Ý kiến về NVIDIA Shield TV

vntp2k

Member
Các bác pro cho hỏi ý kiến về con NVIDIA Shield TV mới ra.

Về chất lượng, hiệu năng, đặc biệt tính năng xem film HD (ko bàn sâu về game) có thể đảm đương như mấy đầu HD Media Player chuyên ko?
Việc sử dụng các app android có mượt mà ko.

Về giá cả, có thương gia nào ở Tp HCM có bán thì cho xin cái giá (bản 16GB) và địa chỉ cửa hàng.

quyenitvplus

Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

Các bác pro cho hỏi ý kiến về con NVIDIA Shield TV mới ra.

Về chất lượng, hiệu năng, đặc biệt tính năng xem film HD (ko bàn sâu về game) có thể đảm đương như mấy đầu HD Media Player chuyên ko?
Việc sử dụng các app android có mượt mà ko.

Về giá cả, có thương gia nào ở Tp HCM có bán thì cho xin cái giá (bản 16GB) và địa chỉ cửa hàng.

Xét riêng về HD Media Player thì NVIDIA thua cả HIMEDIA Q1 IV nhé bác, chưa nói Android box đầu bảng hiện nay như HIMEDIA Q10 IV hay MINIX X8 H PLUS. Đồng thời các chuẩn âm thanh cao cấp như DTS-HD MA hay hình ảnh 3D cũng không được hỗ trợ như HIMEDIA Q10 và Q5 IV :)
Việc sử dụng và cài đặt các phần mềm Android cũng không phải là dễ dàng vì nó chạy biến thể của Android.

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
Tự ship về thôi bác, hôm rồi bac Tiến có ship về 1 con lương nhưng bán liền giá 2tr mấy ah

minhthanhbui

Active Member

Xét riêng về HD Media Player thì NVIDIA thua cả HIMEDIA Q1 IV nhé bác, chưa nói Android box đầu bảng hiện nay như HIMEDIA Q10 IV hay MINIX X8 H PLUS. Đồng thời các chuẩn âm thanh cao cấp như DTS-HD MA hay hình ảnh 3D 4K cũng không được hỗ trợ như HIMEDIA Q10 và Q5 IV :)
Việc sử dụng và cài đặt các phần mềm Android cũng không phải là dễ dàng vì nó chạy biến thể của Android.

NVIDIA Shield TV này cấu hình rất khủng, hỗ trợ đầy đủ Play MEDIA 4K, DTS luôn, Android 5. nên chắc chắn là sẽ mượt mà. Bản Pro của em này bộ nhớ 500 GB. Nhưng thiết kế dành hỗ trợ chủ yếu Game nên mức giá cao ko hợp với túi tiền người Việt.

trungk43

Member

Các bác trên dìm em nó ghê quá. Mai mình có hàng rồi sẽ review. Em này hỗ trợ youtube và netflix 4k, sẽ rất hay đấy. Smart tv mình mới thấy play youtube đến 2k thôi

tienlequoc

Well-Known Member

Đây là em đầu tiên hỗ trợ Kodi 4K 60fps đấy, số má lắm. Mai mốt mượn 1 em test thử.

vntp2k

Member

Xét riêng về HD Media Player thì NVIDIA thua cả HIMEDIA Q1 IV nhé bác, chưa nói Android box đầu bảng hiện nay như HIMEDIA Q10 IV hay MINIX X8 H PLUS. Đồng thời các chuẩn âm thanh cao cấp như DTS-HD MA hay hình ảnh 3D cũng không được hỗ trợ như HIMEDIA Q10 và Q5 IV :)

Cám ơn ý kiến các bác.
Hic.. nhiều ý kiến thế. Mình có xem qua review trên Tinhte rồi. Thấy phần xem film HD cũng được khen mà, có thấy chê đâu.

