Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

thaitni

Well-Known Member
Xshare 3.5.8

Thêm get Google Drive link ( Trong mục "Get link Fshare, Fsent ..." ). Bạn chỉ cần nhập vào ID hoặc link đầy đủ của Google Drive. Và xshare chỉ mới hỗ trợ Google Drive public link.
Fix một số lỗi trên servers lẻ mà các bạn đã nêu.

Thanks 2 all/

tamthoi1

Active Member
Bác thaitni cho em hỏi :
Em có file XML trong đó mỗi dòng lệnh là 1 bài nhạc (link fshare hoặc link youtube). Mỗi khi nghe nhạc, hết 1 bài lại phải ấn chọn bài khác.
Có cách nào mình nghe liên tục được không ? (tự động qua bài khác). Nếu có cách viết thêm dòng lệnh vào file XML nhờ bác chỉ giúp (hoặc inbox) cho em.
Cảm ơn và chúc bác khỏe !

sunnydtld

Well-Known Member
Bác Thaitni cho em hỏi:
Em cài xshare lên spmc bằng zip file lên Shield TV. Thử coi vài kênh tv thì bên phải màn hình xuất hiện icon hình tròn, giống avatar của ai, lâu lâu đổi hình khác, ko tắt được, mở app khác vẫn thấy, chỉ restart mới hết. Xong vô test vài kênh tivi lại thấy. Cám ơn Bác nhiều.

thaitni

Well-Known Member
Xshare 3.5.8.2

Hoàn thiên Module Google drive.
Bổ sung module Google Spreadsheet. Module này để chứa các list của người dùng.

Module Google Spreadsheet:
- Hỗ trợ nhiều sheets trên 1 file Google Spreadsheet.
- Chỉ mới hỗ trợ 3 cột A, B, C tương ứng là: Tên Phim/Folder, Link/ID, Poster.
- Hỗ trợ links: Google drive, Google Spreadsheet, Fshare, 4share, HDvietnam, tenlua, Vaphim.com, taiphimhd.com, youtube.
- Riêng Fshare, 4share, tenlua, GG drive, GG Spreadsheet các bạn có thể chỉ cần ID link (tốt nhất là link đầy đủ).

ID File mẫu: 1daDN5iEdqu6Fdk9lCiJPhvUVNTBZpU0vAmzoIhcJw6U

Chúc các bạn vui vẻ!

thaitni

Well-Known Member
Bác Thaitni cho em hỏi:
Em cài xshare lên spmc bằng zip file lên Shield TV. Thử coi vài kênh tv thì bên phải màn hình xuất hiện icon hình tròn, giống avatar của ai, lâu lâu đổi hình khác, ko tắt được, mở app khác vẫn thấy, chỉ restart mới hết. Xong vô test vài kênh tivi lại thấy. Cám ơn Bác nhiều.

Mình không có điều kiện test lỗi này bạn ah! Sorry!

achille2k

Member
Bác Thaitni cho em hỏi:
Thằng ES File Explorer nó quảng cáo đó bác. Xóa nó thì bất tiện nên ko dùng tạm thời vào trong app manager stop nó đi :D

Super Man

Active Member
Nhờ chú Thaini kiểm tra trong mục Truyền hình--Truyền hình HTV Online bị lỗi không get được link m3u. Cám ơn chú!

sunnydtld

Well-Known Member
Thằng ES File Explorer nó quảng cáo đó bác. Xóa nó thì bất tiện nên ko dùng tạm thời vào trong app manager stop nó đi :D
Cám ơn bác, đúng là uninstall nó hết liền. Trách nhầm bác Thaitni, xin lỗi bác nhiều.
Mình chuyển wa xài X-Plore rùi. Cần để chép mấy cai NES rom vô chơi game NES giả lập cho dzui.

thaitni

Well-Known Member
xshare 3.5.8.3

Update Google Drive/Spreadsheet
Fix Free Servers

Bổ sung mục "Google Drive" trong "Kho phim Fshare ...".
Nếu các bạn muốn sử dung mục này thì Các bạn phải khai báo 1 ID/link của 1 trang Google Spreadsheet của các bạn (trang này các bạn đã tại ở phiên bản trước).
Chúc các bạn vui vẻ.

linh0983

Well-Known Member
Bác Thaitni cho em hỏi:
Shield TV bác có cài es ko ? Nếu có vào ứng dụng của shield >> es >> tắt nó đi là ko còn hiện nữa .
ES File Explorer File Manager ( thủ phạm là đây ) ! :eek::mad::po_O:mad:

canlam

Member
Không đọc được từ đầu. Bác cho em hỏi phát em kiểm tra phiên bản của em là xshare 3.5.6 em không biết làm sao để lên xshare 3.5.8.3

Super Man

Active Member
Chú Thaini cho cháu hỏi: trong setting Xshare cháu đã tích vào 2 ô tùy chọn là tự động xóa thư mục subs folder và chọn đường dẫn thư mục là .........plugin video xshare/subs rồi. Mà sao không thấy nó xóa các file subs đã tải về. Có lúc cháu xem ca nhạc thì thấy tự động nó load subs vào. Nhờ chú hướng dẫn giùm. Thanks chú!

Bên trên