Xin hỏi: Cách kết nối TV Sony Bravia 32EX420 với máy tính như thế nào?

hungpn88

Em mới mua TV Sony Bravia 32EX420, Thấy quảng cáo có thể kết nối internet với mạng nội bộ trong gia đình, nhung loay hoay mãi không kết nối được với con PC cùi ở nhà qua Lan, để xem HD. Mong các cao thủ giúp đỡ em. Xin cảm ơn./

lqminh176

Member
Ðề: Xin hỏi: Cách kết nối TV Sony Bravia 32EX420 với máy tính như thế nào?

Ban Hungpn88 dùng con này rùi chỉ giáo cho mình cách và web với, mình mới lấy con này hôm qua và chỉ vào được web của sony thôi

0606

Ban Hungpn88 dùng con này rùi chỉ giáo cho mình cách và web với, mình mới lấy con này hôm qua và chỉ vào được web của sony thôi
bạn vào đây: Duyệt trang web

Cho mình hỏi thêm cái. Bạn mua giá bao nhiêu vậy, nhình cũng đang có ý định rinh một em.

Chỉnh sửa lần cuối:

0606

Em mới mua TV Sony Bravia 32EX420, Thấy quảng cáo có thể kết nối internet với mạng nội bộ trong gia đình, nhung loay hoay mãi không kết nối được với con PC cùi ở nhà qua Lan, để xem HD. Mong các cao thủ giúp đỡ em. Xin cảm ơn./

Bạn vào đây: Kết nối đến Mạng gia đình

Cho mình hỏi thêm cái. Bạn mua giá bao nhiêu vậy, nhình cũng đang có ý định rinh một em.

Chỉnh sửa lần cuối:

kienbup23

bác hùng là sale của sony trong nam à.

phtanh

1/ Đặt IP cho 2 thiết bị TV và PC cùng lớp mạng.
2/ Cài đặt phần mềm Mezzmo (hoặc một số phần mềm khác có tính năng tương tự. Bạn tự tìm trên net sẽ thấy) trên PC để chia sẻ theo công nghệ DLNA.
3/ Dùng TV theo hướng dẫn Kết nối đến Mạng gia đình

Làm theo cách này có thể xem phim, nghe nhạc, xem ảnh trên TV (kể cả các định dạng video mà TV không hỗ trợ chạy trực tiếp từ USB như MKV)

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Mình dùng dây Cat5e 4Pair 8 sợi loại dây mạng bình thường Conneting vô Sony Internet TV nó báo không kết nối được !

Bác nào kết nối được chỉ em phát !

Bên trên