Xin tư vấn về loa Front height của AVR Denon 1910

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn về loa Front height của AVR Denon 1910

800 đô là bao nhiêu tiền các bác nhỉ?

totorauxom

Well-Known Member

193 chứ chú minh nghe nhầm, hố hố

hocongliem

Hôm nay tình cờ bấm nút Speaker ở mặt sau của remote AVR Denon 1910 thì thấy trên màn hình AVR hiện chữ :" No front height ". Theo mình hiểu thì Front height có nghĩa là Loa trước mà trên cao, vậy e nhờ các bác cao thủ giải thích và hướng dẫn giúp cách gắn thêm loa Front height như thế nào cho phù hợp với bộ giàn âm thanh của e.

* Hardware của e như sau:
- AVR Denon 1910
- Front Klipsch RF 62 bookshelf
- Center Klipsch C2
- Surround Klipsch S2
- Surround back Polkaudio RM-201
- Sub Ya-515
Cám ơn các bác nhiều.

cho em hỏi đấu dây loa thế nào thì thành front height vây? có phải đấu loa vào cổng sur back rồi setup không vậy?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, bác đào mộ e lên rồi. Bây h e biết rồi bác, Front Height là đấu Surrback rồi chọn trên AVR là Front height chứ ko chọn Surrback thôi bác. Nhưng e nghĩ với 1910 thì đánh bi-amp cho cặp front hay hơn đánh Front height chỉ lợi khi xem film thôi, còn bi-amp thì đc lợi khi xem film và nghe nhạc Stereo luôn bác ah.

locnp

Well-Known Member

Hehe, bác đào mộ e lên rồi. Bây h e biết rồi bác, Front Height là đấu Surrback rồi chọn trên AVR là Front height chứ ko chọn Surrback thôi bác. Nhưng e nghĩ với 1910 thì đánh bi-amp cho cặp front hay hơn đánh Front height chỉ lợi khi xem film thôi, còn bi-amp thì đc lợi khi xem film và nghe nhạc Stereo luôn bác ah.

Em nghĩ dùng pow 2 kênh đánh cặp front hay hơn đánh front height bác ạ ;))

hocongliem

em thấy bi-amp nó phức tạp quá không dám đấu, mà 2310 đấu bi-amp có cần phải setup gì không bác? em đang để 7.1 , AVR để mặc định từ lúc mua không biết setup gì cả :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

ặc ặc, bác ko setup gì cả thì như nghe Z-5500 chán lắm, nếu phòng bác rộng thì đánh 7.1 nghe mới ổn ko thì hiệu ứng khi xem film cứ lộn tùng phèo cả lên. Bác đưa cấu hình bác lên e xem nào, S phòng bác bao nhiêu nữa?

hocongliem

ặc ặc, bác ko setup gì cả thì như nghe Z-5500 chán lắm, nếu phòng bác rộng thì đánh 7.1 nghe mới ổn ko thì hiệu ứng khi xem film cứ lộn tùng phèo cả lên. Bác đưa cấu hình bác lên e xem nào, S phòng bác bao nhiêu nữa?

phòng khoảng 30m2 kiểu phòng khách và cầu thang chứ khong phải phòng nghe nhạc :D, avr 2310 loa jamo c605 + 4 loa s604 cen đại loại giống 604 + sub s300 :D bác tư vấn giúp em đi!

Nghia_PMT

Well-Known Member

30m2 mà lại ko phải phòng kín thì cũng ko ổn cho 7.1
Đánh bi-amp thi cứ Surrback cho cầu trên loa (nhớ tháo cầu loa 605 ra trước khi đấu), còn Front A hay B thì xuống cầu dưới loa 605 (và lúc đầu đấu hay cắm rút thì off AVR muốn chắc thì off = cái nút nhỏ luôn). Xong trên AVR chọn Front A bi-amp hay Front B bi-amp tùy bác cắm 605 vào ngõ nào thôi. Cắm cái mic vào nó sẽ hiện lên Audyssey auto set up rồi chọn cứ làm theo nó hướng dẫn trên màn hình xong chọn Store cho nó save lại. Không gian bác đặt bộ dàn rộng và loãng thì nên set 3 vị trí ngồi xem film hay nghe nhạc trở lên nhé bác. Xong thoát ra bấm nút Channel level trên remote chỉnh vol từng kênh lên (mặc định khi auto xong thì Audyssey toàn để -db), vd như nhà e thì e để Front 10.5db; Cen 11.5; Sub 0; Surr 11.5 db (cái này cũng còn tùy diện tích phòng và hình thái phòng bác nữa nhé), phòng bác rộng và loãng thì bác cò thẩ tăng vol Sub trên AVR lên 3 hay 4 nhé.
Còn chỉnh phần Stereo và sub 1 chút nữa chắc bác gọi e cho nhanh. (0908.979480 hay 0909.884947
(1 điều wan trọng là khi auto set up bác nhớ ko gian phải yên tĩnh thì cái mic nó mới làm việc chính xác đc)

Nghia_PMT

Well-Known Member

A tính tìm đc pow thì dư ra Surrback mua thêm cặp 685 về đánh Front height đấy H ;))

Bên trên