Xin tư vấn chọn hdd để lưu trữ phim và cắm torrent

zero4803

Member
mình muốn mua 1 con hdd 1TB,chủ yếu là cắm torrent 15/24h và lưu phim luôn.Tiêu chí là êm,ít tốn điện,bền.Có 2 model mình đang thắc mắc là

1 - Samsung 1.5 TB /5400Rpm/ Cache 32MB/ SATA 3.0 GB/s
2 - WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /SATA 2 - Caviar Green

2 con này giá chênh nhau ko nhiều,không biết chọn cái nào đây nhỉ ? Nhờ ae tư vấn giúp mình với ! thanks

Mu0nKh0cWa

Ðề: Xin tư vấn chọn hdd để lưu trữ phim và cắm torrent

Samsung 1.5 TB /5400Rpm/ Cache 32MB em đang xài con này chưa thấy hiện tượng gì. Thường thì cứ cắm 3 ngày / nghỉ 6 tiếng :))
Samsung 1 TB / 7200 / 32 con này có cái lỗi rất củ chuối: có thể không hiện tên 1 hoặc 2 folder film nhưng dùng chức năng search thì nó lại ra mồn một :D
WD thì chắc hên xui !

linhlinh88

Well-Known Member

con samsung 1,5TB 7200 mình có sao đâu

namcavn

WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /SATA 2 - Caviar Green, chạy ổn định, samsung hay lỗi vặt lắm lại nhanh bad

Theo mình nghĩ bạn nên tậu Sam Sung 1.5 T , hàng này của FPT giá tầm 2 chai, chất lượng thấy ổn định. BH 3 năm mà thuộc dạng 1 đổi 1 nên không lăn tăn về nó, chỉ lăn tăn về việc lỡ lưu phim mà tèo thì cầm cái đĩa cứng mới cũng hơi ức.

Mình định lấy WD caviar green + Box buffalo, hoặc WD elements đều 1Tb giá thì thấy ko chênh nhau mấy, nên lấy cái nào, cần hỗ trợ gấp để lấy nhanh ạh

Hoàng Hôn

Well-Known Member

2 - WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /SATA 2 - Caviar Green

Không bàn về giá HDD, nhưng cách đây vài tháng, có mua 1 HDD này, không biết mình xui quá hay không nữa, 4 tháng đi bảo hành 2 lần, tuy nhận BH lại đều HDD mới, nhưng việc mất data và recovery mấy trăm Gb thì đủ stress rồi, từ nay mình xin chừa .... Đó là trường hợp của mình ...

Đọc trên đây thấy các bạn khác dùng vẫn ổn ... Nên đúng là hên xui thật ...

blacksea

Member

SS 1.5 chạy rất êm mát + box buffalo XHL thì quá ngon

baodom

Active Member

Theo mình đã xài qua tất cả các hãng. Thì mình thấy ổ Hitachi xài là ok nhất chạy trâu nhất trong tất cả các ổ cứng còn lại

ph291

Member

seagate đi, đang giảm giá mạnh kìa
nhất là dòng LP nổi tiếng là mát và tiết kiệm điện
mà làm luôn 2T cho bõ
KÍNH !

justbenice

Moderator

Nếu bạn có đủ khả năng thì nên dùng 1 con seagate ES , tuy hơi đắt nhưng mà độ bền siêu khủng. Vì down torrent thì vấn đề xóa và ghi xảy ra liên tục trong 1 thời gian rất dài, cần 1 ổ thật sự bền.

HD Beginner

Nói chung chọn ổ Torrent nó tùy thuộc vào nhiều thứ

Nếu mạng bạn up tốt, bạn biết chơi torrent thì chỉ phải giữ seed tầm 2 ngày, do đó bạn chỉ cần ổ 320GB là đủ giữ seed cho tất cả các torrent download mà ko sợ bị luật Hit&Run. Trường hợp này thì cần ổ tốt vì ổ cứng sẽ hoạt động liên tục cho việc up lên kiếm ratio.

Nếu mạng ko up được, chỉ seed được thì cần phải lưu phim khoảng 6-7 ngày để seed. Khi đó cần ổ lớn hơn. Tuy nhiên với kiểu này thì ổ ko hoạt động nhiều lắm. Vì trạng thái seeding chỉ là gửi tín hiệu lên tracker thôi.

zero4803

Member

Trong thớt mua bán có giao HDD seagate 1.5TB LP giá 1790.000,giá ngon quá,không biết có nên không hả các bác ? Dù sao con này cũng là dòng LP,tiết kiệm điện,chạy có 5900rpm

Mã:
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=52130

Không biết có nên mua không hả mọi người ?:D

Bên trên