Xuất hiện hình ảnh iPhone 6 và thông số kích thước cụ thể

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
attachment.php

Những hình ảnh được cho là nguyên mẫu của iPhone 6 đã xuất hiện, thậm chí là nguồn cung cấp tin còn thực hiện những phép đo lường để mang đến cho người dùng thông số kích thước chính xác của chiếc smartphone tiếp theo của Apple.

Những hình ảnh trên đã xác nhận rằng iPhone 6 sẽ có màn hình 4,7 inch với độ phân giải 960 x 1704 pixel (tức là cao hơn 50% cả về chiều ngang và chiều dọc so với màn hình 4 inch của iPhone 5S). Năm nay, Apple sẽ sử dụng màn hình của cả 3 nhà cung cấp, JDI và LG Display, cộng với Innolux.

attachment.php

Hình nộm được cho là iPhone 6 có kích thước như sau, 137,5 x 67 x 7 mm, để dễ so sánh thì iPhone 5S có kích thước 123,8 x 58,6 x 7,6 mm. Những hình ảnh cũng cho phép chúng ta có được cái nhìn toàn cảnh về iPhone 6, với màu vàng + trắng là màu chính, tất nhiên là chúng ta cũng sẽ có thêm màu đen, màu xám và màu vàng.

Cuối cùng, một điều nữa được nhắc đến là tính năng được trông đợi trên iPhone 6 mà hiện giờ các đối thủ của nó như Xperia Z2 hay Galaxy S5 đều có, đó là khả năng chống nước. Ngoài ra thì dường như chiếc smartphone mới nhất của Apple sẽ được ra mắt sớm hơn chứ không phải là vào tháng 9 như thông thường.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Theo GSM Arena

PapiS

Member
Ðề: Xuất hiện hình ảnh iPhone 6 và thông số kích thước cụ thể

Như iPad mini vậy , camera lồi ra , góc bo tròn nhìn yếu đuối quá , nói chung là xấu . Để xem chính thức mà thế này chắc rước em 5s

Magnolia

Active Member

Design iPhone 6 thế này thì là một bước nhảy vọt gần đến... Samsung S5 các bác nhể :D

Hy vọng là không phải, chứ iP6 design gì mà xấu hoắc vậy

nanovnnn

Member

nhiều phần thừa quá ~~ . trên dưới còn quá dày + viền trái phải dày nói chung :| "xấu" .

Titaner

Member

Đẹp , mấy ba mấy má cứ chê thì ráng mà giữ ý mình , đừng sau này tự vả vào mồm mình bằng cái iPhone 6 :D .

các bác ko có con mắt thẩm mỹ gì cả,đây mới là chiếc ip đẹp nhất, cứ gom lua đi là vừa B-)

dangnhanta

Dù có là đen hay trắng thì cũng cứ phải bỏ mấy cái đường viền dày cộp phía lưng máy đi ... Chỉ đôi chi tiết ấy thôi mà mất thẩm mỹ quá! Đang từ đẹp thành xấu!

luatieng

Member

hy vọng e này là hàng ảo.chứ thật thì quá xấu

caothudeche

Moderator

Nếu đây là thật.
Thì ngoài điểm thương hiệu + tính năng có gì khác đặc biệt. Thì hình dáng quá tệ.

tonytruong

Super Moderators

Đợt này Apple làm Camera lồi và ấn tượng nữa là cái đèn flash nho nhỏ xinh xinh nhể. :) Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp, bao nhiêu người mong chờ nó hàng ngày, nay đã hé lộ em nó rùi, gom lúa thôi hehehe . Thanks for share. :) ;)

soildsnake

Active Member

nhai đi nhai lại có mấy kiểu, cạn í tưởng thì lại đem bo tròn nhìn giống HTC quá

lordofrings

Member

hao hao ipod touch

cdot6

Member

camera hơi lồi lên nhỉ

theaminh81

Well-Known Member

nhiều phần thừa quá ~~ . trên dưới còn quá dày + viền trái phải dày nói chung :| "xấu" .

hic, con này mà ra thì quả thật thất vọng, sao k nhìn viên của LG nhỉ, hay sky cũng được, ip gì mà viền dày hơn cả hkhphone

chanhny

Active Member

Đợt này Apple làm Camera lồi và ấn tượng nữa là cái đèn flash nho nhỏ xinh xinh nhể. :) Đẳng cấp vẫn là đẳng cấp, bao nhiêu người mong chờ nó hàng ngày, nay đã hé lộ em nó rùi, gom lúa thôi hehehe . Thanks for share. :) ;)

có ifan mong chờ thôi chứ ai mong chờ từng ngày? phải nói là mẫu này quá xấu, mặt sau viền nhựa to thô và dày chẳng đẹp gì cả. nhìn thấy gớm/.

huudatgia

Member

mấy bố ifan trước giờ cứ chê mấy em android màn hình to thế này thế kia. Giờ cũng ngồi lót dép chờ 1 ông I-bự.

nanovnnn

Member

~ 5 inch là đẹp chủ yếu phải ngọn như mấy con LG,SKY :D 5 inch nhưng máy kích thước không hề lớn

lu05

Member

Màn hình to như mong đợi.Chuẩn bị thóc thôi

michealhn

Member

dày hơn con 5s, thiết kế ko thấy đột phá nhiều, chờ đợi cấu hình xem có gì nổi bật

Bên trên