5 lý do khiến Samsung Galaxy S21 có thể khó thành công ở Việt Nam

Thảo luận trong 'Thiết bị di động' bắt đầu bởi SkylerNew, 2/2/21.

1. xemaydinh

xemaydinh Tem

Đã được cảm ơn:
    141,662
    mình dùng samsung đời cao (note10 plus),rất tốt,pin trâu, đáp ứng mọi nhu cầu. chứ đời trung và thấp, samsung làm quá tệ lun ý,

2. linhbugi

linhbugi Active Member

Đã được cảm ơn:
    80
    Em cũng thấy hơi lạ là đập vào mắt 2 bài lquan đến ss khiến em cũng phải tò mò kích vào xem. Nhưng đọc xong bài viết này đúng là hơi có tí mỉa mai thật.

carterngo cảm ơn bài này.
  3. chip&moon

chip&moon New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Bạn này soi lại mình trước khi chê bên diễn đàn kia :D

4. Thonas

Thonas Member

Đã được cảm ơn:
    19
    này gọi là tiêu chuẩn kép ấy ông.

cá nhân mà nói s21 ko thay đổi gì nhiều với s20 thật. note20, s10 vẫn còn rất ngon chán!
    quay về phía apple, tụi iphone 12 cũng đâu trên cơ quá nhiều tụi ip11, ipxr.

nhưng vẫn ko hiểu vì sao ip lại đc săn đón tung hô như vậy.

apple nó ăn tiền là ở chỗ đó. bây h cầm con ip8, ipx, ip11, ip12... thì 90% người dùng cũng dùng bấy nhiêu đó tính năng.

5. 1lastdanc3

1lastdanc3 Member

Đã được cảm ơn:
    10
    đồng ý với bình luận này. cần bôi đỏ và phóng to lên cho mấy ông 'hi-tech' đọc!

6. 1lastdanc3

1lastdanc3 Member

Đã được cảm ơn:
    10
    đọc khúc đầu thì thấy oke. nhưng đến đây thì em xin cười vào mặt bác một phát.

7. pr0cast!nat0r

pr0cast!nat0r Member

Đã được cảm ơn:
    9
    Nhà em 3 đời dùng Samsung. Rất quý thương hiệu ở độ bền.
    TUY NHIÊN. Chủ thớt nói RẤT ĐÚNG! Tất cả đều là dẫn chứng cụ thể, sự thật hiển nhiên hết rồi.
    SS gần đây từ S10 là bắt đầu thấy có vấn đề ở khâu market cho flagship!!!!!!!

Mong anh SS biết tự nhìn lại. Thấy sai thì sửa chứ đừng có quá đu theo apple, iphone thì ngỏm củ tỏi thôi. Căn bản Android vs iOS là 2 thứ rất khác biệt. ios nó 1 mình 1 ngựa. còn android thì rất rộng lớn. các hãng tq còn đang xâu xé nhau nữa là.

tuan_ipad2 cảm ơn bài này.
  8. muangau8893

muangau8893 Member

Đã được cảm ơn:
    12
    Tôi đồng ý điểm này. "
    Tinhte.vn làm giàu cho một số người ( rất giàu ) nhưng kéo lùi văn hóa Việt nam

Thật sự mấy ông bên ấy cổ súy cho lối sống hưởng thụ, vật chất, đồ xịn, nhà xe ngon... nhưng lại ko bàn về chuyện 'tiền ở đâu ra' để hưởng thụ mấy thứ ấy.
    Thêm nữa có mấy quả phụ kiện ko giống ai, giá bán quá bắt. cố tình post để gây tranh cãi tăng traffic mà ko bổ tích gì cho người đọc.
    tinhte nên đổi tên thành ' tinh tướng' thì hợp lý hơn.

9. edible419

edible419 Member

Đã được cảm ơn:
    22
    trc e cũng có hay đọc nhưng gần đây thấy các bài viết bên đó rất có vấn đề. member thì tranh cãi những chuyện không đâu vào đâu. nên đã bỏ follow facebook

prince_vuitinh cảm ơn bài này.
  10. Mr___Le

Mr___Le New Member

Đã được cảm ơn:
    3
    "... iPhone 12 đã càn quét sạch không kình ngạc, tan tác chim muôn..." nghe mà buồn cười phọt cả shit. IP12 còn đang ế dài dái ra kia kìa. Ngồi đấy mà "càn quét" đi bác thớt. Tiện thể cũng nên khuyên bác chủ top 1 câu: lần sau có chơi "cỏ" ấy mà, thì tìm nguồn gốc xuất xứ hàng chuẩn mà chơi, dăm ba cái loại "cỏ" Mỹ chơi vào nó ảo lắm. Bác làm như IP nhà bác nó là hàng Limited hay sao mà càn quét ghê vậy. Bớt ảo đi bác ah =))))))

