Xin hỏi về màn hình LCD để xem HD

luandtvt

Chào các bác
Em là 1 menber mới của diễn đàn. Em có việc này muốn hỏi các bác. Phòng của em rộng khoảng 10 m2. Em muốn mua 1 Tivi LCD 32" với mục đích:
+ Dùng thay thế cho màn hình máy tính (vì phòng nhỏ mà tận 2 màn hình bất tiện)
+ Xem film HD từ máy tính.
Các bạn đã dùng qua tư vấn cho em với. Không biết dùng màn hình Tivi LCD thay màn hình máy tính thì có khác gi với màn hình LCD của máy tính ko (em dang dung màn hình máy tính 17"). Nếu về khoảng cách nhìn từ mắt tới màn hình thì em có thể để xa ra.
Các bác tư vấn giùm em nhé. Thanks all đã đọc>:D<

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Xin hỏi về màn hình LCD để xem HD

Chọn 1 TV HDready có chức năng Auto Adjustment là ổn. Chống chỉ định TV fullHD.

Dùng TV LCD với PC rất ổn và khiến mắt đỡ áp lực hơn so với dùng LCD PC

chauint

Active Member

tại sao lại cấm chỉ định voi FullHD pac :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Mới lấy cái LCD Toshiba 32AV550E dùng với máy tính cắm cổng HDMI => chuối (text nhòe)
Cũ có cái Dell E207 dùng với máy tính không chê vào đâu được.
Máy tính cấu hình main ECS A780-G + chip 5000+
Tóm lại, TV LCD tốt nhất chỉ dùng để xem phim chứ dùng máy tính thường ngày vẫn nên kiếm 1 cái màn tốt chút.

Toshiba là nhãn hiệu LCD nên tránh nhất theo quan điểm cá nhân của mình.

HDMI cũng là kết nối nên tránh (với PC) theo quan điểm cá nhân của mình.

Còn LCD TV kết nối với PC không đẹp thì chắc do chưa chế ngự được em nó. Không như LCD PC cắm vào là được, LCD TV cần bấm bấm, nắn nắn một chút trước khi trở nên mê mẩn.

luandtvt

Toshiba là nhãn hiệu LCD nên tránh nhất theo quan điểm cá nhân của mình.

HDMI cũng là kết nối nên tránh (với PC) theo quan điểm cá nhân của mình.

Còn LCD TV kết nối với PC không đẹp thì chắc do chưa chế ngự được em nó. Không như LCD PC cắm vào là được, LCD TV cần bấm bấm, nắn nắn một chút trước khi trở nên mê mẩn.
Cảm ơn bác đã chỉ giáo cho em mới nhập môn. Thế cái chỗ ""bấm bấm, nắn nắn" là làm như thế nào bác nhỉ? Có thể nói chi tiết giùm em đựoc ko>? Em hơi chicken:confused:

game_matter

Cảm ơn bác đã chỉ giáo cho em mới nhập môn. Thế cái chỗ ""bấm bấm, nắn nắn" là làm như thế nào bác nhỉ? Có thể nói chi tiết giùm em đựoc ko>? Em hơi chicken:confused:

Đối với dân chơi HD lâu năm như bác Chip, các chế độ hình ảnh mặc định của LCD TV thường không hài lòng, sau khi mua về phải cân chỉnh các chế độ màu sắc, đèn nền, etc ... mới xem HD chất lượng nhất được <:p
Nói thế thôi chứ em cũng toàn dùng Mode Movie Default của Samsung, chả tinh chỉnh gì :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

vì mỗi TV LCD phải bấm bấm nắn nắn khác nhau, lại còn liên quan đến cả Video card của PC nữa... nên viết bài thì vừa dài vừa phức tạp, ngại lắm. Bạn cứ call rồi mình chỉ từng bước luôn, vậy hiệu quả hơn.

luandtvt

vì mỗi TV LCD phải bấm bấm nắn nắn khác nhau, lại còn liên quan đến cả Video card của PC nữa... nên viết bài thì vừa dài vừa phức tạp, ngại lắm. Bạn cứ call rồi mình chỉ từng bước luôn, vậy hiệu quả hơn.
Thanks anh Việt Anh nhiều nhé ^_^. Có gì thỉnh thoảng nhờ anh chỉ giáo giùm

Brian

Em có pm cho anh Chip mấy hôm rồi sao ko thấy anh hồi âm nhẩy? :(

davidvu

hum nay cũng vừa mới PM cho anh CHIP rồi xem phim "sự im lặng của bầy cừu" luôn

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Để tư vấn về 1 vấn đề gì đó, đối với mình thì cần các điều kiện sau:

1. Nếu trường hợp đó mình không biết do chưa test, chưa gặp, hiểu biết ít... thì rõ ràng là không dám phán bừa, bạn nên tìm thông tin ở chỗ tin tưởng và chắc chắn.

2. Nếu trường hợp đó mình biết, bạn cần cung cấp đủ thông tin để có giải pháp thỏa đáng. Vì nhu cầu và thói quen sử dụng của mọi người rất khác nhau nên ko có phương án chung cho tất cả. Để tư vấn mỗi trường hợp cụ thể, mình cần hỏi ngược lại để nắm được rõ ràng những thông tin cần thiết, có như thế sự tư vấn mới trở thành có ích và xác đáng.

Nhiều bạn PM cho mình hỏi: nên chọn A hay nên chọn B, chấm hết. Những trường hợp này thì mình chịu không trả lời được, vì đối với một số trường hợp, chọn A tốt hơn, nhưng với những trường hợp còn lại thì phải nên chọn B cơ...

Tóm lại, trong trường hợp các bạn đã PM mà ko nhận được hồi đáp kịp thời, xin vui lòng gọi trực tiếp cho Chip. Mình rất sẵn lòng giúp đỡ trong khả năng, như vậy vừa tiết kiệm thời gian cho cả 2 bên, vừa nhanh gọn hiệu quả.

Thân.

Frog

Member

Chọn 1 TV HDready có chức năng Auto Adjustment là ổn. Chống chỉ định TV fullHD.

Dùng TV LCD với PC rất ổn và khiến mắt đỡ áp lực hơn so với dùng LCD PC

Híc! em xin lỗi bác Chip ở quan điêm này.
Công nhận toshiba nên tránh khi kết nối với PC(quan điểm của em), nhưng thể hiện TH cáp xyz khá tốt(được cái giá khá chát).
full HD và HDready thể hiện sự sắc nét, xyz qua PC khá chênh lệch.
Theo quan điểm của em dòng full HD(1920x1080) đem lại hình ảnh, độ sắc nét cao hơm so với HDready! Nếu có thể, so sánh 2 em cùng hãng, cùng kích cỡ màn hình mà "phun" hay không "phun" thì biết ngay à!
Em là em chọn kết nối PC, làm việc trên nó kiểu gi thì cũng phải full HD:x
// Quan điểm test qua toshiba,samsung,pana tầm thấp nên có gi các bác bỏ qua cho em.

mình cũng đang thắc mắc như bác, chân ướt chân ráo bước vào hd khổ vật

Bên trên