4 lời khuyên khi sắm TV 4K

Ðề: 4 lời khuyên khi sắm TV 4K

Potay.com với cách tranh luận theo kiểu nói khơi khơi, không dẫn nguồn và quy chụp vô căn cứ

Hơi nào tranh luận với ông đó mất công bạn ơi, đọc từ đầu tới giờ thấy ông đó toàn khoe khoan là chính, mà cái thứ khoe khoan như thế thì chẳng ai ưa. Bảo sao ai vào đây rồi cũng quay ra....

huynhkhoa

Hơi nào tranh luận với ông đó mất công bạn ơi, đọc từ đầu tới giờ thấy ông đó toàn khoe khoan là chính, mà cái thứ khoe khoan như thế thì chẳng ai ưa. Bảo sao ai vào đây rồi cũng quay ra....

Giống seeder của SS thì đúng hơn

ringleader

Active Member

soryyyyyyyyyyyyyyyy, tranh luận nhiều quá........chơi theo túi tiền thôi............

justbenice

Moderator

soryyyyyyyyyyyyyyyy, tranh luận nhiều quá........chơi theo túi tiền thôi............

35tr cho 1 em 4K 65inch màn hình, màu sắc,hình ảnh đẹp thì là chơi thông thái chứ kô phải là chơi theo túi tiền rùi bác. Hihi. Cái sướng ở chỗ là mình đang chơi 1 em mà ở siêu thị đang bán tới hơn 60tr. Bạn bè ai cũng lác mắt. Trong trường hợp hu9000 thì lúc ra lò nó là 110tr :D Nhiều người đến nhà mình nghe xong ngất luôn. Haha

Nhìn_Nghe

Active Member

35tr cho 1 em 4K 65inch màn hình, màu sắc,hình ảnh đẹp thì là chơi thông thái chứ kô phải là chơi theo túi tiền rùi bác. Hihi. Cái sướng ở chỗ là mình đang chơi 1 em mà ở siêu thị đang bán tới hơn 60tr. Bạn bè ai cũng lác mắt. Trong trường hợp hu9000 thì lúc ra lò nó là 110tr :D Nhiều người đến nhà mình nghe xong ngất luôn. Haha

oạch, bằng 1/2 con sony 9000B

Di Oi Gi

có 1 lời khuyên cực kỳ quan trọng dành cho TV 4K là :

TV 4K phải hỗ trợ res 4K 60hz theo đúng chỉ định dòng video card và các tùy chỉnh nâng cao ( HDMI 2.0 cân tốt )

các bác xem 4K bình thường ( HDMI 1.4 ) chỉ đạt 30 khung hình/ giây

trong khi FHD đạt max 60 khung hình/ giây

=> cái nào lợi hơn ?

pnd4189

Member

Các bác cho em hỏi chút 4k thì chơi dòng ~50'' có nét hơn 50'' Full HD nhiều ko, đang định mua con SONY KD-49X8500B, mà Sony 4k 2015 ko biết bao h có hàng các bác nhỉ?

justbenice

Moderator

Nếu giá tiền kô chênh nhiều thì mua 4K vẫn hơn. Bác thử cái điện thoại fullHD với cái 2K mới chỉ 5inch đã thấy khác huống chi 55inch.

a dat

Well-Known Member

em cũng đang ngắm 1 con 4k để thay thế con 55 inch hiện tại

anhbeti1988

Member

Cơ mà có Bác nào xài con 4K LG 49" mới ra không nhỉ? em thấy cái upscale của nó hơi tệ thì phải?

ringleader

Active Member

mình trích cái post này từ mod nhé để mọi người có thêm thông tin, mình đọc vụ này thấy cũng mông lung phết:

[Phần bình luận cá nhân nhân đọc sự kiện này]

Thứ nhât, như tôi đã từng dự đoán, không có gì phải vội khi phải mua sắm bất cứ thiết bị nào phục vụ cho nhu cầu 4K vào thời điểm hiện nay. Và điều này đã chứng minh đúng nếu bạn bị “lỡ mua” TV 4K rồi. Khi các bộ phim từ đĩa UHD Bluray ra, cho dù bạn đã có TV 4K, bạn vẫn bị downscale như thường vì ko có hỗ trợ HDR. Chỉ còn hy vọng các manufacturers sẽ upgrade các firmware trên TV của họ thì may ra. Tuy nhiên điều này có thể thực hiện được không lại là một câu hỏi còn bỏ ngỏ. Hãy chờ xem.

Thứ hai, mối bận tâm lớn nhất cũng chẳng phải của riêng tôi mà hình như của cả cộng đồng đã và đang chơi HD trên thế giới đó là khả năng định dang đĩa UHD Bluray mới này cho phép rip phim ra ổ cứng ngoài hoặc các thiết bị di động như smart phones hay tablets được hay không. Thời may (thở phào nhẹ nhõm), câu trả lời từ Hiệp hội Bluray là ĐƯỢC thông qua tính năng “digital bridge”. Hú vía, chứ nếu vì cái chuyện ngăn chặn nạn vi phạm bản quyền mà họ khóa chặt 100% (hoặc như vụ Cinavia) thì kẹt cho anh em mình lắm. Nói ngắn tới đây thì anh em hiễu rồi.

phuongtv_76

Well-Known Member

Vụ upgrade firmware A Sam model 4K cao cấp năm 2014 và 2015 đều có hỗ trợ onebox connect nên việc nâng cấp ko có gì khó khăn(Samsung đã cam kết việc này), người dùng phải mua thiết bị hộp nâng cấp này với giá 250$(tầm 5tr). Việc HDR cho TV Samsung 4K coi như đã được giải quyết nhé.

binhhc

Moderator

Các bác cho em hỏi chút 4k thì chơi dòng ~50'' có nét hơn 50'' Full HD nhiều ko, đang định mua con SONY KD-49X8500B, mà Sony 4k 2015 ko biết bao h có hàng các bác nhỉ?
Đang dùng con này, cảm nhận là có nét hơn FullHD.
Mà hiện nay ít thấy có nơi nào còn model này, cuối năm ngoái mua đã khan hàng rồi.

taytruc

Thật sự để mua được con 65hu7200 với giá 35tr như bạn cũng khó kiếm lắm. Mình ở HN mà tìm mãi k thấy chỗ nào bán em này với gía đó. Hik

sitetopvn

Active Member

đọc xong 13 trang giờ bối rối ko biết đâu mà lần . cách đây 1 tuần em định nâng cấp con tv fhd 40' lên con 4k49' khoảng cách xem hiện tại là 2,5-->3m ( ngân sách 23t) lòng vòng mãi vẫn chưa mua dc+ định cố đến giữa tháng 7 nâng câp lên hẳn 4k55' ( hơn 30t) , đọc xong 13 trang giờ bối rối luôn ro khoảng cách xem 2,5 đến 3m.bác nào cho em lời khuyên với , nhà đang dùng Q10iv(hỗ trợ 4k3d) + tv40'fhd . nên chọn 55'4k3d hay 65'fhd3d.

Bên trên