Xin tư vấn về Denon AVR 1911

longfragile

Active Member
Em đang định "cưới" 1 em Denon AVR 1911, nhờ các bác tư vấn giúp, con này nghe có được không và nên kết với loa nào? Đa tạ các bác

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn về Denon AVR 1911

Bác chơi con polk fr:A5 - Cen: A4 - Surr: A1 hay TSi A100 - Sub Polk PSW110 đi, xem film khá lắm

lehoang40

Nếu chỉ mới định thôi thì bác lấy 2310 hàng xài lướt hoặc cố lên 2311 luôn đi ạ. Loa thì nếu ít tiền thì cứ Jamo mà lấy thôi.

hien20071982

Active Member

2310 và 1910 nghe khác nhau nhiều không mấy bác, nó phù hợp với dòng nhạc gì ?

thogaubien

Kiểu này là chặn đường nâng cấp của anh em rồi...:) sau này mà muốn cắm thêm pow chỉ có nước bán 1911 mà mua 2311 thôi phải không bác...:)

Đúng rồi bác ạ, rút kn từ bản thân em :D. Giờ hơi tiếc vì ko thêm pow nghe nhạc đc, nhưng cũng mừng vì tạm thời nghỉ ngơi 1 thời gian.

hien20071982

Active Member

Kiểu này là chặn đường nâng cấp của anh em rồi...:) sau này mà muốn cắm thêm pow chỉ có nước bán 1911 mà mua 2311 thôi phải không bác...:)

cũng có lý, hiện tại không có ý định nâng cấp nhưng sau này muốn nâng cấp thì sao? ai biết được.:D:D:D
hình như con RC-180 cũng có thể gắn thêm pow phải không các bác.
giá của nó thì rẻ hơn 2310 nhưng không biết chất âm thì sao.
bác nào có nghe thử rồi xin cho ý kiến vơi.#:-S#:-S

longfragile

Active Member

Em là newbie nên hỏi hơi ngu chút, em thấy con 1911 có nơi bán đề là 1911, có nơi đề 1911 BK, rồi 1911 PS, có khác nhau không các bác?

cũng có lý, hiện tại không có ý định nâng cấp nhưng sau này muốn nâng cấp thì sao? ai biết được.:D:D:D
hình như con RC-180 cũng có thể gắn thêm pow phải không các bác.
giá của nó thì rẻ hơn 2310 nhưng không biết chất âm thì sao.
bác nào có nghe thử rồi xin cho ý kiến vơi.#:-S#:-S

Vấn đề này thì đã có hẳn 1 thớt với hơn 60 trang bàn rùi mà bác, bác chịu khó reach lại xem cho nó thấu (Đặc biệt là ý kiến của bác Lehoang nhé vì em thấy bác í đánh giá rất thẳng thắn, ko chỉ chê bai hay khen quá mức):

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=73615&page=8

Về phần em, với con RC180 đánh với cặp Jamo C605 làm front (chơi Biamp), C603 làm sur thì em chẳng phàn nàn gì nữa cả (có thể là tai em là tai trâu nên không được tinh tế lắm)

Bên trên