Xin tư vấn mua loa 5.1

maituanhalong

Hiện tại em định đầu tư một bộ dàn âm thanh (chủ yếu để dành cho xem phim, thi thoảng nghe nhạc).Em đang phân vân giữ 2 bộ loa là Pioneer HTZ 272 và bộ loa logitech 5500.Em lại không có kinh nghiệm trong lĩnh vực này vậy mong các pro chỉ dẫn giúp.
Tiện thể em cũng muốn hỏi thêm, em không biết giữ 2 bộ loa của HTZ 270 và HTZ 280 khác nhau ở cái gì.Và mua thì nên chọn bộ nào giữa 4 bộ loa HTZ 270,272,280,282.
Và với số tiền từ tầm 10tr trở xuống nên chọn bộ loa nào để nghe cho tốt.Em thích đồng bộ chứ không đủ trình độ tự lắp các loa rời như các anh trong diễn đàn.
Dự tính cự ly đặt loa trong phòng em là 3,75m tính từ chỗ ngồi đến ti vi.
Còn HD box cứ mua con K200 là ổn các bác nhỉ.

Ðề: Xin tư vấn mua loa 5.1

Thấy trên này tư vấn tòan hàng Denon khủng + với Loa Jamo giá quá mắc nhưng nhu cầu xem phim HD của giới bình dân như bạn và gia đình mình thì còn rất nhiều . Chưa kể nhiều bạn tư vấn mua hàng 2nd nữa nhưng xin lỗi vì không biết nhiều nên không giám lanh tăng , nhân tiện vừa rồi mình cùng ông anh đi sắm thì chọn được thằng này : Sony DAV-DZ610 xem phim rất phê có cả chế độ DTSHD nữa giá của em nó là 9.900.000 VNĐ mua ở ideal ( trên đường Nguyễn tri phương )

Nghia_PMT

Well-Known Member

pó tay, pó giò, pó toàn thân với những trường hợp lanh tăng này :))

vietrung

Active Member

Hiện tại em định đầu tư một bộ dàn âm thanh (chủ yếu để dành cho xem phim, thi thoảng nghe nhạc).Em đang phân vân giữ 2 bộ loa là Pioneer HTZ 272 và bộ loa logitech 5500.Em lại không có kinh nghiệm trong lĩnh vực này vậy mong các pro chỉ dẫn giúp.
Tiện thể em cũng muốn hỏi thêm, em không biết giữ 2 bộ loa của HTZ 270 và HTZ 280 khác nhau ở cái gì.Và mua thì nên chọn bộ nào giữa 4 bộ loa HTZ 270,272,280,282.
Và với số tiền từ tầm 10tr trở xuống nên chọn bộ loa nào để nghe cho tốt.Em thích đồng bộ chứ không đủ trình độ tự lắp các loa rời như các anh trong diễn đàn.
Dự tính cự ly đặt loa trong phòng em là 3,75m tính từ chỗ ngồi đến ti vi.
Còn HD box cứ mua con K200 là ổn các bác nhỉ.

tầm 10tr bác làm quả denon 390xp là đẹp, xem phim và nghe nhạc ổn hơn z5500!!!

Bên trên