Xin tư vấn vang số trong tầm 5 6tr.

cutamthat

Active Member
Cục kx100 của em bị sét đánh oạch rồi (giờ tiếng nó sôi ù ù). Hỏi sửa nhưng mấy chỗ kêu ko sửa được. Giờ phải mua cái mới. Xin các bác tư vấn trong tầm 5 6tr con nào ok nhất, dễ chỉnh tý nhé. Em cảm ơn. Hoặc có bác nào chán kx200 để lại cho em thì tốt ạ.
P/s: em ko có nhu cầu con K10 j j đó ạ.

thanhthuc0110

Active Member
1/ Theo em làm con kx180 này thì nó cho giọng ca của mình dày và ngọt ngào...Còn kx200 cho giọng ca bay bỏng hơn.
2/ Khi em phối ghép cái MICRO AKG KM200 với KX180 này cho giọng hát của mình nó dễ thương lắm...vẫn giọng thực của mình nhưng ngọt ngào hơn...
3/ Karaoke nó kỳ cục lắm anh, phải bỏ công phối ghép COMBO nào hay...bên em lúc nào cũng lấy ampli Navison N201 làm trung tâm rồi phối ghép với những dong loa khác sẽ cho ra mức giá phù hợp.

cutamthat

Active Member
Em thấy JBL KX180 hay hơn JBL KX-200 về phần micro, còn phần nhạc thì 2 sản phẩm tương đương. Các sản phẩm vang số của JBL có kết hợp với Lexicon, nên về tiếng nhạc thì gần như hoàn hảo, ko phải chỉnh sửa gì, còn về echo reverb thì trên JBL KX-180 chỉnh dễ hơn và hay hơn nhiều so với JBL KX-200 bác ạ.
Cảm ơn bác. Chắc em quyết định con kx180. Bản thân dùng kx100 thấy ban đầu khó chỉnh nhưng sau 1 thời gian mày mò thì cũng dùng được. Tiếng rất hay rồi nên có cảm tình với dòng jbl này.

hainam1982

Well-Known Member
em cũng đang nghiên cứu vụ vang số này nhưng chưa có thời gian đi thử bao giờ, ngại vụ chỉnh chọt khó

thanhtungqng

Uploader
Bác chọn hàng đó thì cũng yên tâm về sử dụng, em KX180 này nhìn chung em đánh giá, là lựa chọn hợp lý cho các bộ karaoke cao cấp. Bên em có làm video giới thiệu, test và đánh giá JBL KX180, bác tham khảo nhé:
Bác @TOPSOUND cho hỏi thăm chút nhé..Mình có bộ Sony 7600 dùng để xem phim, nay muốn tận dụng (khỏi đầu tư nhiều) chi cần ghép thêm con Vang là có thể Nghe nhạc và hát liệu liệu có ổn không nhỉ.

PS: Do thấy có 1 pác bán hàng bãi, ghép Vang vào bộ này
New Picture.jpg

lahabentin

Well-Known Member
Thực sự thì theo em nghĩ, bác đừng kỳ thị vang số của Trung Quốc ạ. Theo như e hiểu, thì vang số xuất phát chính từ thị trường Trung Quốc, các hãng khác cũng là bắt chước lại thôi bác ạ.
Tầm giá 5tr thì 100% là các sản phẩm vang số của thương hiệu Trung Quốc, cao cấp hơn thì có JBL KX-180 của JBL , giá khoảng 8tr, cao hơn nữa thì có vang số BMB KSP-100 của thương hiệu BMB Nhật Bản, giá khoảng 20tr bác ạ.
Con BMB KSP-100 đúng là “ cao thủ KOK “ mà mình vừa may mắn được sở hữu! Giờ dư ra con con BFaudio K-6000 pro, để rẻ lại cho anh em nào muốn trãi nghiệm hàng ngon giá tốt!

Bên trên