Yamaha RX-V 575 không lên hình

babyblue

Well-Known Member
Em kết nối VGA GTX 750 bằng cáp HDMI vào receiver Yamaha RX-V575, sau đó từ receiver out HDMI qua TV lại không có hình ( PC qua trực tiếp TV thì OK)...Các bác config như thế nào để ra hình làm ơn chỉ em với...Cảm ơn các bác nhiều ạ

happythanh

Active Member
bác xem lại độ phân giải của receiver có tương thích với TV ko, giả dụ receiver bác để output là 4K còn TV bác có 1080P thì em nó không ra hình, đa số là lí do này.

babyblue

Well-Known Member
bác xem lại độ phân giải của receiver có tương thích với TV ko, giả dụ receiver bác để output là 4K còn TV bác có 1080P thì em nó không ra hình, đa số là lí do này.
em cũng nghĩ như bác nói..mà ngặt nỗi tìm trong setup của receiver không thấy cho0x chỉnh độ phân giải...bác chỉ dùdùm em cách với

dat1977

Banned
Receiver hiện đại thường auto điều chỉnh độ phân giải cho các thiết bị khi cắm qua nó. Yamaha RX-V575 có 5 cổng HDMI vào nên bác xem kỹ đã chọn đúng cổng vào chưa (Có thể cắm hết lượt cả 5 cổng). Nếu cả 5 cổng đều không có tín hiệu thì bác xem lại thông số trên Card (điều chỉnh giảm độ phân giải hoặc giảm bit xuống).Thân

babyblue

Well-Known Member
Receiver hiện đại thường auto điều chỉnh độ phân giải cho các thiết bị khi cắm qua nó. Yamaha RX-V575 có 5 cổng HDMI vào nên bác xem kỹ đã chọn đúng cổng vào chưa (Có thể cắm hết lượt cả 5 cổng). Nếu cả 5 cổng đều không có tín hiệu thì bác xem lại thông số trên Card (điều chỉnh giảm độ phân giải hoặc giảm bit xuống).Thân
tức tiếng vẫn ra bình thường,nhưng không có hình á bác..độ phân giải em đã chỉnh từ FHD trở xuống...em nghĩ HDMI out của em không biết có vấn đề không nữa

Bên trên