hungdaita, mrdragon and carterngo like this.
  11. dragondao

dragondao Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    369
    Mình thì xài cùng lúc iP & SS được >4y năm nay_but trước đó thì chỉ xài IOs.....mỗi loại đều có ưu & nhược riêng....but phải công nhận là nếu dòng tầm trung thì SS mau xuống cấp hơn Ios.....Trước lần đầu xài thêm cái Anroi thì mua con A6 2016 mua fpt nguyên seal, but sau mới xài hơn 1y thì máy chạy rất chậm luôn, thường hay bị treo....trong khi con iP6s+ thì vẫn chạy phà phà mượt mà kg bao giờ bị treo táo.

But từ khi mình chuyển Anroi lên dòng S, đầu tiên là S9+ (IOs thì ipX) và bây h vẫn đang xài S10+ (Ios thì Xsmax) thì thấy Ok hơn nhiều......Theo cá nhân thì mỗi hđh đều có cái hay riêng, tùy nhu cầu sd. But đúng là SS rớt giá nhanh vãi chưởng.......nhớ con S9+ (hàng VN) mình xài mới hết bh mà bán lại cũng được có 7t3, vãi cmn luôn.

12. dia

dia Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    724
    Bác chủ thớt chắc dính phốt SS nhiều nên viết cay thế:D

13. lam6630

lam6630 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,183
    Mình xài note 10+ 256gb bản hàn (full box)lúc mua hơn 18tr giờ đổi qua S21 ultra bán dc 10Tr (trang web nhật tảo)

dragondao cảm ơn bài này.
  14. tuan_ipad2

tuan_ipad2 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    145
    Nghề nghiệp:
    du lich
    Sao phải xoá khi mà không viết bài này dân họ cũng biết thừa, chỉ có mấy a ma tơ mới không biết, còn nghĩ trang hd sợ anh sam sau này không chi tiền cho trang nữa thì nhần to và ảo tưởng quá đấy, hd họ có nhiều nguồn thu vẫn sống khoẻ chứ mong chờ 1 mình anh sam thì có mà chết đói, 1 cánh én không làm nên mùa xuân được, đúng giọng điệu của người bên xam, doạ ai chứ doạ trang hd thì nhầm đấy ha ha, thật ra nếu a sam mà đưa đúng giá trị máy không chơi cái trò lừa đảo ấy thì chắc người ta không ghét đâu, toàn tự sướng đưa cái giá ở trên mây thì lại chả tạch, lừa được 1 đến 2 lần thôi, làm gì có lần thứ 3, sự thật nói ra hơi phũ phàng cơ mà sự thật vẫn là sự thật

15. tuan_ipad2

tuan_ipad2 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    145
    Nghề nghiệp:
    du lich
    Dạ vâng bác cũng bớt ảo đi ha ha

16. lam6630

lam6630 Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    1,183
    Quá chất.

17. togari9x

togari9x Member

Đã được cảm ơn:
    26
    chưa bàn đến chất lượng Samsung, nhưng phải công nhận ở khâu MKT, đú theo Apple là cái sai rất sai của SS, làm nó dần mất đi giá trị trong lòng người dùng, và vô hình chung, tạo ra định kiến khi mua flagship.

18. bmw750lele

bmw750lele Member

Đã được cảm ơn:
    62
  19. dragondao

dragondao Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    369
    Vậy là bác bán còn được hơn 1/2 giá rồi......Mình mua con S9+ lúc đó 2018 lá 22t9 bán lại cho người mua dùng vào T5/19 máy fullbox còn 7t3.....nên giờ vẫn xài tiếp con S10+ thôi bán lỗ sặc máu lun quá!

20. pbinh979

pbinh979 Active Member

Đã được cảm ơn:
    57
    cãi nhau chán quá nhỉ.
    em đang dùng Ip 7+, nhưng đang muốn đổi sang androi vì nó rẻ.
    Mẹ kieeos, còn Xsmax ra 3 năm rồi mà giá vẫn 14-15 củ.
    giá đó em làm mịe nó con S10+ có 11 tr