Xin hưỡng dẫn cách tăng tốc độ khởi động của Window 7 * 64 bit

Em từ đó tới nay toàn nghịch trên XP không . Mới tậu 1 cái Lap Dirver chỉ sử dụng Widow 7 * 64 bit

Em muốn Window7 của em khởi động trong vòng 15s đổ lại như winXp SP2 => Là vô tới màn hình Desktop thì làm như thế nào vậy các bác ?

Vả lại khi mở các file Word có hình lên sao nó hiện hình lên chậm quá ?

Xin các bác giúp đỡ em * Hưỡng dẫn càng chi tiết + Có hình ảnh càng tốt *

spkt

Banned
Ðề: Xin hưỡng dẫn cách tăng tốc độ khởi động của Window 7 * 64 bit

Bác đầu tư cái ổ cứng SSD trước nhé!

bucung

Member

Em từ đó tới nay toàn nghịch trên XP không . Mới tậu 1 cái Lap Dirver chỉ sử dụng Widow 7 * 64 bit

Em muốn Window7 của em khởi động trong vòng 15s đổ lại như winXp SP2 => Là vô tới màn hình Desktop thì làm như thế nào vậy các bác ?

Vả lại khi mở các file Word có hình lên sao nó hiện hình lên chậm quá ?

Xin các bác giúp đỡ em * Hưỡng dẫn càng chi tiết + Có hình ảnh càng tốt *

con lap của em chưa đến 15s vào win 7 ko cần ssd, bác chạy win bq theo máy đúng kô, thế thì khó mà mong dưới 15s vào win được đâu ?
bác nên bỏ chọn nhưng chương trình khởi động kô cần thiết thì mày ra, con tinh chỉnh nó cũng từa tựa như win xp vậy thui, phải tùy từng máy nên khó bày cho bác lắm, phải mò thui

Ultimo

Member

Một cách đơn giản là các bác đặt lại phím Power sang chế độ Hibernate, khi ấy chỉ phải chờ 1 lần khởi động đầu tiên thôi, còn lại cả tháng sau là rất nhanh !!!

Power Options / Change plan settings / Change advanced power settings / Power buttons and lid / Power button action / Hibernate

abclxag

Member

Đơn giản nhất là cạn dùng soft Soluto để biết chính xác thời gian khởi động và tinh chỉnh các thành phần khởi động của windows. Các bác xem thử khi khởi động máy bình thường (không hibernate, sleep,...) có được 15s không ?

Reknig

1. Để hibernate thì đc nhanh như win xp.
2. Vào Msconfig -> Boot -> advanced options -> Số processor chọn là 2, ram thì k cần check vì mặc định win tận dụng max ram lúc khởi động rồi. Cái này chỉ nhanh hơn chục giây thôi =((

huanvlh

Member

Cài Tune-Up Utilities để mà tinh chỉng và bảo trì hệ điều hành máy tính luôn

Bên trên