Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

Chào các bác!

Xin các bác giúp em xử lý lỗi con Denon 3313 mới lắp bị lỗi mất tín hiệu.

Hôm qua em mới lắp Denon AVR 3313 chạy bình thường ( trong lúc xem thử anh bạn có tự vào phần cài đặt em cũng không nhớ ông ấy bấm vào những chức năng gì) xem đến 11h thì tắt đến chiều nay đi làm về bât lại âmly vẫn lên màn hình Led báo nhận Reciever nhưng không có tín hiệu hình lên TV và âm thanh ra các loa , các chức năng chọn chế độ âm thanh và cổng vào vẫn được nhưng bấm nút setup thì Amly không nhận nên không thể vào phần Setup để xem bị lỗi gì mà chỉnh.

Vậy các bác cho em hỏi con 3313 này lỗi gì?
Nó bị khóa phải không ạ? làm thế nào để vào được setup ạ
Cách reset deon 3313 như thế nào ạ?
Tết đến nới rồi giờ mà phải gửi đi Anhduy kiểm tra thì ngại quá không biết bao giơ mới xong
Rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ bảo giúp em lỗi này với ạ

Cảm ơn các bác

vtv3hd

Member
-Tắt nguồn điện bằng nút ON / STANDBY
-Nhấn ON / STANDBY đồng thời nhấn CHANNEL PRESET 2 và CHANNEL PRESET 3
-Sau khi đèn hiển thị bắt đầu nhấp nháy trong khoảng 1 giây thì thả cả hai nút ra

Em dự là chết board HDMI rồi !

HDUNG

Well-Known Member
-Tắt nguồn điện bằng nút ON / STANDBY
-Nhấn ON / STANDBY đồng thời nhấn CHANNEL PRESET 2 và CHANNEL PRESET 3
-Sau khi đèn hiển thị bắt đầu nhấp nháy trong khoảng 1 giây thì thả cả hai nút ra

Em dự là chết board HDMI rồi !
Chưa gì bác đã phán 1 câu " chết người " vậy ?

rockloccoc

Well-Known Member
Bác kiểm tra lại pin trên remote. Nêú pin yếu thì vẫn on/off và volume đc nhưng setup thì chịu. E dính rồi.

Ðề: Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

Chào các bác!
Bác vtv3hd: Em không thấy nút channel preset 2&3 ở chỗ nào ạ, con này không giống như dòng đầu 1&2 dễ reset,
,nếu bác đã dùng con này chỉ rõ hơn giúp e với ạ
Bác roclockoc: Pin thì e vừa bóc mới cứng của hãng đi kèm máy(chiều em sẽ thử thay 2 quả mới khác xem ntn hy vọng bị lỗi pin yếu như bác thì tốt qua nhưng e bấm nút setup ở Rec cũng không được mà bác)

Nếu Boad hdmi chết thì chỉ không ra hình lên tv hoặc 1 cổng hdmi nào đó đằng này nó ác cái là không vào được setup mà tim lỗi
Cảm ơn các bác và mong các tiếp tục trợ giúp e
Chiều về e thử rồi báo các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác hdfamily 2859 quảng cáo không đúng lúc đúng chỗ rồi,

E xin thông tin thêm vụ lỗi denon 3313 ,đầu phát HDP là dune dou, dây HDMI audioquest vodka 1.4, trước khi ghép denon 3313 là ghép denon 2312 chạy ngon lành ạ.
Mong các bác tiếp tục trợ giúp.

rockloccoc

Well-Known Member
Cách reset bác thử cách này xem
Đối với ampli AVR-1912,AVR-2312, AVR-3312
Bước 1: Tắt nguồn
Bước 2: Dùng 2 ngón tay ấn vào 2 phím 1,2 ( tại phần Preset Channel) và giữ nguyên như vậy
Bước 3: Bật con tắt nguồn lên. chúng ra sẽ thấy trên màn hình hiển thị ampli hiện lên một lọat các con số. chờ khỏang 30 giây, ta thả 2 ngón tay ra. Lúc này máy đã trở về vị trí ban đầu
Lưu ý là làm trên avr (k sử dụng remote).

baodom

Active Member

Theo e thì trên remote có nút receicer hoặc nút avr bấm vào đó là setup đc liền bác

Bác rokloccoc : con 3313 này không có nut 1,2 preset gì mới chuối, e cũng thử bâm nut nguồn và mấy nut lên xuống nhưng không dc,
Bác baodom: e cũng đã bấn vào nut AR trên remote có sáng đèn nhưng không vào được setup
Kiểu này không có bác nào đã từng sử dụng con 3313 này vào trợ giúp e phải gửi xuống 50-lò đúc mất.

