5-7 triệu thì có thể lắp 1 dàn kara hát được không?

USMarine

như tít ợ. tết này định lắp 1 dàn để nhà thỉnh thoảng hát. cũng không hát thường xuyên với lại không có lúa nên không có ý định lắp dàn xịn.. các bác tư vấn cho e với

longq11

Ðề: 5-7 triệu thì có thể lắp 1 dàn kara hát được không?

Bác ở khu vực nào, chính xác đầu tư bao nhiêu, có những gì rồi, bác nói rõ hơn ae dễ tư vấn

Hana Nguyễn

Không có ý định lắp dàn xịn thì chắc được. Đầu kok thì bác xem con SK28 hoặc SK29 của Acnos Sonca đi. Giá rẻ, nhạc nhiều như dàn xịn, âm thanh okie.
Mic thì mua con shupu tàu là đủ hát, vừa nhẹ vừa hợp dàn bình dân
Ampli với loa thì em ko rành, nhờ bác khác chém. Em lót dép hóng

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: 5-7 triệu thì có thể lắp 1 dàn kara hát được không?

đồng nai. max là 7 triệu.. hiện tại chưa có gì hết. :-(

Đầu Midi thì e ko rành nên ko dám tư vấn cho bác,nhưng về loa và amply thì hôm qua e mới vác về con bose tàu đánh với amply arirang 203xg thì theo tai trâu của e thì nghe khá hay,thiệt hại là 4tr8,bác mua thêm cái mic shupu nữa rẽ mà bình dân khoảng 500k thui,sơ sơ là chưa tới 5tr5 còn lại bác đầu tư vào đầu midi khá tí để có chất lượng đầu ra tốt,chúc bác có dàn âm thanh như ý để đón tết :)

kudo1908

Active Member

đầu karaoke midi Arirang 36k
ampli arirang pa-203III
micro shure sm58
loa bose 301 seri V hongkong
hoặc đầu karaoke sonca starmidi plus sk-820

tri khang

Member

mình cũng muốn sắm 1 dàn gồm loa + ampli tầm 6-7 triệu, nhờ các bác giúp em với, phòng em 4x3 m

tri khang

Member

mình cũng muốn sắm 1 dàn karaoke gồm loa + ampli tầm 6 tr, phòng 12m2, nhờ các bác giúp em

Re: Ðề: 5-7 triệu thì có thể lắp 1 dàn kara hát được không?

mức đầu tư của mấy bác đưa ra kể cũng hơi khó đấy , nếu theo đuổi JG 203 huyền thoại thì ko ổn bởi cho dù là hàng thật thì giá thị trường cũng dao động từ 5-7 tr ,hơn nữa thật giả rối mù.Amply tích hợp thì phù hợp với những người chơi ngại chỉnh chọt nhiều ,cắm là hát .Mà nói thật với mức giá ấy mình có đầy sự lựa chọn ngon bổ rẻ hơn nhiều !
MÌnh chơi hàng rời còn ngon hơn :
Bộ nhại 1,9-2tr ( hàng bãi ) (nếu có thêm EQ thì cũng tốt , ko có vẫn ngon )
power dân dụng 2,4 tr ( hàng Nhật bãi )
Nhại + power này đã đủ bóp chết 203 chưa =)) , quái gì cứ phải chạy theo trào lưu trong khi giá của nó cũng vì thế mà lũng loạn ?
Loa đóng Bose 601 3tr ,hình thức vừa đẹp hát lại hay .
Micro tầm 500 k hát cũng mỏi mồm rồi .( tất nhiên có hàng ngon hơn thì vẫn hơn ;)) )
Điều kiện nữa thì thêm cái Sub oánh cho hùng tráng .
chưa tính dây dợ và nguồn phát nữa nhé ,bởi cái này thì tùy cơ sở hạ tầng của từng người .

như tít ợ. tết này định lắp 1 dàn để nhà thỉnh thoảng hát. cũng không hát thường xuyên với lại không có lúa nên không có ý định lắp dàn xịn.. các bác tư vấn cho e với

Hát được nhưng không hay...7 triệu thì mua cái đầu midi 1T (Canifornia) , còn lại 6T chia cho loa,micro và Amply (dùng hàng tàu)...

