AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

dmtk41

Member
Ðề: AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

Gói này có áp dụng ở Tp HCM chưa các bác

duyprobk

Member

Nghe đâu đâu cũng được giảm với khuyến mãi mà thấy nao lòng :-SS

dmtk41

Member

E vừa gọi điện 19001900 hỏi thì dc tư vấn muốn sử dụng 4tv thì cần đầu tư 4 đầu thu, mỗi đầu 1500k+ 150k phí lắp đặt, tổng cộng là 6600k cho khỏang 18 tháng sử dụng, sau đó thì 90k cho mỗi tháng.
Nhà e thì đang xem cáp SCTV khỏang 110k/tháng( 1 thuê bao chia nhiếu tv).
Theo các bác thì với chất lượng An Viên với cáp SCTV o tp HCM thì e có nên chuyển qua AN Vien ko. E chưa xem thực tế An Viên nên đang phân vân quá. E o Tp HCM.

Theo các bác thì với chất lượng An Viên với cáp SCTV o tp HCM thì e có nên chuyển qua AN Vien ko. E chưa xem thực tế An Viên nên đang phân vân quá. E o Tp HCM.

Nếu có SCTV rồi thì bác nên lắp truyền hình số HD của họ và chia thêm tín hiệu thì hay hơn đó. Chứ lắp 4 TV để phải mua 4 cái đầu thì rất phí phạm ;)
Chất lượng hình ảnh của AVG khi so với cáp số của SCTV thì không thể nào bằng được đâu ^:)^

đúng là đại lý của AVG có khác, so sánh lởm khởm vãi... 310k đắt hơn 230k là 80k nhưng mà gấp đôi số kênh, mưa gió bão bùng vẫn xem phè phè, có phải sướng không?

Chuẩn bác ạ, K+ thì hiện tại ngoài 3 kênh HD có đá bóng với 1 số TV series của Mỹ thì cũng ko có gì nhiều. Nếu so về số lượng kênh HD cùng độ phong phú chương trình thì K+ thua xa VtvCab. Chưa kể đến mưa gió bão bùng K+ cũng phập phù. Thế nên nhà em mới quất VTVcab HD và đăng ký thêm gói K+, một năm nạp 1-2 lần toàn vào đợt khuyến mãi, nạp thẻ K+ cũng vậy nạp 3 tháng được tặng 1 tháng, nên thực tế áng chừng chỉ khoảng 280k/tháng.

E vừa gọi điện 19001900 hỏi thì dc tư vấn muốn sử dụng 4tv thì cần đầu tư 4 đầu thu, mỗi đầu 1500k+ 150k phí lắp đặt, tổng cộng là 6600k cho khỏang 18 tháng sử dụng, sau đó thì 90k cho mỗi tháng.
Nhà e thì đang xem cáp SCTV khỏang 110k/tháng( 1 thuê bao chia nhiếu tv).

Không nên chuyển sang An Viên bác ơi, chất lượng thảm hại vô cùng :(
Giờ kênh nào cũng có logo An Viên to tướng góc màn hình, đã xấu còn thêm xấu @@

phamtug

Active Member

Không nên chuyển sang An Viên bác ơi, chất lượng thảm hại vô cùng :(
Giờ kênh nào cũng có logo An Viên to tướng góc màn hình, đã xấu còn thêm xấu @@

mh thằng này 1 kiểu trc cái logo nó đơn giản xem còn thích thích thỉnh thoảng cũng bật qua ngó vì nhà cũng dùng vtvcab HD nên có 5 kênh của nó giờ nó đổi style cho logo mẹ ơi xấu vãi ra lòe loẹt xanh, đỏ, tím, vàng..

sokita

Member

đúng là đại lý của AVG có khác, so sánh lởm khởm vãi... 310k đắt hơn 230k là 80k nhưng mà gấp đôi số kênh, mưa gió bão bùng vẫn xem phè phè, có phải sướng không?
Sướng cụ ạ. Lên 500k/tháng chắc mới hợp với đại gia :))
Đang nói vấn đề add-on mà cứ nói đi đâu =))

