AVG bắt đầu tăng kênh trên DTT - Phát hiện nửa đêm ngày 13/10/14 (Cập nhật)

sokita

Member
Ðề: Re: AVG bắt đầu tăng kênh trên DTT - Phát hiện nửa đêm ngày 13/10/14 (Cập nhật)

Đang ở tp có ai nhượng lại cho cái đầu thu DTT ko? Đang xài SCTV mà thấy tăng kênh quá cũng muốn đổi sang AVG xài. Ai có đầu thu chuyển nhượng rẻ lại cho e e hốt lun cái

Em đang có 1 bộ. fullbox 600k hết thời hạn sử dụng. Bác ở HN thì PM em

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: AVG bắt đầu tăng kênh trên DTT - Phát hiện nửa đêm ngày 13/10/14 (Cập nhật)

Muốn nhanh thì phải từ từ, Ai chẳng muốn đồng nhất. Trong Nam đang mắc vụ tần số sắp xong rồi. Chờ chút đi :)

Thì như em nói, vậy tại sao không để hoàn tất hết mọi công tác sẵn sàng lên sóng rồi hẳn lên sóng cùng... điều này có thể làm được mà.

Vẫn là... AVG không chuyện nghiệp, kiểu như tăng kênh để cho có... không có lộ trình.

Làm bất cập không đồng nhất thế không chửi thì chờ gì nữa mới chửi...
Họ xin được tần số ngoài bắc trước thì cứ phát trước. Bán thêm được cái đầu nào thì hay cái đấy còn chắc chắn sẽ tốt hơn cái là đợi trong nam có rồi cùng phát.

tan_huy_93

Well-Known Member

Họ xin được tần số ngoài bắc trước thì cứ phát trước. Bán thêm được cái đầu nào thì hay cái đấy còn chắc chắn sẽ tốt hơn cái là đợi trong nam có rồi cùng phát.

Cũng chỉ là cái lý do... để che đi cái sự không chuyên nghiệp.

Các bác còn lạ lẩm gì cách làm việc của AVG nữa, mà còn biện hộ giúp...

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: AVG bắt đầu tăng kênh trên DTT - Phát hiện nửa đêm ngày 13/10/14 (Cập nhật)

Làm việc không chuyện nghiệp nó vậy đó @@

À, mà nó có chạy chữ thông báo :), thấy bảo có thể xem được tận 136 kênh...

em thấy ad bên fanpage có vẻ nóng máy rồi :)) thấy nhiều anh em só ánh với K+ =))

nexus9x

Well-Known Member

Hắn xoắn quẩy như con trùng và BAN mấy em :)

;;) em bật face dạo qua đó thấy chắc có vẻ bực tức. mà em thấy mấy mem có gì mà so sánh nhỉ :D nó nét hơn và có bóng đá trận đinh thui.chứ có phải gì to tác hay là anh em k xem đc đâu mà cứ K+ K+ :)) thích thì em bán đầu K+ đang dùng cho này =))

tan_huy_93

Well-Known Member

;;) em bật face dạo qua đó thấy chắc có vẻ bực tức. mà em thấy mấy mem có gì mà so sánh nhỉ :D nó nét hơn và có bóng đá trận đinh thui.chứ có phải gì to tác hay là anh em k xem đc đâu mà cứ K+ K+ :)) thích thì em bán đầu K+ đang dùng cho này =))

Không tức mới lạ ;)), mà cũng có mấy bác bỏ K+ qua AVG, rồi chê K+ không có gì xem ngoài bóng đá :)

nexus9x

Well-Known Member

Không tức mới lạ ;)), mà cũng có mấy bác bỏ K+ qua AVG, rồi chê K+ không có gì xem ngoài bóng đá :)

em thì cũng đã dùng qua vài dịch vụ :D chỉ có mỗi fpt và vtc là chưa .. :D thấy nó cũng same same đc cái này mất cái kia.có cái gì là hoàn hảo đâu mà so sánh chi cho mệt

Mọi người ơi, có bảng kênh chính thức cho việc tăng toàn miền Bắc từ 0h đêm nay rồi nhé!!!

AVG sẽ lại chia thành 2 gói, nhưng không đặt tên mỹ miều nữa mà chỉ gọn lỏn "Gói A" và "Gói B". AVG còn che đi giá, nên em đang sợ là sẽ tăng giá... >-)^:)^
Nhưng mà nhiều kênh hay quá!!!!! Thế này thì không còn lý do để tơ tưởng đến những nhà cung cấp khác rồi 8->

Mọi người ơi, có bảng kênh chính thức cho việc tăng toàn miền Bắc từ 0h đêm nay rồi nhé!!!

