Xin tư vấn CDP khoảng 10tr

binhroyal76

Member
Ðề: Xin tư vấn CDP khoảng 10tr

Cảm ơn! Xin hỏi là con Sony 555 phối có hợp với bộ của mình không? Mình đang ở Quảng Ninh.

binhroyal76

Member

Mình xin cảm ơn Sonhaiaudio mình tham khảo thêm và cũng xin được sự tư vấn của nhiều các bác khác để mình có quyết định.Xin cảm ơn!

P/S:Với khoảng đầu tư 6tr và mình thích mầu vàng chanh hợp với amply của mình.

MrMilan

Banned

Mình xin cảm ơn Sonhaiaudio mình tham khảo thêm và cũng xin được sự tư vấn của nhiều các bác khác để mình có quyết định.Xin cảm ơn!

P/S:Với khoảng đầu tư 6tr và mình thích mầu vàng chanh hợp với amply của mình.

Bác lại đầu tư đấy à, dạo này trúng quả hay sao mà đầu tư khiếp thế.

manhthang

Huyền Thoại

Em thấy chọn CDP Sony là lành tính nhất, dễ nghe, dễ ghép nên bác ngoibet ghé qua chỗ Sơn Hải nghe thử xem.

binhroyal76

Member

Milan đang theo dõi a từ vệ tinh à:D Không phải trúng quả gì đâu thôi thì đã chơi thì chơi cho đủ bộ thôi.

ngoibet

Member

Milan đang theo dõi a từ vệ tinh à:D Không phải trúng quả gì đâu thôi thì đã chơi thì chơi cho đủ bộ thôi.

Hay Bác bê nguyên con Pioneer T04 của em, em chỉ quy ra CDs hay LPs thôi, cả em và bác đều đươcj việc nhỉ?!!!!!!!!

binhroyal76

Member

Bạn đang ở HN à? bạn chụp cho mình cái ảnh của em nó được không và giá rổ,chất lượng thế nào bạn cho biết nhé.

ngoibet

Member

Bạn đang ở HN à? bạn chụp cho mình cái ảnh của em nó được không và giá rổ,chất lượng thế nào bạn cho biết nhé.

Con này của em còn nguyên từ ngày mua trên Vnav, mặt ko xước tý nào, náp trên hơi móp do vận chuyển, bên trong em ko mở, nút Open/Close ko được nhạy, có remote...Bác khoái thì em Pm cái giá để bàn!

kdnguyen

Bác ngoibet ngâm cứu em này thử: Marantz SA8003

berryfun

Cụ ngồi bệt cố con Teac 10SE đi ạ em thấy xứng đáng đồng tiền.

Hoặc cụ làm con Revox B 226 đi vậy chắc tầm 10-12 triệu hoặc cụ có muốn mua Roksan của England không? PM em hỏi giúp cho giá cũng tầm vậy. Chứ sony em khuyên cụ không nên chơi nữa đúng là dễ ghép nhưng tiếng mỏng, ko có cá tính mấy.

khanhtl1

Bác ngoibet ngâm cứu em này thử: Marantz SA8003

Chà,

Lấy con này thà lấy SA7003, gần sát với giá 10 chai hơn.

Hàng SACD secondhand, em khuyên Bác lấy Marantz 8260 là disconnected model gần nhứt.

Bản thân em thấy tiêu chí của Bác chỉ có hàng của Marantz là đa dạng nhứt.

Không cần SACD thì tìm CD6002 màu vàng chanh model cũ (model mới là 6003 giá dưới 10 chai luôn.)

Bằng ngân sách dư dả hơn thì nên theo Bác náo đấ khuyên theo SA14. Em đang có con này. Nặng gần 12kg, mặt phay dày cộm thật hoành tráng.

onggia

Well-Known Member

Khuyên chân thành bác ngồi bệt ko nên lấy SACD trong tầm giá này không lại hối hận :))

ngoibet

Member

Khuyên chân thành bác ngồi bệt ko nên lấy SACD trong tầm giá này không lại hối hận :))

Em cũng được ngó nghiêng nội tạng mấy em MR và CEC đời mới này rồi, chả có gì, nhẹ hều!
Có một Bác ở Tây hồ bán gấp con LHH500 13tr mà em thì lại đang ko có ở HN để ngó, giá đó được ko Bác?

ngoibet

Member

Chất lượng tương đương với Kg sao bác :|
SACD là thứ xa xỉ nhất, hay thật nhưng đĩa đắt và ít chủ đề. Mua CDP rồi mua vài cái đĩa bằng tiền con CDP :|:|
Đc ngó nghiêng nội thất bác nghiên cứu những chip DAC rồi so sánh, CDP đắt tiền ngoài hình thức và trau chuốt nội thất chút thì DAC là cái chính để so sánh.
Thân chào

Em nghe có Bác kể mua con T07a về vặt chụi và thay thế 35 con tụ Blackgate hết cơz con T07a nữa!
Vậy nên, nếu cùng con chip giải mã, em sẽ chọn cái nào...nặng hơn!
Có bác nào cho em ý kiến về con LHH500 và cái giá 13 tr với!!!

THAIDHL80

theo em là teac 10. khá ổn trong tầm giá này bác ah

Bên trên