Bác thử làm cách này thử
- mở máy lên
- nhấn và giữ đồng thời nút info+back rồi nhấn nút tắt mở máy
máy sẽ reset về trạng thái ban đầu

Bác thaibinh13: e sẽ thử cách này nữa xong báo các bác vì 3313 e thấy nó có hai nut này.
Tối nay e sẽ thủ hết các kiểu như các bác hướng dẫn và gọi kỹ thuật bên Anhduy rồi báo các bác kết quả.
Cảm ơn bác.

Chào các bác!
E vừa thử reset như bác thaibinh33 nói đúng là có reset được con 3313 nhưng reset xong nó vẫn không nhận tín hiệu
E đã gọi cho Anhduy hà nội hỏi và bác Phú bên đó phán Rec bị lỗi phần cứng phải mang xuống đó kiểm tra.
Mai e sẽ lên đường cho cháu nó xuống HN xem bệnh tình thế nào rồi báo cáo các bác.

Chia buồn cùng bác, reset mà không dc thì thôi, chắc bị phần cứng rồi.

Chào các bác! E xin thông tin về bệnh tình và chữa trị con 3313 cho khách của e ạ....
Đúng như bác vtv3hd phán cháu nó bị chết một phần của Board.
Hôm qua e trực tiếp mang xuống Anhduy 72-Trần nhân tông kiểm tra và đã được các bạn kỹ thuật bên đấy xử lý gấp và hôm nay đã xong và trả lại cho người mua.
Lỗi này dù có tại nhà sx hay do người dùng thì khi dùng ta cũng phải hết sức chú ý lúc setup và đấu nối, lỗi này các bạn bên anhduy nói là rất hiếm gặp và có thể do khách vào phần cài đặt làm loạn và dẫn đến chết nhưng khi thay thì phải thay hết cả board nếu hết bh thì chi phí rất đắt.
Cảm ơn các bác đã quan tâm đến topic náy ạ

vtv3hd

Member
Mình phục mình thế !
Hì nói thật là mình vốn phải bảo hành hộ bạn mình rồi, hơn nữa tỷ lệ Denon AVR chết HDMI là tương đối cao nên mới dám phán thế đấy !

vtv3hd

Member
Re: Ðề: Xin trợ giúp lỗi mất tín hiệu Denon 3313

À quên ! Nếu thực sư nhân viên Anh Duy nói: "rất hiếm gặp và có thể do khách vào phần cài đặt làm loạn và dẫn đến chết" là không chấp nhận được: thứ 1, Denon chết hdmi là rất phổ biến. Thứ 2: tất cả những thông số có thể chỉnh trong phần setup chức chắn không thể làm hỏng máy (ngược lại thì nhà sản xuất cực ngu !) cho nên không thể nói là khách hàng "làm loạn " được !

Con này không hẳn là lỗi chết HDMI bác ạ mà nặng hơn cả chết HDMI nên không vào dc setup
Đúng là denon rất hay lỗi hdmi và lỗi tự tắt nguồn rất phổ biến, vừa đầu tháng e cũng phải gửi đi con 1612 xử lý.
E cũng chán và bức xúc đã phọt một comment chê bai denon mặc dù e bán nó.
E thì nghiền cái DTS HD MA rất hay của Denon hơn Pioner & onkyo nên vẫn chấp nhận rủi ro khi phân phối hãng này.
Cảm ơn bác.

Tiện thể e xoá lỗi gửi hai lần xin hỏi bác vtv3hd ở đâu vậy?

Bên trên