AVG sẽ lại chia thành 2 gói, nhưng không đặt tên mỹ miều nữa mà chỉ gọn lỏn "Gói A" và "Gói B". AVG còn che đi giá, nên em đang sợ là sẽ tăng giá... >-)^:)^
Nhưng mà nhiều kênh hay quá!!!!! Thế này thì không còn lý do để tơ tưởng đến những nhà cung cấp khác rồi 8->

Nhìn cái gói kênh không mấy hấp dẫn mà tăng giá thì có mà ê sắc ra nếu khoảng 100k cho gói B thì còn chấp nhận được chứ quá 100k lắp dịch vụ khác hay hơn, mà nhìn list nhiều kênh HD quá trong khi chỉ có 4 tần số nghi chắc lại xài hàng fake như lúc trước nhỉ :))

nexus9x

Well-Known Member

Nhìn cái gói kênh không mấy hấp dẫn mà tăng giá thì có mà ê sắc ra nếu khoảng 100k cho gói B thì còn chấp nhận được chứ quá 100k lắp dịch vụ khác hay hơn, mà nhìn list nhiều kênh HD quá trong khi chỉ có 4 tần số nghi chắc lại xài hàng fake như lúc trước nhỉ :))

:> cứ chờ qua đêm nay đi bác

tan_huy_93

Well-Known Member

Mấy kênh tự sản xuất của AVG từ hình động đến hình đứng đều gắn chữ "HD" hết mới hãi @@, và hầu như kênh nào của VTC cũng có HD, có VTC14|HD luôn kìa ghê chưa :))

Đếm sơ sơ những kênh có chữa "HD" cũng khoảng 40 kênh... đù, chắc ngon :))

Che giá thì 1000% tăng giá... nếu như tăng hơn 100k/tháng em sẽ chia tay AVG ngay và luôn trước khi trong Nam tăng kênh...

#Lề: Lần tăng kênh này là xàm nhất từ khi em dùng đến bây giờ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Fake là cái chắc, nghĩ sao có 4 tần số mà phát được 108 trong đó có 40 kênh HD... MPEG-4 H264 nó không nén mà thần thánh đến mức đó đâu...

Tiêu chuẩn của DVB-T2 MPEG-4 băng thông 8Mhz "hình như" là chỉ có 18-20 kênh SD/tần số và 5-7 kênh HD/tần số.

bkboy

Member

Gói A thì xem khỉ gì nhỉ? kiểu này là ép mình dùng gói B rồi, mà tăng quá 100k thì như mọi người "say goodbye" luôn

tan_huy_93

Well-Known Member

Các bác kinh doanh bán đầu thu chắc biết AVG sẽ tăng lên bao nhiêu/tháng đúng không? Nói cho anh em biết mà còn tính chuyện lắp đầu thu nhà cung cấp khác...

nexus9x

Well-Known Member

=)) anh em DTT bắc đợi rồi chụp lên cho anh em chiêm ngưỡng :p có khi em quay về đung AVG lại thui. 40 kênh HD lận 8->

tan_huy_93

Well-Known Member

Gói A thì xem khỉ gì nhỉ? kiểu này là ép mình dùng gói B rồi, mà tăng quá 100k thì như mọi người "say goodbye" luôn

Gói A các kênh hay và cần xem hiện tại đều có thể xem free...như 3 kênh VTV|HD, HTV2HD, 3, 7HD và 9HD..rồi VTC1, 2, 3HD, 7 & 14, kênh Quốc Phòng, Truyền hình CAND... Truyền hình thông tấn...

tan_huy_93

Well-Known Member

=)) anh em DTT bắc đợi rồi chụp lên cho anh em chiêm ngưỡng :p có khi em quay về đung AVG lại thui. 40 kênh HD lận 8->

Ừ, 40 kênh "HD SIÊU NÉT" lận đó bác... và còn hàng chục kênh truyền hình ĐẶC SẮC khác mà đã có TỪ LÂU trên các dịch vụ khác.

#Lề: Từ khi có tin tăng kênh đến giờ, em chửi AVG là không hề sai...

Các bác cứ vào diện lý do để bên cho AVG tiếp đi nào... @@

Nói AVG không biết lắng nghe quá đúng... chửi hoài mà vẫn không khá lên nổi.

nexus9x

Well-Known Member

Ừ, 40 kênh "HD SIÊU NÉT" lận đó bác... và còn hàng chục kênh truyền hình ĐẶC SẮC khác mà đã có TỪ LÂU trên các dịch vụ khác.

#Lề: Từ khi có tin tăng kênh đến giờ, em chửi AVG là không hề sai...

Các bác cứ vào diện lý do để bên cho AVG tiếp đi nào... @@

Nói AVG không biết lắng nghe quá đúng... chửi hoài mà vẫn không khá lên nổi.

=)) em nhớ lần tăng kênh HD vừa rồi quá :)) vì nó mà em bỏ AVG luôn và ngay

Bên trên