Xin hỏi về vấn đề tiêu hao điện cũa tivi LCD

Mình đang chuẩn bị đổi cái tivi crt 21'' bằng một cái lcd 32'' mà kg biết nó có hao điện nhiều hơn kg?Xin tư vấn giúp mình với!Luôn tiện cho mình hỏi luôn:Mình đang kết con Pana S10.Các bro thấy sao?Xin cứ tư vấn thoải mái đừng ngại,vì hai ngày nữa mình mới mua.Thanks trước nha!

Chỉnh sửa lần cuối:

hai_duong

Member
Ðề: Xin hỏi về vấn đề tiêu hao điện cũa tivi LCD

Hic, nó có để công suất tiêu thụ đó bạn. So sánh với của CRT 21" coi sao. Nhưng nói gì thì nói, cái nó để chỉ là lý thuyết, còn nó nuốt điện cỡ nào cũng chỉ có trời mới biết bạn a.

minhte

Member

Bác xem cái CRT nhà bác công suất bao nhiêu? LCD 32" thì không có cái nào quá 200W thì phải.

Thanks nhé hai bro!Mém chút xíu là mình định sữa bài rồi,mình đang sợ mình đi lộn tiệm thôi,vì diễn đàn này đâu có tư vấn cái vụ điện đóm đâu...hihi

hhhiii

Bác xem cái CRT nhà bác công suất bao nhiêu? LCD 32" thì không có cái nào quá 200W thì phải.

Ặc ặc ặc bác ơi LCD mà tiêu thụ không quá 200W á???bác xem con này nè TIVI LCD SONY 52" - KLV-52V550A :eek::eek::eek:
Mình cũng tính lên LCD sau 1 thời gian "nghiêng ngả cứu" nhận ra rằng:
- Mua cái LCD xem cho đã con mắt (chỉ về công nghệ thôi nhé) thì ... eo ơi sao nó mắc so với CRT thế. Vậy là quyết định từ từ đợi nó hạ giá mới dám "suy nghĩ" tiếp.
- À cho hỏi thăm bác chủ thới, dàn âm thanh của bác sao rồi??? Bác nghe đã hài lòng chưa nhỉ??? Đọc bài mà bác xin tư vấn dàn máy cho bác thấy tội nghiệp bác quá, nhưng cũng có các quý nhân ra tay giúp bác rồi nhỉ??? tiện đây nhắn bác thêm nè. Bác mua LCD chịu khó "quất" cái nào nó ra trò chút, e rằng cái bác đang ngắm nghía nó sẽ "làm phiền" bác đó. Đề cử dòng SONY W cho bác đó ạ. Chúc bác tìm được con LCD như ý.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên