XIN TƯ VẤN RECEIVER YAMAHA RX-V1900 VÀ RX-V2065! HELP HELP!!

akhin911

Active Member
Nhờ các bác tư vấn hộ dùm e 2 receiver này. Nhu cầu e là coi phim, không nghe nhạc. Giá 2 con này xêm nhau.
Thông số kỹ thuật cũng xêm nhau: 130Wx7, đều giải mã âm thanh trueHD, DTS-HD.

nhưng e có thắc mắc, lên trang web yamaha coi thông số thì: "HDMI Standby-through" RX-V2065:Yes, còn RX-V1900:No
Vậy thì con RX-V1900 có giải mã dc âm thanh true HD, DTS-HD wa HDMI o? E sợ mua về mà giải mã không dc là ôm hận luôn. Có bác nào xài rồi tư vấn dùm e.
Mong các bác tư vấn kỹ dùm e về "HDMI Standby-through", tại e thấy RX-V1900 ghi "No", e sợ o giải mã dc wa HDMI

E cũng thắc mắc: RX-V1900 nặng: Product Weight (lbs.): 27.4
RX-V1900 nặng: Product Weight (lbs.): 37.7
Sao chênh lệch về kg cân nặng nhiều vậy? có khác biệt gì o?

Mong các bác tư vấn dùm e. Cám ơn các bác

RX-V1900: http://www.yamaha.com/yec/products/...16804&CTID=5000300&ATRID=1020&DETYP=ATTRIBUTE
RX-V2065: http://www.yamaha.com/yec/products/...41060&CTID=5000300&ATRID=1020&DETYP=ATTRIBUTE

myozuka

Member
Ðề: XIN TƯ VẤN RECEIVER YAMAHA RX-V1900 VÀ RX-V2065! HELP HELP!!

Hai em này bác cứ yên tâm là nó giải mã HDaudio ngon lành, DTS-HDMA hay Dolby True HD gì cũng xử hết. Còn cái HDMI standby - through em cũng chả biết là gì nữa, nhiều avr đời mới có những chức năng mà mình chả bao giờ động đến cả.
Mấy em AVR của Nhật thì cứ càng nặng thì lại càng gấu bác ạ.

Achilles

ko khac nhieu dau bac ơi nêu em la em lấy đầu v1900,,,, con V2065 nhiều chuẩn hơn đấy nhung toan cái ko cần .....con v1900 hinh thưc dep hơn rât nhiều con v2065

ringleader

Active Member

Em thấy 2 dòng này cũng BT, bác ở Vungtau thì đến em tham khảo, em đang dùng dsp-ax3800, cs hơn 1 chút ( 140W) nhưng ra trước 1 năm, mấy cái này dtshd hết nên bác cứ yên tâm

Nhìn_Nghe

Active Member

Hai em này bác cứ yên tâm là nó giải mã HDaudio ngon lành, DTS-HDMA hay Dolby True HD gì cũng xử hết. Còn cái HDMI standby - through em cũng chả biết là gì nữa, nhiều avr đời mới có những chức năng mà mình chả bao giờ động đến cả.
Mấy em AVR của Nhật thì cứ càng nặng thì lại càng gấu bác ạ.

chức năng passthrough tín hiệu qua HDMI khi standby quá hay mà bác bảo ko dùng đến thì phí

chức năng này có tác dụng, khi bác tắt receiver thì tín hiệu vẫn được chuyển tới TV của bác, khi đó bác nghe tiếng của loa TV mà ko cần bật receiver. Đâu phải lúc nào cũng cần bật hết cả lên đâu, có những thứ chi cần tiếng vừa phải

các receiver đời cũ thì tắt là thôi.

lehoang40

Chức năng pasthrought này nghe thì hay nhưng chắc không cần thiết lắm, vì đã mở DVD hay HDP phát qua HDMI thì mở luôn re để nghe chứ nghe bằng loa của LED TV sao mà nghe được?

Chỉ có bực nhất là muốn vừa xem bóng đá trên TV vừa nghe nhạc là chưa được, mấy cái HDMI này nó tham lam quá, khiển luôn cả TV.

akhin911

Active Member

Chức năng pasthrought này nghe thì hay nhưng chắc không cần thiết lắm, vì đã mở DVD hay HDP phát qua HDMI thì mở luôn re để nghe chứ nghe bằng loa của LED TV sao mà nghe được?

Chỉ có bực nhất là muốn vừa xem bóng đá trên TV vừa nghe nhạc là chưa được, mấy cái HDMI này nó tham lam quá, khiển luôn cả TV.

ặc, cần thiết chứ bác, e dang xài yamaha 665. lúc a khởi dộng máy vi tính thì o cần bật ON/OFF trên amply, nhưng hình ảnh vẫn hiện trên tivi. như vậy khi a làm việc về vi tính hay chỉnh sửa phụ dề, phim,.... a o cần bật amply a sẽ o phải tốn điện

Akhin đổi avr để chạy cặp 684 à :D 1900 thì nhiều người khen, 5 sao whathifi, 2065 thì model mới hơn, nhẹ cân hơn cũng đỡ tiền ship về . Ko biết nhẹ cân hơn vậy có giảm chất lượng âm thanh đi ko nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bực nhất khi nghe nhạc source HTPC trên 1910 là tắt TV (SS B550) thì ko có âm thanh luôn, vì nhiều khi nghe nhạc lossless thì đâu cần mở TV làm gì

akhin911

Active Member

sao o thấy bác nào tư vần dùm e hết vậy, nói chuyện ngoài lề o ah. hic hic.

arryo

Active Member

Cái vụ HDMI standby hay đấy nhỉ, thấy cái Onkyo TXSR607 có chức năng đấy không các bác

Nghia_PMT

Well-Known Member

E đâu có bị đâu bác lehoang bác, xài Tv gì vậy? E xài SS B550 xem Tv thì vẫn có nhạc bình thường mà, chỉ khi tắt Tv thì âm thanh mới tắt theo, chỉnh cái phần HDMI setup trong AVR vẫn ko đc.

Bên trên