Ý kiến về NVIDIA Shield TV

trungk43

Member
Ðề: Re: Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

sắm tivi 4K đi bác, wow, full HD mà cứ như 4K :D

Vtvcab trên tv 4k xem đã khác hẳn rồi. Nhìn trong và đẹp hơn nhiều khi dùng fullhd. Chuyển hết lên 4k thôi các bác.

Lên smart 4k thì các bác quên luôn android, hd box luôn.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

Vtvcab trên tv 4k xem đã khác hẳn rồi. Nhìn trong và đẹp hơn nhiều khi dùng fullhd. Chuyển hết lên 4k thôi các bác.

Lên smart 4k thì các bác quên luôn android, hd box luôn.

smart 4K cài được Kodi ah :(, smart 4K passthrough được DTS-HD, True HD ah :(, smart 4K chắc chỉ xem được youtube là ngon :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Người khen, người chê chả biết đâu mà lần:D. Có bác mới tậu đã muốn cho em nó ra đi kìa

nghiadhd

Active Member
Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

Fw mới chó change log gì ko bác. Để coi thế nào tậu 1 em mới được.

Nó báo tối ưu hoá Wifi, Mình cài vào thấy có Google Play mới, tay cầm nhận dể dàng hơn

Đang mong Nvidia add thêm cái tính năng touchpad bằng joystick trên gamepad, chứ 1 tay cầm controller, 1 tay cầm mouse nhìn ngu ko thể tả được.

TV4K thì cuối năm chờ lương 13 rồi tính hehehe

trungk43

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

smart 4K cài được Kodi ah :(, smart 4K passthrough được DTS-HD, True HD ah :(, smart 4K chắc chỉ xem được youtube là ngon :D

Smart tv thì không có nhiều loại nên được các nhà phát triển tối ưu hơn so với các app của android. Ví dụ bạn xem fpt play trên tv sẽ mặc định vào mode có chất lượng tốt nhất. Youtube vào luôn độ phân giải 4k, chứ không phải 480 rồi lên 4k.

Ngoài ra thì còn có các dsp chuyên dụng để thực hiện lọc hình. Các hãng lớn họ sẽ đầu tư vào hình ảnh hơn các hãng chỉ làm android, hd box. Không thể so sánh dune, minix với lg hay samsung được. Các smart tv bây giờ mặc định là có hevc, h265 rồi. Các bạn sẽ phải đợi lâu để các hd box hỗ trợ 4k, thực sự không cần thiết vì không có thị trường.

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

Smart tv thì không có nhiều loại nên được các nhà phát triển tối ưu hơn so với các app của android. Ví dụ bạn xem fpt play trên tv sẽ mặc định vào mode có chất lượng tốt nhất. Youtube vào luôn độ phân giải 4k, chứ không phải 480 rồi lên 4k.

Ngoài ra thì còn có các dsp chuyên dụng để thực hiện lọc hình. Các hãng lớn họ sẽ đầu tư vào hình ảnh hơn các hãng chỉ làm android, hd box. Không thể so sánh dune, minix với lg hay samsung được. Các smart tv bây giờ mặc định là có hevc, h265 rồi. Các bạn sẽ phải đợi lâu để các hd box hỗ trợ 4k, thực sự không cần thiết vì không có thị trường.

SmartTV em sài thấy nó tù tù làm sao đó bác, với Android TV thì các ứng dụng nó đã được tối ưu cho TV rồi, ly do mà Sony và Phillip chuyển sang sài Android TV, nên sài con Shield này thì phải nói là đã được tối ưu rồi, Youtube mặc định là 4K luôn, Kết hợp với Kodi nữa là bá đạo trong khi SmartTV phải đợi nhà phát triển hỗ trợ.

Còn về TV thì đang kết em Xiaome 2S, ko biết có bác thương gia nào ship về ko nữa

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Ý kiến về NVIDIA Shield TV

Xét riêng về HD Media Player thì NVIDIA thua cả HIMEDIA Q1 IV nhé bác, chưa nói Android box đầu bảng hiện nay như HIMEDIA Q10 IV hay MINIX X8 H PLUS. Đồng thời các chuẩn âm thanh cao cấp như DTS-HD MA hay hình ảnh 3D cũng không được hỗ trợ như HIMEDIA Q10 và Q5 IV :)
Việc sử dụng và cài đặt các phần mềm Android cũng không phải là dễ dàng vì nó chạy biến thể của Android.
Ông bán hàng ông chém vừa thôi nhé, cái đầu himedia nội địa tàu khứa của ông với cái giao diện tởm vãi đạn chỉ đáng xách dép cho nvidia, trừ mấy con dùng anroi chính chủ google giao diện còn đẹp mượt gấp vạn lần cái con himedia ghẻ, quảng cáo thô quá đâm nghe ngứa cả tai, với cái giá hơn 3 củ cho cái con himedia nội địa tàu khựa thì khuyên các bác đừng có mua, mua con mibox bản google chính chủ ngon gấp vạn lần

cvthang

Active Member
Em bị đứa ml nào nó hack nick bị mất hơn 1k cr nên muốn đào mộ cày kéo lại cr thôi bác, không định đào cơ mà nghe cái giọng điệu quảng cáo quá đà đâm ngứa tai
Không phải hack đâu, do hệ thống tính lại cR thôi, vào xem tính topic mới ai dè từ 2015, bác đào hơi sâu rồi đó.

Gì mà dìm ghê vậy? Mình xài con Shield xuất 4k 60hz ngon lành, âm thanh pass được tất cả phim qua denon AVR luôn mà

Bên trên