AVG chính thức hoạt ở Đồng Nai từ tháng 3-2012 các bác có ai thử chưa?

Em hiện đang xài cáp HTV, em đang có ý định nâng cấp lên truyền hình HDTV nhưng chưa biết chọn nhà cung cấp nào. K+ thì chất lượng ok nhưng hơi mắc vả lại em cũng kg quá ham bóng banh. VTC HD nhiều tiếng xấu quá rồi. HTV HD thấy nhiều kênh HD upscale. Net TVHD, My TVHD khoảng cách từ nhà tới bưu điện hơn 1,5km kg đc. các nhà đài khác kg có cáp gần nhà.

Thấy AVG xuống Đồng Nai đã mừng nhưng khi tham khảo ở box Truyền hình HDTV thì thấy mỗi người nói một kiểu. Em có cảm giác rằng đa phần các bác trong box đó là của nhà mạng....nghe họ cãi nhau mà mệt.

Vẫn biết thiết bị của AVG là hiện đại nhưng em vẫn muốn tham khảo ý kiến bác nào đã dùng qua. Mong các bác cho ý kiến giúp em với.
Big thanks!

libekey

Ðề: AVG chính thức hoạt ở Đồng Nai từ tháng 3-2012 các bác có ai thử chưa?

éc, hình như AVG nó đang bị kiên đấy anh ^^. Cứ chờ 1 thời gian nữa xem sao :p

Có vẻ các bác Biên Hòa nhà mình kg quan tâm đến truyền hình HDTV lắm nhể?

Chất lượng kém, nội dung kém, nối chung cái gì cũng kém --> phí tiền.

Thanks!
Hôm nào nghé bác Trieuson view thử cái coi, nếu mà nó tệ vậy thì chọn thằng nào đây các bác?

DAIYOU

Active Member

Thanks!
Hôm nào nghé bác Trieuson view thử cái coi, nếu mà nó tệ vậy thì chọn thằng nào đây các bác?

Chọn Viettel thử đi ,nghe nói ở Biên Hòa xài tốt mạng ổn định lắm nhưng hôm bữa mình đăng ký nói khu vực mình ở nó hế line rồi nên chuyển qua FPT.

Đợt trước dùng VNPT rớt mạng hoài ngán quá.!

Chọn Viettel thử đi ,nghe nói ở Biên Hòa xài tốt mạng ổn định lắm nhưng hôm bữa mình đăng ký nói khu vực mình ở nó hế line rồi nên chuyển qua FPT.

Đợt trước dùng VNPT rớt mạng hoài ngán quá.!

Khoảng hơn một năm trước em dùng VNTP cũng ok mà, gần đây VNTP hay rớt mạng lắm hả? Vậy mà mình đang tính chuyển dùng lại VNTP
Hiện đang dùng mạng của HTV cable dùng 1 máy thì ok, nhung khi chia nhiều máy thì tín hiệu ra các cổng kg đều lúc đc lúc mất phải khởi động lại model mới đc. Hôm qua đi sửa máy tính cho khác hàng ở gần UBND p.Long Bình thấy mạng VNTP rớt hoài mình cứ nghĩ là chỉ chục chặc gì đó. Em đang cân nhắc FPT gói dành cho công ty rồi dùng nettv luôn

Thấy nhiều người chê AVG quá em chuyển qua thằng Viettell gói này Gói cước FTTH NETTV Viettel - Internet viettel vừa cáp quang vừa TV luôn, các bác dùng qua cho em cái đánh giá nhé. Bác Hoàng đang dùng gói này thì phải tấc độ down quốc tế và trong nc ra sao cho em hay với. thanks

cuctruong

Member

Thấy nhiều người chê AVG quá em chuyển qua thằng Viettell gói này Gói cước FTTH NETTV Viettel - Internet viettel vừa cáp quang vừa TV luôn, các bác dùng qua cho em cái đánh giá nhé. Bác Hoàng đang dùng gói này thì phải tấc độ down quốc tế và trong nc ra sao cho em hay với. thanks

Cần gì phải cáp quang, đường truyền ADSL bình thường cũng chạy HDTV phà phà, vừa coi vưà download cũng chẳng ảnh hưởng gì. Đang xài Home E+, down max speed ~ 450kb/s

Cần gì phải cáp quang, đường truyền ADSL bình thường cũng chạy HDTV phà phà, vừa coi vưà download cũng chẳng ảnh hưởng gì. Đang xài Home E+, down max speed ~ 450kb/s

Thanks bác, quả này em lên cáp quang luôn cho máu.

tea_love

E xài ADSL + Net TV của Viettel , chất lượng tín hiệu, ổn định, ít dịch vụ quảng cáo hơn của VNPT ở quê em. Tuy nhiên chỉ có tivi 21" nên ko dám đánh giá chất lượng hình ảnh.

Bên trên