thangcoco

Nhờ bác chủ thớt tý ạ
Chào các bác, các bác tiện thể tư vấn giúp e với, e có mỗi cái tv, muốn mua bộ dàn vừa hát được, nghe nhạc cũng hay, đầu tư nhiều nhất là 20tr thì em nên mua những cái gì ạ, nếu đc xin các bác cho e địa chỉ để e mua chứ e không biết mua chỗ nào hàng thật chất lượng cả, e chỉ dám mua đồ mới thôi, ko dám chơi đồ cũ, các bác tư vấn giúp em nhé, em ở Hà Nội ạ. Xin chân thành cảm ơn!

Nhờ bác chủ thớt tý ạ
Chào các bác, các bác tiện thể tư vấn giúp e với, e có mỗi cái tv, muốn mua bộ dàn vừa hát được, nghe nhạc cũng hay, đầu tư nhiều nhất là 20tr thì em nên mua những cái gì ạ, nếu đc xin các bác cho e địa chỉ để e mua chứ e không biết mua chỗ nào hàng thật chất lượng cả, e chỉ dám mua đồ mới thôi, ko dám chơi đồ cũ, các bác tư vấn giúp em nhé, em ở Hà Nội ạ. Xin chân thành cảm ơn!
Nếu bạn có TV LCD rồi và với số tiền 20T cho tổng chi phí còn lại thì mình khuyên bạn nên mua 1 cái máy tính để bàn khoảng 10 triệu (Sử dụng VGA rời ATI HD 5450) Còn 10 triệu cho Amly,loa,micro,(có thể có cả Mixer)...
Bạn có thể xem hướng dẫn ở diễn đàn này cách để biến cái PC của bạn thành bộ KOK vi tính như ý (Đọc được Midi KOK của Canifornia và tải nhạc VOB chất lượng cao từ 4 room rất nhiều) .. Hát KOK trên máy tính thì bạn chủ động chọn được bài bạn muốn hát...

thangcoco

Cảm ơn bác karaokecaocap, nhà em bán PC nên ko cần mua nữa ạ, chỉ cần Amply, loa, mic, mixer, bác tư vấn giùm e nên mua của hãng nào với, chứ e không biết gì về amply, loa hay mic cả, thanks bác

Cảm ơn bác karaokecaocap, nhà em bán PC nên ko cần mua nữa ạ, chỉ cần Amply, loa, mic, mixer, bác tư vấn giùm e nên mua của hãng nào với, chứ e không biết gì về amply, loa hay mic cả, thanks bác
Theo mình thì bạn chọn loa và Amply thương hiệu không quan trọng bằng việc bạn cảm nhận nó hay theo cách của bạn (mua cho bạn chứ không phải mua cho ai) nên cứ nghe thấy âm thanh hay và vừa tiền thì mua..Mình chỉ thấy nếu bây giờ mà chuẩn bị mua thì xem qua mấy loại âm ly Digital hoặc loại dùng Sò Mosfet (transistor trường)...Mình dùng Mixer thì thấy thích cái Peavey 14,nhỏ,gọn và dễ chỉnh...
Thiết bị âm thanh của bạn có hay hay không thì lại là nguồn nhạc,nếu dùng cái đắt tiền,chất lượng cao mà nghe file mp3 chất lượng kém thì chắc chắn không hay bằng loa rẻ tiền nhưng nghe CD...
Kinh nghiệm chọn âm ly của mình là bạn không cắm tín hiệu đường in và vặn công suất của Amply nên khoảng 30% để kiểm tra xem nó có bị ù xoay chiều hay ù gì khác không...Nhưng âm ly chất lượng cao thì rất ít bị lỗi đó,âm thanh sẽ có cảm giác trong,sáng hơn...

muathu_dn

Nhờ bác chủ thớt tý ạ

20tr thì được 1 bộ cũng máu rồi bác, phòng nhà bác rộng ko?

Delly

Ðề: Re: 5-7 triệu thì có thể lắp 1 dàn kara hát được không?

Nhờ bác chủ thớt tý ạ
Trc tết cũng lâm vào tình trạng như của bác

Bên trên