Xin tư vấn với dây HDMI đấu qua AVR

lan806

Well-Known Member
Chào các bác, em xin tư vấn như sau:
Hiện nay em đang đấu dây HDMI qua AVR Denon 1610 rồi qua TV thấy hình ảnh tối hơn so với đấu thẳng từ HD box qua TV. Có cách nào chỉnh đối với AVR không? nên đấu qua AVR hay đấu thẳng, nếu đấu thẳng thì tín hiệu đưa xuống AVR nên dùng cáp quang hay Coaxial.
Rất mong các bác chỉ giáo, em cảm ơn nhiều!

lan806

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn với dây HDMI đấu qua AVR

vâng nhưng cái cảm giác hình ảnh của em nó không rực rỡ như đấu thẳng, mà cái AVR của em khi dùng cổng HDMI để nghe nhạc mà tắt TV thì nó ngắt tiếng mất khoảng 2 giây rồi trở lại bình thường có lẽ vì nó xác nhận tín hiệu giữa TV và AVR.

toannh

vâng nhưng cái cảm giác hình ảnh của em nó không rực rỡ như đấu thẳng, mà cái AVR của em khi dùng cổng HDMI để nghe nhạc mà tắt TV thì nó ngắt tiếng mất khoảng 2 giây rồi trở lại bình thường có lẽ vì nó xác nhận tín hiệu giữa TV và AVR.

1. Nối bằng HDMI là chính xác rùi: HD Player > AVR > LCD.
AVR có HDMI rất hay ở chỗ có xử lý video deep color làm hình ảnh đẹp hơn khi xem phim.
Cảm giác không rực rỡ như bác nói có lẽ là vì bác chưa quen thui, cần thì tăng độ sáng (chế độ dynamic) trên LCD.

2. Muốn không ngắt tiếng 2s như trên thì bác setup trên AVR: HDMI Control > OFF

hifigallery

Mấy dòng AVR từ 2310 trở xuống chức năng HDMI trong máy chẳng đáng kể

Achilles

1. Nối bằng HDMI là chính xác rùi: HD Player > AVR > LCD.
AVR có HDMI rất hay ở chỗ có xử lý video deep color làm hình ảnh đẹp hơn khi xem phim.
Cảm giác không rực rỡ như bác nói có lẽ là vì bác chưa quen thui, cần thì tăng độ sáng (chế độ dynamic) trên LCD.

2. Muốn không ngắt tiếng 2s như trên thì bác setup trên AVR: HDMI Control > OFF

cho em hỏi em xài Sound Slim em nối với AVR rồi ra LCD máy tính ...còn cổng còn lại em nối ra LCD to để xem phim

KO biết la nên nối 1 từ AVR > LCD to va cổng con lai ra LCD nhỏ ,....

khi tắt LCD nhỏ thi cái LCD to ko xem dc phim cứ tắt 1 cái thi cái kia cung mất

Bên trên