Xin Hỏi Hiện Giờ Có Nên Mua Tivi Sony 49X9000F?

RuaConHamAn

Member
Nhu cầu của mình là xem phim trên PC. Chủ yếu là phim 1080p nên mình cần một tivi có khả năng upscale lên 4K ngon.
Thấy mọi người bảo khả năng upscale của Sony là ngon nhất nên định múc em này dù em này là sản phẩm 2018.:(
Phòng mình nhỏ nên chỉ mua tối đa 49 inch. Xin hỏi giá con này rẻ nhất hiện nay là bao nhiêu? (Tiki thấy bán hơn 22 triệu).
Và ngoài con này thì còn con nào 49 inch đáp ứng tốt nhu cầu xem phim trên PC (upscale 1080p lên 4K) không nhỉ?
Thanks các bác!:)

renhat

Well-Known Member
Nhu cầu của mình là xem phim trên PC. Chủ yếu là phim 1080p nên mình cần một tivi có khả năng upscale lên 4K ngon.
Thấy mọi người bảo khả năng upscale của Sony là ngon nhất nên định múc em này dù em này là sản phẩm 2018.:(
Phòng mình nhỏ nên chỉ mua tối đa 49 inch. Xin hỏi giá con này rẻ nhất hiện nay là bao nhiêu? (Tiki thấy bán hơn 22 triệu).
Và ngoài con này thì còn con nào 49 inch đáp ứng tốt nhu cầu xem phim trên PC (upscale 1080p lên 4K) không nhỉ?
Thanks các bác!:)
Em này ok đấy ạ. E đang có giá cực tốt ạ. Bác ngố em 49q75 cũng ok đấy ạ

Dòng 9000F tính ra xem phim sẽ đem lại trải nghiệm còn tốt hơn cả dòng 9500G mới ra nên cứ mua đi bạn nhé.

RuaConHamAn

Member
Dòng 9000F tính ra xem phim sẽ đem lại trải nghiệm còn tốt hơn cả dòng 9500G mới ra nên cứ mua đi bạn nhé.
9500G xài chip X1™ Ultimate xịn hơn 9000F xài chip X1 Extreme mà bác!
Nhưng con 9500G tối thiểu 55 inch mà phòng nhỏ quá không để vừa.

9500G xài chip X1™ Ultimate xịn hơn 9000F xài chip X1 Extreme mà bác!
Nhưng con 9500G tối thiểu 55 inch mà phòng nhỏ quá không để vừa.
Chip Ultimate chỉ làm tăng thêm vài khung hình thì chẳng ảnh hưởng gì đến trải nghiệm phim ảnh hay game đâu. Cái quan trọng là khả năng thể hiện màu đen trên con X9000F tốt hơn con 9500G.

Bên trên