Xin tư vấn Soundbar LG SJ8

ngoc_sid

Em đang tính làm con soundbar LG cho thằng TV LG 55" ở nhà cho đủ bộ. Lên mạng search giá thì khá ưng con LG SJ8.
  • Giá ngoài HN chỉ 5tr5 - Lazada do HC home phân phối, hoặc 6tr4 của pico.

• Nhưng giá trong các điện máy ở HCM phải 10tr trở lên em này ( Điện Máy Xanh 12tr).

Em order hàng nhưng HC home không ship mặt hàng điện tử vào trong này nên giờ nhìn giá mà chảy nước miếng. Bác nào cho em hỏi vì sao giá chênh khủng khiếp như vậy ạ. Và có bác nào phân phối trong HCM có giá tốt không cho em xin 1 tin nhắn.
Cảm ơn bác.

Đính kèm

• ScreenHunter_24 Sep. 01 11.53.png
    ScreenHunter_24 Sep. 01 11.53.png
    131.2 KB · Xem: 59
  • ScreenHunter_25 Sep. 01 11.54.png
    ScreenHunter_25 Sep. 01 11.54.png
    104.8 KB · Xem: 3

TGK-2007

Member
lazada ở đâu họ cũng ship mà. Em mua nhiều hàng điện tử trên ladaza rùi ship ok hết.

ngdhieu

Well-Known Member
Em đang tính làm con soundbar LG cho thằng TV LG 55" ở nhà cho đủ bộ. Lên mạng search giá thì khá ưng con LG SJ8.
  • Giá ngoài HN chỉ 5tr5 - Lazada do HC home phân phối, hoặc 6tr4 của pico.

• Nhưng giá trong các điện máy ở HCM phải 10tr trở lên em này ( Điện Máy Xanh 12tr).

Em order hàng nhưng HC home không ship mặt hàng điện tử vào trong này nên giờ nhìn giá mà chảy nước miếng. Bác nào cho em hỏi vì sao giá chênh khủng khiếp như vậy ạ. Và có bác nào phân phối trong HCM có giá tốt không cho em xin 1 tin nhắn.
Cảm ơn bác.

Lý do giá giảm có thể do người bán hàng muốn giải phóng hàng tồn cho nhanh để phục vụ mục đích kinh doanh
- Gom đủ doanh số để lấy thưởng
- Xả hàng để nhập hàng mới
v.v....

Nếu mức chênh lệch giá đủ lớn, bác có thể nhờ người quen ở tại HN mua hộ và gửi vào cho bác.

TràoMinh

Sao giá lại chênh lệch được cỡ đó nhỉ o_Oo_Oo_O bác không nghi ngờ gì à. giảm thì giảm chứ 12triệu với 5.5tr nó chênh nhau quá nhiều. Bán lỗ vốn à. Lazada chỉ là trung gian thứ 3 thôi bác, lazada không đảm bảo cho người mua, bên bán cung cấp là hàng chính hãng hay nhái thì lazada không quan tâm nhé. :rolleyes::rolleyes: Nói thế cho bác cận nhắc, chứ ham rẻ dễ mắc quai. Nhà em đang sài con LOA SOUNDBAR ITV S11 rẻ cũng ngon lành, không đú được mấy em soundbar mắc mắc. Có tiền e cũng nâng cấp dần :D:D

TGK-2007

Member
Em thấy mua trên Lazada ok mà, mình có thể kiểm tra và từ chối nhận hàng nếu không hài lòng hoặc sản phẩm có vấn đề.

ngoc_sid

em đã nhờ người nhà ngoài HN mua giùm và có người quen đi Air ké về Sài Gòn rồi. phải đóng thêm phí quá khổ vì cái thùng loa quá dài. Khui thùng thì đầy đủ phụ kiện, có phiếu bảo hành chính hãng của LG. Âm Thanh nghe tốt. Giật muốn banh cái phòng ngủ, em lắp kèm con LG4k 55inch nên vừa ngon.

Mua của HC Home thông qua lazada nên cũng coi là yên tâm 1 chút. Có thêm code khuyến mãi nên cũng hài lòng với tầm giá bỏ ra. Có chơi có chịu thôi mấy bác ạ. Chứ giá trong SG em lựa con khác sướng hơn =)))))))))))))

ndchieu22

Well-Known Member
soundbar không cần đóng kiện gỗ dâu ah, tivi thì mới cần bác ah

ngoc_sid

Dạ không phải kiện gỗ đâu bác. mà là mang ra ký gửi đi máy bay thì hãng thông báo là hành lý quá khổ, phải đóng thêm phí vì nó ko chạy băng truyền vào được mà nhân viên phải vận chuyển riêng ra máy bay gì gì đó :(

Bên trên