Xin Tư Vấn Về Ram

codcsi

Member
Trước đây em đang dùng một thanh ram 1G bây giờ em mua thêm một thanh 2G nữa gắn vào liệu có được không các bác! Xin các bác mách nước cho em với!

bhviet89

Member
Ðề: Xin Tư Vấn Về Ram

Vẫn dc bạn ah, nhưng bạn nên nhớ là phải cùng bus và tốt nhất cũng nên cùng 1 hãng sản xuất nữa nhé ^^

minotaur

Member

còn tùy thuộc vào bus của ram nửa,ram bạn đang xài là ram gì,tốt nhất bạn nên mua 1 cây ram giống như củ thi ổn hơn nếu mainboard của bạn có hổ trợ dua ram (ram đôi),nhà sản xuất khuyến cáo như vậy,để tránh trường hợp "con bò với con ngựa cùng kéo 1 cái xe" đó mà.

locnk

Member

đúng rồi, nên mua hai thanh giống nhau thì hơn. Nếu không bạn phải kiểm tra trước xem có tương thích hay ko, ko tương thích còn đổi được. Thường thì hai thanh khác nhau hay gặp nhiều vấn đề rắc rối lắm đó.

condonhan

Active Member

Trước đây em đang dùng một thanh ram 1G bây giờ em mua thêm một thanh 2G nữa gắn vào liệu có được không các bác! Xin các bác mách nước cho em với!
Bác cầm cái RAM đó ra quán computer, nói là bán cây 2GB nhưng có cùng thông số, cùng hãng. That's all.

Kinh3D

Bạn có thể cắm 2 thanh được bình thường, có thể hãng sx khác nhau nhưng tốt nhất nên tìm thanh nào cùng hãng, cùng bus để chạy Dual thì tốt hơn.

namln

Member

Không hẳn phải cùng dung lượng mới chạy dual được, khác dung lượng nhưng cùng bus cùng hãng thì chạy dual vẫn tốt :)

codcsi

Member

Em chân thành cám ơn các bác. để em cầm nó ra mua cho nó chắc! thanks all

Phải cùng dung lượng và bus mới chạy đc dual đc nhé. Nhiều main hiển thị là đc nhưng thực chất ko phải đâu

muitendenvn

LeechPro

Sao biết không phải ?
Tùy main dễ hay khó, thậm chí không cùng cái gì cả cũng dual tuốt.

vcom

Member

Nếu ráp thì bạn nên ráp đúng bus để chạy dual ram, tăng bus gấp đôi.

creen

Member

muốn nâng bus ram thì dựa vào hỗ trợ của main hay cpu thế.
như là cpu chạy bus 1600 còn main hỗ trợ tới 1333 thui thì thế nào. hay cắm vào chỉ chạy ở mức 1333 thui.

codcsi

Member

main em đang xài là Giga H55M-S2H, không biết là mua thêm thanh 2G cùng bus vẫn chạy dual tốt không các bác!

muitendenvn

LeechPro

FSB thấp hơn bus ram: ram chạy dual với bus = FSB

2 thanh ko cùng bus: chạy dual với bus của thanh thấp hơn

2 thanh ko cùng dung lượng: chạy dual với phần dung lượng = thanh thấp hơn, quá cỡ đó gì single

2 thanh khác hãng: chuyện ngày xưa.

Bên trên