3D thì mình ko quan tâm lắm, sắm con TV 3D 2-3 năm rồi, mà chưa xem trọn 1 bộ film 3D nào :p

Quan trọng nhất vẫn là cái giá, mua ở Mỹ thì khá rẻ ($200), ko biết các thương gia ở VN bán bao nhiêu.

meocon

Well-Known Member

Bạn mình vừa rước e ấy về , để rãnh chạy qua chụp hình cho các bác coi

trungk43

Member

Mình đang thử em này. Thực sự thì không được như kỳ vọng. Hình ảnh vẫn mờ mờ ảo ảo như em android box x8, chưa đạt đến chất lượng của hdplayer chuyên dụng. Kém cả tính năng xem 4k mặc định của smart tv. Em này load video cực nhanh, file demo 3 phút, dung lượng hơn 2G mà lên ngay lập tức, tua cực nhanh.

Bác nào chơi trò kiểm tra mắt mà dưới 20 thì sẽ không phân biệt được sự khác biệt hình ảnh này. Mình mới đạt 29 thôi, nên xem hình ảnh thấy không ưng lắm.

KODI thì hơi kém, phải chờ bản hoàn thiện. Hiện giờ vẫn out ra như thường.

Youtube 4k đẹp, hơn hẳn các em AB đang có trên thị trường. Tuy nhiên vẫn không bằng youtube của smarttv.

Mấy hôm nữa thử netflix 4k rồi báo lại các bác.

Streaming thử game NFS most wanted thì thấy mượt nhưng hình ảnh thì không nét bằng trên pc.

Chơi game thì tốt nhưng vẫn chưa đạt đến level của ps3. Hiện tại đã có thể cài được tất cả game của android. Mình chơi được coc, cài chrome, chuột bay như AB thông thường.

Nói chung là mình sẽ cho em nó ra đi sau 1,2 tuần nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

phithien

Well-Known Member

nghe mờ mờ ảo là thua rồi. chơi game thì vài năm nữa cũng khó có cửa so vs ps3, chứ đừng nói chi tới ps4.

ruatmap

Member

Mình kiểm tra được 31 điểm :-?
iGame | Kiểm Tra Mắt miễn phí
Chơi HD nên kiếm con AB chuyên chơi HD như Himedia, Hdplayer chứ con này chủ yếu chơi online, Nextlix, streaming, game gủng chứ yêu cầu cao về chất lượng thì khó.

drboombaypham

Bác đánh giá làm em phân vân có nên đón em đó về không. Chứ giá ship em nó về 6tr2 mà nhược nhiều hơn ưu thế này thì chưa dám quyết.

trungk43

Member

Bác đánh giá làm em phân vân có nên đón em đó về không. Chứ giá ship em nó về 6tr2 mà nhược nhiều hơn ưu thế này thì chưa dám quyết.

Bác cứ lấy em này thôi. Nó chỉ có nhược điểm là hình ảnh không đẹp như mình kỳ vọng. Những tính năng còn lại thì quá tuyệt mà.

Sau một hồi tinh chỉnh thì tính năng GameSTREAM hoạt động tốt hơn hình tưởng. Hình ảnh đã sắc nét như trên PC, không lag, rất hoàn hảo. Theo mình tìm hiểu thì các card đô họa GTX trở nên đã tích hợp sẵn bộ encode h264, cho phép nén hình ảnh trực tiếp bằng phần cứng của card đồ họa, không sử dụng CPU nên việc sử dụng GameSTREAM không ảnh hưởng đến game.

Tham khảo thêm review NVIDIA Shield Android TV: Thiết bị giải trí đa năng

vntp2k

Member

Hình như con này các bác thương gia ko mặn mà nhập về thì phải.
Mãi chưa thấy bác nào cho cái giá.

Mình cũng biết 1 thiết bị đa năng thì xét riêng từng tính năng sẽ ko bằng 1 thiết bị chuyên dụng. Về yêu cầu xem film HD chỉ cần được 8/10 so với HD Player là ok rồi. Chỉ còn cái giá nữa thôi.

Bên trên