Xin tư vấn về Tivi Plasma Pana 50s10

bebum

Xin chào các bạn, mình định mua 1 em Pana 50 inch đặt trong phòng ngủ để coi HD thay cho em 32 inch, phòng ngủ của mình rộng khoảng 12m vuông, khỏang cách coi tầm khoảng 3m, mình có 1 số vấn đề muốn nhờ các bạn chỉ giáo :
1. Mình nghe nói Tivi Plasma coi nếu có ánh sáng ngoài thì sẻ bị lóa hình có phải không? ( Tivi mình để gần cửa chính tuy có màn che nhưng vẫn có ánh sáng lọt vào)
2. Mình muốn kết Pc với Plasma để làm việc,lướt web,chơi game thì có vấn đề gì không ? (màn hình hiển thị có rỏ ràng không?).
Cảm ơn các bạn nhiều.

Mountain

Member
Ðề: Xin tư vấn về Tivi Plasma Pana 50s10

2. Mình muốn kết Pc với Plasma để làm việc,lướt web,chơi game thì có vấn đề gì không ? (màn hình hiển thị có rỏ ràng không?)

Cái này mà đọc text nhiều, chơi game nhiều đui sớm

vkc

Well-Known Member

Xin chào các bạn, mình định mua 1 em Pana 50 inch đặt trong phòng ngủ để coi HD thay cho em 32 inch, phòng ngủ của mình rộng khoảng 12m vuông, khỏang cách coi tầm khoảng 3m, mình có 1 số vấn đề muốn nhờ các bạn chỉ giáo :
1. Mình nghe nói Tivi Plasma coi nếu có ánh sáng ngoài thì sẻ bị lóa hình có phải không? ( Tivi mình để gần cửa chính tuy có màn che nhưng vẫn có ánh sáng lọt vào)
2. Mình muốn kết Pc với Plasma để làm việc,lướt web,chơi game thì có vấn đề gì không ? (màn hình hiển thị có rỏ ràng không?).
Cảm ơn các bạn nhiều.

Với điều kiện phòng ốc và nhu cầu kết nối Pc với TV để làm việc,lướt web,chơi game như bạn thì nên chọn LCD

bebum

Cảm ơn các bạn, mình cũng biết nếu như kết nối với PC để chơi game thì LCD hơn Plasma nhưng ngặt nỗi LCD 50inch Full HD thì tiền....:eek:.

vkc

Well-Known Member

Cảm ơn các bạn, mình cũng biết nếu như kết nối với PC để chơi game thì LCD hơn Plasma nhưng ngặt nỗi LCD 50inch Full HD thì tiền....:eek:.

Thật sự thì LCD hơn Plasma ở khả năng thể hiện Text và chơi game nhưng nếu vì chọn lựa kinh tế thì bạn chọn plasma cũng được

dragon_black76

Cảm ơn các bạn nhiều.

Điều kiện tốt nhất để xem LCD hay plasma là phòng tối nhưng không phải ai cũng có điều kiện phòng ốc như thế. vấn đề ở đây theo tôi bro điều chỉnh vị trí lắp TV sao cho đừng cho ánh sáng chiếu thẳng vào màn TV và hạn chế ánh sáng vào phòng là Ok còn vần đề kết nối với PC thì plasma hiện thị text kém hơn LCD nhưng cũng không phải là quá tệ... nên so sánh qiá thành LCD 50 inch và plasma để quyết định bro à...

manhthang

Huyền Thoại

2. Mình muốn kết Pc với Plasma để làm việc,lướt web,chơi game thì có vấn đề gì không ? (màn hình hiển thị có rỏ ràng không?)

Cái này mà đọc text nhiều, chơi game nhiều đui sớm

Đui thì chưa đến nỗi nhưng đọc được text là cả 1 vấn đề :))
Chơi game mà đọc xong Scenario Instruction là nhập viện luôn (chưa kịp chơi) =))

Bên trên