Xin tư vấn mua loa 5.1

hai_duong

Member
Hiện tại em có 1 con reciver harman/kardon avr25 (hình phía dưới). Harman Kardon AVR25 MK II Prologic audio video receiver. 75 watts per channel into 8 ohms in stereo mode. Surround mode- two front channel 65 watts, center channel 65watts and rear two channels 25 watts each
Muốn nâng cấp loa lên 5.1. Do túi tiền vừa phải nên em định chọn con JAMO S416 HCS được không các bro?
Hãng sản xuất: JAMO / Công suất âm thanh (W): 200W / Loại: Woofer, Tweeter, / Tần số thu sóng tối đa (kHz): 20kHz / Tần số thu sóng tối thiểu (Hz): 48Hz / WAY: 2WAY / Số Loa: 1 / Trọng lượng(kg): 9.5kg / Màu sắc: Màu vân gỗ / Trở kháng(Ω): 6Ω / Mức độ âm thanh(db): 90db / Chiều cao(mm): 840 / Chiều dài(mm): 235 / Chiều rộng(mm): 215 /
Nói thêm là hiện tại phòng em chỉ có 16m2. Nhưng sau này khoảng trên 20m2.
Có gì xin chỉ dẫn thêm. Thanks!

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xin tư vấn mua loa 5.1

Receiver của bạn chỉ giả lập 5.1 Prologic thôi không dùng được đâu :D
Ưu điểm của con này là công suất khỏe đánh stereo khá. Giá thị trường khoảng 6-800k tùy tình trạng máy.

hai_duong

Member

Ưu điểm của con này là công suất khỏe đánh stereo khá. Giá thị trường khoảng 6-800k tùy tình trạng máy.

Nhưng phía sau của nó có ngỏ ra đầy đủ cho 5.1 mà. Hic! vậy ai có thể hướng dẫn sử dụng con này được không? Để xem phim là chủ yếu. Lại trời đừng như bác manhthang nói. Hic!:confused:

manhthang

Huyền Thoại

Nhưng phía sau của nó có ngỏ ra đầy đủ cho 5.1 mà. Hic! vậy ai có thể hướng dẫn sử dụng con này được không? Để xem phim là chủ yếu. Lại trời đừng như bác manhthang nói. Hic!:confused:

Ra 5.0 chứ không phải 5.1, nhưng đường vào lại chỉ có 2.0 thôi nhé.

manhthang

Huyền Thoại

Hình mặt sau đây, tôi đã từng sở hữu nhiều chú Receiver này nên không lạ lẫm gì :D
attachment.php

Đính kèm

55.6 KB · Xem: 377

hai_duong

Member

Thanks bác, nhờ bác mà em nhận ra em nó như nào. Nói thật là kiến thức em về vấn đề này cực kì hạn chế.
Phiền bác giúp em câu ra loa để xem phim như thế nào được không bác. Kinh tế còn hạn chế nên chưa đổi được đâu. Thanks bác nhe!

beegees

Well-Known Member

Mua con ampli 5.1 của Trung Quốc giá rẻ hều 1,5 tr. Công suất ác: 16 đèn. Chơi thủng loa, mỗi tội chất lượng tương đương với số tiền, nhưng nghe tạm...chò nâng cấp sau.

manhthang

Huyền Thoại

Hiện tại bạn chỉ dùng để nghe 2.0 thôi, downmix âm thanh 5.1 xuống stereo trên thiết bị phát để cắm vào receiver.

hai_duong

Member

Mua con ampli 5.1 của Trung Quốc giá rẻ hều 1,5 tr. Công suất ác: 16 đèn. Chơi thủng loa, mỗi tội chất lượng tương đương với số tiền, nhưng nghe tạm...chò nâng cấp sau.

Cảm ơn bác đã góp ý, nhưng quan điểm em chậm mà chắc. Gấp quá số tiền nó sẽ đội lên gấp nhiều lần mà chất lượng cuối cùng ko thế.;)

manhthang

Huyền Thoại

Cảm ơn bác đã góp ý, nhưng quan điểm em chậm mà chắc. Gấp quá số tiền nó sẽ đội lên gấp nhiều lần mà chất lượng cuối cùng ko thế.;)

Bạn cứ chơi tạm 2 loa đi, bao giờ đủ tiền sắm sau. Nếu muốn ngon bổ rẻ thì có thể mua Receiver 2nd, giá tầm 3tr là nhiều lựa chọn lắm rồi.

bipbo0707

Member

Bạn cứ chơi tạm 2 loa đi, bao giờ đủ tiền sắm sau. Nếu muốn ngon bổ rẻ thì có thể mua Receiver 2nd, giá tầm 3tr là nhiều lựa chọn lắm rồi.

Bác manhthang nói đúng đó. Bạn cứ kiếm cặp loa tốt để nghe nhạc hoặc xem phim stereo, khi có điều kiện nâng cấp receiver và dàn loa thì k cần phải nâng cấp cặp này nữa, nó là sẽ là front L và R trong dàn home theater sau này. Âm thanh KTS (5.1 hay 7.1....) chỉ dùng khi xem phim hoặc các clip show ca nhạc thui, còn nghe nhạc vẫn là stereo, do đó cặp loa chính rất quan trọng.

quanghaiphong

Well-Known Member

-Đâu rẻ thế,lấy bạn 1 con,trả lun 1 củ..bala>:/

leanh1202

Member

cho minh hoi ban audio&video cho mua Receiver 2nd ,minh o hahoi. cho mih dia chi nhe.thong cam may minh loi vietkey

hai_duong

Member

Bác manhthang nói đúng đó. Bạn cứ kiếm cặp loa tốt để nghe nhạc hoặc xem phim stereo, khi có điều kiện nâng cấp receiver và dàn loa thì k cần phải nâng cấp cặp này nữa, nó là sẽ là front L và R trong dàn home theater sau này. Âm thanh KTS (5.1 hay 7.1....) chỉ dùng khi xem phim hoặc các clip show ca nhạc thui, còn nghe nhạc vẫn là stereo, do đó cặp loa chính rất quan trọng.
Ặc ặc, như thế mà kình không nghĩ ra. cha... cha.... vậy là tiết kiệm được chút ít rồi. Nhưng nếu như thế mà không biết phối ghép loa thì chắc cũng chẳng ra gì đâu bạn nhỉ? Ở cần thơ khó tìm mấy thứ này vô cùng, mà tìm người chơi cũng khó.
----------------------------------------------------------
PS:manhthang: Khi nào cần bạn ship hàng về cần thơ được không nhẩy :D

manhthang

Huyền Thoại

Ặc ặc, như thế mà kình không nghĩ ra. cha... cha.... vậy là tiết kiệm được chút ít rồi. Nhưng nếu như thế mà không biết phối ghép loa thì chắc cũng chẳng ra gì đâu bạn nhỉ? Ở cần thơ khó tìm mấy thứ này vô cùng, mà tìm người chơi cũng khó.
----------------------------------------------------------
PS:manhthang: Khi nào cần bạn ship hàng về cần thơ được không nhẩy :D

Mình ship hàng đến bất kỳ nơi nào của Tổ quốc miễn là nơi đó có dịch vụ chuyển phát họat động :)

tiện thể các bác cho e hỏi ké là loa 5.1 tầm 10tr thì dùng loại nào thì ok.2 loa sau e phải đặt đứng vì ko có chỗ treo nên chắc ko lấy Z5500 đc :(

Bên trên