Z5500 kết lối với Equalizer được không?

ndnhd77

Member
Bác nào biết cho em hỏi chút , hiện nay em đang dùng con Z5500 và HDbox K200, xem phim thì nghe được, nhưng nghe nhạc thì hơi chán, em đang định ghép thêm con Equalizer vào để chỉnh nghe nhạc các bác thấy thế nào . Bác nào biết thì tư vấn giúp em nhé . ( Cách kết lối ) Thanks

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Z5500 kết lối với Equalizer được không?

Loa gì mà ghép với equalizer cũng chỉ làm cho nghe nhạc chán thêm.
Hạn chế của Z5500 là kích thước quá nhỏ nên âm thanh thể hiện không thể sâu được, bo mạch cũng chỉ dừng ở mức loa vi tính nên thiếu chi tiết.

tethien

Active Member

3 cái equalizer luôn làm âm thanh tệ hơn. Không nên xài. Trừ khi để điều chỉnh âm thanh cho micro để hát karaoke.

Bác nào biết cho em hỏi chút , hiện nay em đang dùng con Z5500 và HDbox K200, xem phim thì nghe được, nhưng nghe nhạc thì hơi chán, em đang định ghép thêm con Equalizer vào để chỉnh nghe nhạc các bác thấy thế nào . Bác nào biết thì tư vấn giúp em nhé . ( Cách kết lối ) Thanks

Bác đầu tư con AltecLansing MX 5021 mà nghe nhạc, loa vi tính mà nghe ko thua loa dân dụng mấy đâu, ngon bổ rẻ, đợt trước tôi mua 160$ ^^ tôi dùng cả 2 bộ Z5500 để xem phim, Altec Lansing để nghe nhạc (để trong phòng ngủ thôi)

Bên trên