XIN TƯ VẤN VỚI CẶP LOA CŨ NÀY

mrjunmoc86

Member
HI ! Chả là hồi xưa bố tớ mua cặp loa này ( xem hình bên dưới) cặp loa này chắc cũng 10 năm rồi chứ không ít@-), sử dụng dc 1time thì bố tớ đem cất kho vì ít sử dụng và nó cồng kềnh và chật chội quá:-S, nay dọn kho lôi em nó ra vệ sinh test thử thì vẫn tốt,giờ để không thì hơi phí thôi thì tận dụng em nó luôn nhờ ae tư vấn với cặp loa này nên ghép thành dàn xem phim ( mặc dù em dang dùng logitech Z550) hay dùng nó làm thành dàn 2chanel nghe nhạc ghu tớ nhạc Lossless, vàng và thúy nga 8-} ,cặp này của SONY seris 301 III lên google seach ko thấy em nó mà những thông tin in trên loa thì của bose 8-} em không hiểu gì hết luôn, công suất hình như 200W
_ Nếu nghe nhạc tớ nên mua amply nào ( tầm giá khoảng 5tr)
_Nếu ghép thành dàn xem phim tớ cần mua thêm những gì khi có sẵn cặp loa này ( thóc gạo của tớ 15tr)
Tớ mới gia nhập nên nhờ ae giúp đỡ ^^
Hình em nó đây: mặt trước

thằng em lỡ chân làm móp ko bít có bị ảnh hưởng gì không mà test vẫn ok

mặt sau

thông tin của em nó

chân thành cảm ơn các bác

lehoang40

Ðề: XIN TƯ VẤN VỚI CẶP LOA CŨ NÀY

Cặp loa này thông tin hơi bị loạn: lai giữa Sony và Bose...hic... trên thị trường thường chi có hàng của anh tàu khựa mới cho ra đời mấy sản phẩm lai đầu ngô đuôi sở mà thôi.

audio&video

Active Member

Chắc cặp này BOSE OM cho sony hiii

ThanhtrangHTKT

Active Member

Cặp này thì mấy bác ở Nhật Tảo dùng công nghệ Tàu khựa để chế biến ra rồi! Nếu mua amply để đánh thì tìm mấy cái amply cũ giá khoảng 800 ngàn cho đỡ phí bạn ạ!

TrungNT

Well-Known Member

Những cái cần mua:
1. Reciever
2. Surround
3. Center
4. Sub
bộn tiền àh nha

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Hẳn là loa Sony nhái bác à, chữ Sony nhìn nó phải tròn trịa thẳng hàng, mẫu loa này nhái đôi loa Sony G9, bác kiếm cái âmply nhật nội địa như Pioneer hay Sansui, Denon tầm 1 triệu về mà chơi, âm thanh chắc cải thiện hơn đây, tầu đời đầu hơn 10 năm mà vẫn nghe được khá bền

amply denon 915

Loa sony xịn đây SS G9

haipvg

Well-Known Member

Loa thì không biết có rởm không chứ tem thì chắc chắn là rởm. làm gì có thông số nào là 80HMS, đây là anh khựa chẳng biết gì về chữ latinh và số nên sao chép sai.

mrjunmoc86

Member

Vậy bây giờ tớ nên làm gì với nó đây, lại xếp kho nữa à

lephigau

Active Member

Chỗ móp kia, bác lấy băng keo dán vào rồi lột ra là nó bình thường lại."cái này hôm bữa nghe 1 bác bên HDSG chỉ :D"

training

Well-Known Member

Làm cái amply cỏ độ 600k là đẹp với 1 em loa nhái :))

hayhay

Well-Known Member

Cứ xài cũng được mà có sao đâu...mua cái ampli xịn cũng được ...sau này nâng ngực thêm các em loa

lanem

Member

Bán thanh lý luôn đi bác. giờ mua thêm amply về vừa tốn tiền vừa khó nghe.
hứng thú 2 kênh thì gom thóc đầu tư sau cho lành.

phamhongson

Well-Known Member

Bác cứ lắp ecăng vào rồi dựng cạnh đôi front cho hoành tráng, sau đó kiếm con amp còi Nhật bãi như các bác xui đó để lắp và dùng nó làm front thanh cho mấy cái loa còi của Z550. Thực sự xem phim cần nhiều hiệu ứng ùng oàng nên cặp này đánh ngon. Còn nếu để nghe nhạc 2 kênh thì can bác, kẻo lại thêm bực mình như mấy bác trước đã tư vấn.

khanhkun84

Active Member

Bác thử xem bộ đấy có hat karaoke đc ko? đc thì để em luộc cho hihihi

tuongngoc

Active Member

Chữ "Sony" em nhìn nó cứ ngu ngu bác ah. Chắc là loa dởm rồi.

Nếu bác cần âm thanh tương đối chất lượng 1 chút thì em nghĩ tốt nhất là bán cặp loa này sau đó gom thêm tiền làm cặp loa xịn để nghe nhạc hoặc xem Thúy Nga, Asia thì tốt hơn ạ. Chứ còn loa Tung Của thì nghe không đâu vào đâu còn ôm thêm bực mình, còn nếu như chỉ nghe tạm thì sắm 1 cái amp ngon 1 chút sau đó nâng cấp tiếp loa xịn

mrjunmoc86

Member

Tớ cho em nó vô kho lại rồi,thank các bác đã tư vấn nhiệt tình cho em,thôi để dành gạo để lên dàn mới thôi

Bên trên