Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Super Man

Active Member
Bác Thaitni ơi, trong setting của Xshare mục sử dụng acc Fshare của Xshare hiện ko hoạt động. Cháu có coi phim trong trang Fcine.net thi nó báo login ko thành công. Nhờ bác kiểm tra lại giùm cháu. Thanks bác nhiều và chúc bác sức khỏe!

Super Man

Active Member
Bác Thaitni ơi, thêm 2 phần nữa nhờ bác kiểm tra giúp cháu:
1. Phần video nhaccuatui chỉ xem được chất lượng SD ko được HD.
2. Phần xem truyền hình mục các list IPTV hiện đã cũ chưa được cập nhật thường xuyên mới nhất.
Thanks bác nhiều ạ!

cuadedanh

Member
Đã có xshare 3.5.8.5
Fix một số servers free và vài lỗi khác.
Thời gian gần đây, do hạn chế về thời gian cá nhân nên chậm fix! Mong mọi người thứ lỗi!!!
bác ơi bản này sau khi đã nhập Fshare Vip (còn sống, đã test) không play được link fshare(em đã tắt tùy chọn dùng tk của xshare ). lạ một điều là addon có thể login đc ( bằng chứng là xem được những thư mục following của tk này) nhưng lại không lấy dc link để play :(. cám ơn bác nhiều

tuanqc78

Well-Known Member
bác ơi bản này sau khi đã nhập Fshare Vip (còn sống, đã test) không play được link fshare(em đã tắt tùy chọn dùng tk của xshare ). lạ một điều là addon có thể login đc ( bằng chứng là xem được những thư mục following của tk này) nhưng lại không lấy dc link để play :(. cám ơn bác nhiều
Lỗi này y chang lỗi khi dùng Xshare với line multi WAN.

thaitni

Well-Known Member

Mình đã checked, thấy đang bình thường! Bạn hãy xem lại thông tin acc đã set cho xshare thử xem?

sao khong the xem phim o fcine bac thai a ?

Bạn hãy khai báo thông tin acc fcine cho xshare nhé.

chú cho cháu xin flie .zip ạ!
mail của cháu
[email protected]
https://github.com/thaitni/xbmc.rep....video.xshare/plugin.video.xshare-3.5.8.5.zip

Tuy nhiên, hãy install xshare từ xshare repo: https://github.com/thaitni/xbmc.repo.xshare/raw/master/xbmc.repo.xshare/xbmc.repo.xshare-1.0.0.zip

nhatkhang

Member
update từ các ver cũ lên thi ko bị mà cài mới bị lỗi ko get dc fshare bác ah
Chính xác đó bác Thái ơi, em update từ kodi 16.1 lên 17.3 thì vẫn xem được fshare nhưng hôm kia lỡ xoá data, và clear cache thì giờ ko xem được nữa, gỡ ra cài lại cũng không ăn thua. Tình trạng là vẫn get được link fshare bằng tài khoản Vip nhưng không play được, dang bị trên android, pc thì vẫn bình thường

Chỉnh sửa lần cuối:

Yuury

Member
Chính xác đó bác Thái ơi, em update từ kodi 16.1 lên 17.3 thì vẫn xem được fshare nhưng hôm kia lỡ xoá data, và clear cache thì giờ ko xem được nữa, gỡ ra cài lại cũng không ăn thua. Tình trạng là vẫn get được link fshare bằng tài khoản Vip nhưng không play được, dang bị trên android, pc thì vẫn bình thường
Hình như mình cũng bị giống bạn. Mình có 2 box. Box dưới phòng khách là Nvidia shield thì ko bị do mình thường xuyên xem , nhưng box trên phòng ngủ là Xiaomi MiBox 4K thì ko play được .

Cả 2 box mình đều play link Fshare bằng cách nhấn Quân Tâm link trên Fshare, sau đó vào Xshare để xem.

hdbantoi

Hình như mình cũng bị giống bạn. Mình có 2 box. Box dưới phòng khách là Nvidia shield thì ko bị do mình thường xuyên xem , nhưng box trên phòng ngủ là Xiaomi MiBox 4K thì ko play được .

Cả 2 box mình đều play link Fshare bằng cách nhấn Quân Tâm link trên Fshare, sau đó vào Xshare để xem.
mình cũng bi y trang luôn

thaitni

Well-Known Member
update từ các ver cũ lên thi ko bị mà cài mới bị lỗi ko get dc fshare bác ah

mình cũng bi y trang luôn

Thanks các bạn rất nhiều! Mình sẽ check và fix ngay.

cleverman2809

Cấp cứu !!! Bác Thái ơi giúp em với. Tình hình là trước kia khi chưa cài lại Kodi em vẫn mở Fshare link bình thường, bây giờ em cài lại Kodi sao không mở được fshare link nữa ạ. Mặc dù em lấy link ở tài khoản Vip. Thanks bác ạ.

nhatkhang

Member
Hướng dẫn fix tạm thời xem film trên fshare:
1. Gỡ bỏ Kodi hiện tại ( Clear Data trước khi gỡ luôn cho chắc), download bản Kodi hieuhien 16.1 version 5 chép vào usb.
2. Bước này cực kỳ quan trọng: ngắt kết nối internet ( Ngăn ko cho kodi update add on)
3. Cài Kodi vừa tải vào usb sau đó vào tìm addon Xshare XBMC HDVideo tắt Auto-Update đi.
4. Bật lại internet rồi thưởng thức trong khi chờ bcas Thái fix lại trong bản mới nhất (Khi đó hãy bật lai auto-update)

Ai xem fcine thì nhớ chuyển link về fshare

Chỉnh sửa lần cuối:

cleverman2809

Đã có thông tìn g về lỗi này chưa bạn ơi ? Tôi cũng bị giống bạn.

Bên trên