Android box bị treo logo , tự khởi động lại , không lên hình gặp tình trạng trên thì các bác vào xem

minh1010

Member
Thấy có vài bài viết trên đây mấy anh e dính toàn những lỗi đơn giản như up xong Treo Logo , Up xong rồi thì dàn nút hiện thị bật lên cháy sáng trắng được 5 giây rồi tự động tắt thành đèn đỏ quạt vẫn quay.

E xin trình bày 1 số kinh nghiệm mà thực tế e đã gặp nhiều bạn và khách hàng phàn nàn ( trên đây có nhiều topic hỏi mà giờ em củng quên link ở đâu )

1 trường hợp mà bị lỗi treo logo có thể 2 trường hợp xảy ra thôi
+ các bác down một cái firm nào ổn định nhất anh em trên diễn đàn mình đã test thì down về để UP , trong quá trình up vui lòng đừng tắt máy ( cái này là cơ đẳng luôn rồi nên các bác khỏi hỏi thêm ) . Nếu như mà file Firm của bác mà bị lỗi thì củng dính trường hợp treo LOGO thôi , còn mà mất điện xui dữ lắm thì die Flash .
+ Trường hợp thứ 2 bị treo logo ko phải do Firm là đây mà theo e thấy nhiều người bị dữ dằng luôn á : các bạn hãy format trắng USB dùm mình nha chỉ để một file duy nhất Firm trong đó để cập nhật thôi , dừng có thêm bất kỳ file gì là sẽ khắc phục được tình trạng trên thôi .

2 Các dòng đầu Himedia Q10 II , IV , Plus thường xuyên dính 1 cái lỗi quan trọng là không mở máy lên được , ghim điện vào máy chạy đèn trắng 5 giây , sau đó đèn đỏ lại rồi quạt cứ thế mà quay.
+ Trường hợp này các bác không thể sửa chữa được tại nhà và khắc phục được tại nhà rồi , nếu còn bảo hành thì đem đến cửa hàng bảo hành cho sớm nay Himedia đã có chính sách bảo hành 24h nhanh rồi , còn không thì tìm cửa hàng nào sử chữa uy tín nha .
+ Lỗi trên là do chết Flash , các bác đừng hỏi em là vì sao nó chết nha . e có thể giải thích sơ thế này dòng Flash các thiết bị hiện tại đang sử dụng ở dạng MLC chứ ko phải SLC ( dòng này tốc độ giải quyết nhanh nhưng giá thành quá cao nên nhà sản xuất ko dùng cho các bác đâu ) . con Flash này các bạn cứ nghĩ nó như cái bóng đèn của máy chiếu vậy , bóng đèn thì định giờ bao nhiêu giờ thì tắt thì con này được tính theo số lần bật và tắt thiết bị , tới ngưỡng cửa giới hạn thì một là chạm và chập chờn hai là chết hẳn .

Còn đây là vài hình e tự sướng khi sửa mấy em Androibox đây , các bác nào thích khám phá thì có thể xem hình rút kinh nghiệm , nhìn em cười thế thôi chứ lòng em thúi quắt luôn . mấy bác nào trong diễn đàn dân sử điện tử hoặc laptop mới hiểu thôi .

main himedia q10 iv.jpg

tươi rối với cái lỗi cứ bật và tắt của q10 iv và q10 ii plus

Bên trên