Xin tư vấn TV LCD Sony 32T550

hai_duong

Member
Cũng chuẩn bị trang bị cho mình chiếc TV LCD 32inch, nhưng cũng chẳng biết loại nào. Kinh tế của em thì cũng chỉ có tầm 10 triệu thôi. Em mới đọc được tin Màn hình Bravia KLV-32T550A mới của Sony-2009. Không biết loại này bác nào có kinh nghiệm để tư vấn cho em được không? Hoặc còn loại này khác thích hợp hơn nữa:confused: Thanks!

Cheap

Member
Ðề: Xin tư vấn TV LCD Sony 32T550

- Nếu có 10 triệu em sẽ không, không, không và không mua con Sony 32 dòng T (dòng thấp nhất của Sony) này. Còn nên mua em nào thì bác nhờ các bác khác tư vấn thêm nhé.

hai_duong

Member

Pac chủ thớt sắm LCD để xem TV hay coi HD, nếu đã định chơi HD thì tối thiểu phải sắm LCD 37".
Cố lên Pac nhé, không sau này lại hối tiếc đấy ...:))
Đúng là như bác nói, em mua để trang bị cho thỏa mãn con mắt về HD là chính. Lên forum nghe nói nhiều về việc mua 32inch có thể hối hận nên mình muốn hỏi có dòng nào 32" tối ưu hóa không? Hic! tiền ít khổ thế đấy ~X(

COMMANDO

Active Member

Cũng chuẩn bị trang bị cho mình chiếc TV LCD 32inch, nhưng cũng chẳng biết loại nào. Kinh tế của em thì cũng chỉ có tầm 10 triệu thôi. Em mới đọc được tin Màn hình Bravia KLV-32T550A mới của Sony-2009. Không biết loại này bác nào có kinh nghiệm để tư vấn cho em được không? Hoặc còn loại này khác thích hợp hơn nữa:confused: Thanks!

Theo kinh nghiệm của mình có được, và các đàn anh của HDVN cũng hướng dẫn cho những bạn mới là : Nếu chủ yếu là xem HD thì nên nghiên cứu màn hình từ 42 inch trở lên, vì khi coi HD với tỉ lệ 21:9 sẽ thấy vừa mắt thôi chứ không phải là lớn. Mình dám cá với bạn là xem HD với tivi 32 inch sẽ thấy hối hận lắm đấy, và bạn mua Sony thì nên mua dòng V trở lên. Vài dòng góp ý với bạn, thân.

hai_duong

Member

Theo kinh nghiệm của mình có được, và các đàn anh của HDVN cũng hướng dẫn cho những bạn mới là : Nếu chủ yếu là xem HD thì nên nghiên cứu màn hình từ 42 inch trở lên, vì khi coi HD với tỉ lệ 21:9 sẽ thấy vừa mắt thôi chứ không phải là lớn. Mình dám cá với bạn là xem HD với tivi 32 inch sẽ thấy hối hận lắm đấy, và bạn mua Sony thì nên mua dòng V trở lên. Vài dòng góp ý với bạn, thân.

Cảm ơn bạn rất nhiều, có lẽ mình phải tích góp thêm thời gian nữa quá, nghe nói sợ quá:eek:. Thôi kệ, chậm mà chắc :D Hj`

Bên trên