4 Loa hay 2loa + Sub???

lehoa82

Member
Cho em xin hỏi các pro nên lắp 4 loa 2 Wharfedale + 2 Bose hay 1 trong 2 loại loa trên với SUB. Có bác bảo không nên gắn 4 loa vì hú âm thanh không dày, có bác bảo thì nên gắn 4 loa cho âm thanh ngập tràn. Vậy phương án nàp tốt hơn? Đừng khuyên em vừa 4 loa vừa sub nha, thở hổng nổi đâu, mùa màng đang thất bát.~X(

hayhay

Well-Known Member
Ðề: 4 Loa hay 2loa + Sub???

...Nếu mùa màng kém thì chơi karaoke với 4 loa: 2 Wharfedale + 2 Bose như trong các tiệm thường hay làm!

tuankhai

Well-Known Member

4 loa + Sub càng hay mà bác. Nhưng điều kiện là phòng bác phải rộng tí, >20m2 là chơi được.

H 9999

Active Member

nếu gia đình có đièu kiện thì nên chơi 4 loa và 1 hoăc 2 con SUB ..có sub nó mới UY LỰC ..hát hò nhịp phách nó đập mới sướng ! còn việc HÚ thì xử lý đơn giản bÁC À.. như nhà em hát mic gí sát loa cách 30 cm chả hú gì cả...đầu tiên cũng hú nhưng trị được bác...em ko chỉ hát như bác nói 4 loa mà là 11 loa và 2 con SUB..cứ đập ầm ầm bác à...tất nhiên ít nhất là bác chơi 2 loa + SUB cũng được...còn phụ thuộc vào âm ly nữa..chứ đâu phải cứ gắn nhiều loa vào là hay đâu..nó phải có phân âm đàng hoàng..cự ly khoảng cách....vv..con nhiều thứ khác nữa

còn tùy vào phòng bác lớn hay vừa hay nhỏ chứ phòng 25m2 trở xuống thì 1cặp whar + 1sub là ok ngoài ra còn tận dụng sub vào nghe nhạc + xem phim..., chúc bác tìm đc bộ như ý .

VAN_LOC

Well-Known Member

Cho em xin hỏi các pro nên lắp 4 loa 2 Wharfedale + 2 Bose hay 1 trong 2 loại loa trên với SUB. Có bác bảo không nên gắn 4 loa vì hú âm thanh không dày, có bác bảo thì nên gắn 4 loa cho âm thanh ngập tràn. Vậy phương án nàp tốt hơn? Đừng khuyên em vừa 4 loa vừa sub nha, thở hổng nổi đâu, mùa màng đang thất bát.~X(

Phòng Bác nên chơi 1 cặp là ổn . Hôm nào bác rãnh ghé mình ghép 1300 xem sao . Mới ráp KOK ở Cần Thơ bộ đó tiếng khá hay .

audio&video

Active Member

phòng bác bao nhiêu mét vậy?theo em 2 cặp và 1 sub nữa là ok bác ah.

namvoi8888

theo mình nếu kinh tế eo hẹp thì nên dùng 2 Wharfedale+ 2 bose (phòng 17-25m) để nghe tạm. Chứ tốt nhất là nên 4loa+sub. Kinh phí ko cho phép thì nghe tạm thôi:D, chờ khi nào có đk thì update sau:)

muốn hay không mún gì bác cũng nên chơi một em sub, chứ loa này ko sub tiếng hơi bị chat
đầu tư một em sub cùi chờ cơ hội đẩy em nó lên , nếu phòng dưới 20m thì bác xài một cặp loa đó với em sub tốt hơn là đầu tư cặp bose lại đỡ tốn kém
phòng hơn 25m thì bác chịu khó chơi 4 loa + sub thui, nếu kinh tế eo hẹp thì chọn loa rẻ tý mà good rùi cũng chờ cơ hội đẩy em nó lên
chúc bác đắt khách...L-)

lehoa82

Member

nếu gia đình có đièu kiện thì nên chơi 4 loa và 1 hoăc 2 con SUB ..có sub nó mới UY LỰC ..hát hò nhịp phách nó đập mới sướng ! còn việc HÚ thì xử lý đơn giản bÁC À.. như nhà em hát mic gí sát loa cách 30 cm chả hú gì cả...đầu tiên cũng hú nhưng trị được bác...em ko chỉ hát như bác nói 4 loa mà là 11 loa và 2 con SUB..cứ đập ầm ầm bác à...tất nhiên ít nhất là bác chơi 2 loa + SUB cũng được...còn phụ thuộc vào âm ly nữa..chứ đâu phải cứ gắn nhiều loa vào là hay đâu..nó phải có phân âm đàng hoàng..cự ly khoảng cách....vv..con nhiều thứ khác nữa
HEhehe dàn của bác thì em không dám rớ rồi, nhìn vãi đạn quá, mới xem trên flirck, X_X nhìn kinh!!!

lehoa82

Member

Phòng Bác nên chơi 1 cặp là ổn . Hôm nào bác rãnh ghé mình ghép 1300 xem sao . Mới ráp KOK ở Cần Thơ bộ đó tiếng khá hay .
Đang đau đầu cái vụ phòng Vip nè bác. ~X( 1300 là sao bác cho tí hình đi, dạo này bạn công việc xây dựng quá không lên bác làm Ken được, lên là mất 3 xị nữa, cho mấy chú cớm nữa là em log out luôn đó nghe. kakakaa:))
Cái mic Guiness 300i với 880i có hát được không bác,

nhat quang

Member

1 cặp là đủ rồi,nhà mình chơi cũng 1 cặp xin lỗi chứ không cần sub luôn,điều quan trọng là mình thiết kế loa theo không gian nơi mình nghe thôi.nghe bass đầy đặng bao hú luôn.có sub chẳng qua là (ăn gian âm thanh mà thôi)

VAN_LOC

Well-Known Member

Đang đau đầu cái vụ phòng Vip nè bác. ~X( 1300 là sao bác cho tí hình đi, dạo này bạn công việc xây dựng quá không lên bác làm Ken được, lên là mất 3 xị nữa, cho mấy chú cớm nữa là em log out luôn đó nghe. kakakaa:))
Cái mic Guiness 300i với 880i có hát được không bác,

Là Amply Boston PA 1300 đó . Mic đó KOK gia đình khá hay nhưng KD không tiện cho mấy .

lehoa82

Member

Là Amply Boston PA 1300 đó . Mic đó KOK gia đình khá hay nhưng KD không tiện cho mấy .

Cả tuần nay rủ mấy thằng bạn đi tham khảo thị trường, Bình Dương thấy toàn sài Mic guiness mà không tiện chỗ nào. Em vẩn biết mic có dây là tốt mà mấy thằng bạn cứ bảo giờ sài mic có dây "quê". mà đích thân sư tử nhà em lệnh cho em đi nghiên cứu cái vụ míc không dây. Hic.

Bên trên