xin tư vấn chọn loa nghe nhac và xem phim

xxc99

http://5giay.vn/showthread.php?t=1341187 bên bác này có nhìu loại.e tính chọn 1 cặp để nghe nhạc & xem phim.gu nhạc e là nhạc trữ tình, nhạc nhẹ và hòa tấu.ghép với cái reciver sony v737 220w.ko bít nên chọn loại nào?tầm 2.5tr đến 3tr có cái nào ok ko các bác.xin các bca1 chỉ giáo dùm e.e cám ơn nhìu ạ.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: xin tư vấn chọn loa nghe nhac và xem phim

Mua gì thì mua bạn cần chú ý nguồn gốc và hỏi người bán cho kỹ. Trong số loa được list này có 1 số đôi loa Made in USA nhưng thực chất sản xuất tại Hongkong, Made in England, Japan nhưng lại sản xuất tại VN => không phải loa chính hãng.

xxc99

Mua gì thì mua bạn cần chú ý nguồn gốc và hỏi người bán cho kỹ. Trong số loa được list này có 1 số đôi loa Made in USA nhưng thực chất sản xuất tại Hongkong, Made in England, Japan nhưng lại sản xuất tại VN => không phải loa chính hãng.

vậy thì tìm loa chính hãng ở đâu vậy bác?giá cả có cao lắm ko?và cho e hỏi tìm hiệu nào để thể hiện tot gu nhac trên?thac mắc cũa e vẫn chưa dc giải dap.xin bác chi giáo thêm nữa đi ạ.

locnp

Well-Known Member

Nếu bác ở SG thì ra Phúc Giang pgi.com.vn hoặc ra Sơn Hà đường HTK. Loa chính hãng thì giá cao nhưng bù lại có bảo hành.

manhthang

Huyền Thoại

vậy thì tìm loa chính hãng ở đâu vậy bác?giá cả có cao lắm ko?và cho e hỏi tìm hiệu nào để thể hiện tot gu nhac trên?thac mắc cũa e vẫn chưa dc giải dap.xin bác chi giáo thêm nữa đi ạ.

Không phải tất cả là loa nhái, vẫn có nhiều đôi loa chính hãng với giá đó là chấp nhận được. Nhưng trong topic đó tôi thấy khá nhiều loa nhái được xếp lẫn lộn bán với giá rất cao nên mới cảnh giác với bạn để lưu ý.

dothanhphat2

mình mới mua của anh đó cặp loa denon SC T33 nè bạn
nghe đã lắm anh ấy cũng nhiệt tình nữa.Loa mà tình trạng sao là ảnh nói vậy ah Nhìn hình vậy chứ ở ngoài nhìn kick thước thật đẹp lắm

hình như cái recerver của bạn là 6ohm bạn chon cái nào mà 6ohm 90dB+ sẽ tốt
đừng nên mua con kenwood SV66E (nó bị rè trep rồi)
mua kêu ảnh bớt là ảnh bớt ah từ 200-400 cho 1 cặp đó bạn

mình thì ko có rành loa nên ko thể tư vấn cho bạn mua cặp nào bạn đi mua nhớ kêu ai rành đi thử dùm cho chắc ăn hơn

Bên trên