Sướng cụ ạ. Lên 500k/tháng chắc mới hợp với đại gia :))
Đang nói vấn đề add-on mà cứ nói đi đâu =))

biết ngay, có dính tí liên quan AVG là hễ động đến là bắt đầu cãi cho bằng được ^^

tớ xin lỗi là tớ chả thấy bác nói vấn đề add-on gì hết, mà chỉ thấy bác đang nói về giá tiền đắt hơn mà vẫn có người dùng, thì mình nói lại là đắt hơn mà đc nhiều hơn thì đương nhiên là vẫn có người dùng

thêm cái thứ hai nữa là đang nói về vấn đề mưa gió vẫn xem ổn định thì lại tự nhiên nói 500k ở đâu vào, xin lỗi một lần nữa là nhà tớ bh dùng cả 3 tivi đều có đầu HD của VTVcab rồi nhớ, đóng tiền trước analog nhiều năm và HD thì nạp vào đợt KM nên tính ra cả 3 tivi HD tổng là 200.5k/tháng (k xem thể thao nên k đóng K+)

"Lên 500k/tháng chắc mới hợp với đại gia" chính cái câu này thể hiện cái sự "nói đi đâu" của bác đấy ^^

xeonline

Member
em chưa đọc hết Thớt này . nhưng đầu thớt thì nhiều người khen AVG... đến cuối thớt lại có người chê AVG logo lòe loẹt, chất lượng thì thấp...
Riêng em em lắp đặt và sử dụng AVG từ những ngày mới thành lập vì tham khảo vài nhà đài ko nhà nào có HBOHD với StarMovie HD mà có thuyết minh tiếng việt + SUB (phù hợp với trẻ con và người già đọc SUB ko kịp) là em ưng cái bụng rồi .
Cụ ông xem phim nước ngoài mà như phim VIỆT
Cháu bé xem hoạt hình vừa học Chữ!

mh thằng này 1 kiểu trc cái logo nó đơn giản xem còn thích thích thỉnh thoảng cũng bật qua ngó vì nhà cũng dùng vtvcab HD nên có 5 kênh của nó giờ nó đổi style cho logo mẹ ơi xấu vãi ra lòe loẹt xanh, đỏ, tím, vàng..

Nếu bác chịu để ý thì sẽ thấy ngày thứ 7 có màu tím là đẹp nhất đó <:p<:p<:p:x:x:x

sokita

Member

biết ngay, có dính tí liên quan AVG là hễ động đến là bắt đầu cãi cho bằng được ^^

tớ xin lỗi là tớ chả thấy bác nói vấn đề add-on gì hết, mà chỉ thấy bác đang nói về giá tiền đắt hơn mà vẫn có người dùng, thì mình nói lại là đắt hơn mà đc nhiều hơn thì đương nhiên là vẫn có người dùng

thêm cái thứ hai nữa là đang nói về vấn đề mưa gió vẫn xem ổn định thì lại tự nhiên nói 500k ở đâu vào, xin lỗi một lần nữa là nhà tớ bh dùng cả 3 tivi đều có đầu HD của VTVcab rồi nhớ, đóng tiền trước analog nhiều năm và HD thì nạp vào đợt KM nên tính ra cả 3 tivi HD tổng là 200.5k/tháng (k xem thể thao nên k đóng K+)

"Lên 500k/tháng chắc mới hợp với đại gia" chính cái câu này thể hiện cái sự "nói đi đâu" của bác đấy ^^
Xem lại các cmt trươc xem đang nói vấn đề gì rồi cmt nói tiếp
Nếu không đọc lại thì xin end ở đây
ok?
P/S không nói đến " dịp khuyến mại" hay " đóng cả năm" vì cái đó không phải đại chúng
thì:
cáp analog 110k + 3TV HD 50k x3 = 150k = 260k
K+ mà dùng thêm nữa thì tự cộng vào nhé :))

Jedi Knight

Well-Known Member

Giờ cái đầu thu chập chờn, ko lẽ bỏ 1.5T mua cái đầu mới với chất lượng kênh như hiện nay !!!

