soryy vì ít khi lên mạng,dòng máy pioneer nội địa mà bị không nhận hdmi cũng sửa theo cách này.

culin1964

các bác có pioneer chú ý. trong máy co nhiều bo mạch. nếu cô lập từng men rút dây ra cắm điện nguồn là máy nó khóa ở cấp độ cao hơn đó.lúc đó không có cái đèn nào sáng được cả sửa khó hơn

cdagha

Well-Known Member
các bác có pioneer chú ý. trong máy co nhiều bo mạch. nếu cô lập từng men rút dây ra cắm điện nguồn là máy nó khóa ở cấp độ cao hơn đó.lúc đó không có cái đèn nào sáng được cả sửa khó hơn
Ý bác là ko nên rút ổ cắm ra khi chưa tắt amply hả? Nếu bác nói đúng là do cụ nhà em rồi. Toàn mở phim hoạt hình cho các cháu xem rồi bận ra ngoài chút. Lúc về thấy tắt ngúm, các cụ bảo rút ổ cắm. Mà dính khá nhiều lần, nói sao các cụ cũng ko nghe vì sợ tốn điện. Hic
cái vụ này tìm trên mạng cả 2 tháng trời , ông tây chuyên gia nó mới nói cho mình biết,soryy vì ít khi lên mạng,dòng máy pioneer nội địa mà bị không nhận hdmi cũng sửa theo cách này.
Bác nói sớm chút em đỡ mất hơn củ ra HN. Đã thế xin nghỉ việc 1 hôm giữa tuần phải nắn lưỡi mãi, he.

bumnhac

Well-Known Member
Hic, giờ bác mới vào giúp em. Em mang ra HN đến 1 trung tâm bảo hành PI, ông kia đo đo đếm đếm, phán câu xanh rờn là hỏng main, rồi bảo em đi ăn trưa đầu giờ chiều quay lại lấy. Và chỉ đơn giản như bác nói, em đi đứt 900k, em biết như vậy là do về vẫn bị, alo cho ông ấy, ông kêu làm như bác nói, em biết mình bị chém. Đời đúng là ngu thì bị chó nó cắn.

Mấy thằng sửa chữa điện tử tay nghề kém thường hay bày vẽ và làm ăn thất đức lắm, xem như bạn bỏ ra 900 ngàn để giác ngộ tránh né mấy thằng này vậy. và nên rút kinh nghiệm hỏi cha nội google về bệnh tình trước khi đem nó đi chữa bệnh.

bwhd

Well-Known Member
BẤM GIỮ NÚT NGỒN VA NÚT HOME TRONG 60 GIÂY. THÁO HẾT GIÂY PHÍA SAU CỌC LOA RA
em có con Pi SC35 có hai cổng out HDMI 1 và HDMI 2 nhưng cổng HDMI 1 không cho ra tín hiệu từ khi mua về, vậy làm theo cách trên là khắc phục được hả bác culin1964?, lúc thực hiện thao tác trên là Receiver đang ở trạng thái ON hay OFF và trước khi ON thì tháo hết các cọc dây loa sau Recei còn các dây tín hiệu khác ( hdmi, optical, AV...) mình có tháo ra luôn không bác?, mong bác culin1964 chỉ giáo or cho em xin số phone trao đổi cụ thể hơn. Xin đa tạ bác .

culin1964

pi 35 là dòng máy đời mới . day hdmi xem có phải dây xịn không nhé. dây giả kém chất lượng không cho ra tín hiệu. dây hdmi untra mua tai của hàng sony store chính hãng mới chuẩn . o ngoài dây trung quốc có cái cho ra hình có cái không. bác reset máy phải bật nguồn điện nhé. khi nào nó báo hiện chữ ok thì bấm enter.tháo dây phía sau đít máy là vì pioneer khi nhận ra dây loa hay dây tín hiệu bị chập thì nó ngắt nguồn ngay.trước khi reset máy tháo hết máy ra khỏi ồ cắm điện. để máy nó xả hết điện ở tụ điện ra 30 phút. sau đó cắm diện vào và reset máy như mình đã hướng dẫn ở trên.

culin1964

reset may sau khi bật power on. bác thử đổi dây hdmi xem sao. pioneer lx hay sc có chế độ zone. là cho nhiều phòng khác nhau cùng xem 1 hình ảnh. thử chọn chế độ multing zone xem nó có out hình ảnh ra 2 cổng hdmi cùng lúc không. pi sc 35 hình như 1 hdmi in và 2 hdmi out thì phải. mình không có con này. trên remot tìm xem bấm chọn hdmi 1 va hdmi 2 nhé. lâu quá rồi không nhớ.nói chung dòng pi xài ok. cùng lắm cả 2 hdmi mà hư hãy reset máy thì may ra phục hồi được. nó mà cháy con công suất là toi đó.đồ thay toàn hàng kém chất lượng.phải thay từ hàng tháo máy ra mới chạy được.nếu tìm lại được tài liệu mình sẽ nhắn tin .

culin1964

sử dụng các nút điều khiển bảng điều khiển phía trước để thực hiện thiết lập lại.
* Đặt MULTI-ZONE thành MULTI ZONE OFF
* Ngắt kết nối thiết bị nhớ iPod và USB khỏi máy thu.
* Thiết lập Control với HDMI để OFF.

1 Chuyển máy thu sang chế độ chờ.
2 Trong khi giữ "ENTER" trên bảng điều khiển phía trước, nhấn "STANDBY / ON" (màn hình hiển thị "RESET <NO>")
3 Chọn "RESET" bằng cách sử dụng "PRESET <- / ->", sau đó nhấn "ENTER" trên bảng điều khiển phía trước. (Màn hình hiển thị "RESET? OK")
4. Nhấn "ENTER" để xác nhận. ("OK" xuất hiện trên màn hình để cho biết máy thu đã được đặt lại về cài đặt mặc định gốc)

culin1964

coi xem setup o máy có như thế này không nhé ?????
HDMI Audio amp
Control on
Control Mode all

culin1964

Đặt lại Hệ thống
Rút phích cắm tất cả các thiết bị bên ngoài - như TV, đầu DVD và iPod - trước khi bắt đầu đặt lại hệ thống. Chuyển máy thu vào chế độ chờ bằng cách giữ "band" và sau đó bấm và giữ nút "Standby / On" trong khoảng hai giây. Khi bạn thấy "Đặt lại?" Xuất hiện trên màn hình, bấm nút mũi tên trái hoặc phải hoặc nút "Auto Surround / Stream Direct" cho đến khi "OK?" được hiển thị. Xác nhận bằng cách nhấn "ALC / Standard Surr." Thông báo "OK" sẽ xuất hiện trên màn hình để xác nhận rằng việc khôi phục cài đặt gốc đang được tiến hành.

culin1964

Pioneer VSX-82TXS Thiết lập lại toàn bộ
  1. Chuyển máy thu sang chế độ chờ.
  2. Trong khi giữ nút AV CENTER ở mặt trước, nhấn và giữ STANDBY / ON trong khoảng ba giây. Màn hình hiển thị RESET ?.
  3. Nhấn nút ENTER ở phía trước. Màn hình hiển thị RESET OK?
  4. Nhấn SETUP để xác nhận. OK xuất hiện trên màn hình để cho biết máy thu đã được đặt lại về cài đặt mặc định của nhà máy.

bwhd

Well-Known Member
Cảm ơn bác culin1964 đã nhiệt tình hồi đáp chu đáo, mong có dịp giao lưu với bác, em đang ở Sài gòn:)

Bên trên