Xem lại các cmt trươc xem đang nói vấn đề gì rồi cmt nói tiếp
Nếu không đọc lại thì xin end ở đây
ok?
P/S không nói đến " dịp khuyến mại" hay " đóng cả năm" vì cái đó không phải đại chúng
thì:
cáp analog 110k + 3TV HD 50k x3 = 150k = 260k
K+ mà dùng thêm nữa thì tự cộng vào nhé :))

được rồi k nói về những comment trước nữa (vì ai chả biết là phải "già mồm" mới làm được nghề sales =)), mất công đào bới xong tí nữa nó lại nghĩ thêm nó chửi mình này nọ)

còn về KM hay đóng trước thì tại sao k phải là đại chúng nhỉ, người ta đã tổ chức hẳn những ngày hội khách hàng, dựng các băng rôn ở 1 số khu dân cư để vận động đóng trước để vừa được giảm giá vừa đc tặng quà, còn ai mà vẫn đóng từng tháng thì cộng tác viên đến thu vẫn hỏi là có muốn đóng trước không... gần gũi với người dùng như thế lại kêu là không đại chúng... bó tay... đúng là nhân viên sales đã già mồm sẵn rồi thì của AVG lại càng hơn, nói k biết nghĩ

phamtug

Active Member

Chuẩn bác ạ cứ đến dịp k.m là cái bác thu tiền cáp ở khu vực e lại đi phổ biến cho k.h đc biết thông tin nên đợt r khu e đi lấy bia quá trời luôn còn e thì xem thông tin trên web vtvcab r nói bố mẹ biết

Chuẩn bác ạ cứ đến dịp k.m là cái bác thu tiền cáp ở khu vực e lại đi phổ biến cho k.h đc biết thông tin nên đợt r khu e đi lấy bia quá trời luôn còn e thì xem thông tin trên web vtvcab r nói cho bố mẹ biếấ

đấy bác thấy nhân viên sales bản chất già mồm đến cùng nó lộ ra chưa... mình là khách hàng của VTVcab ĐANG dùng 3 đầu HD rồi, tự tính ra là HAI TRĂM NGÀN LẺ NĂM TRĂM ĐỒNG mà bên AVG cứ nhất quyết chỉnh lại là 260k mới chịu =))

và ko những có bác thu tiền của khu thông báo mà còn có cả tin nhắn vào điện thoại di động và tin nhắn trên đầu thu mà lại còn kêu là k đại chúng

phamtug

Active Member

Ôi zào cò kèo với mấy ôg đại lý AVG này làm j kiểu j chả nói đc có biết thực tế nó ra sao đâu

sokita

Member

được rồi k nói về những comment trước nữa (vì ai chả biết là phải "già mồm" mới làm được nghề sales =)), mất công đào bới xong tí nữa nó lại nghĩ thêm nó chửi mình này nọ)

còn về KM hay đóng trước thì tại sao k phải là đại chúng nhỉ, người ta đã tổ chức hẳn những ngày hội khách hàng, dựng các băng rôn ở 1 số khu dân cư để vận động đóng trước để vừa được giảm giá vừa đc tặng quà, còn ai mà vẫn đóng từng tháng thì cộng tác viên đến thu vẫn hỏi là có muốn đóng trước không... gần gũi với người dùng như thế lại kêu là không đại chúng... bó tay... đúng là nhân viên sales đã già mồm sẵn rồi thì của AVG lại càng hơn, nói k biết nghĩ

Rất mệt với bác. Nói ko lại thì lại bảo già mồm :)
Chương trình KM theo kiểu đóng cả năm hay đóng từng tháng là theo chương trình KM, nên cước từng nhà có khác nhau. Nhà bác dùng 205k nhưng nhà khác dùng là 260k.
Như vậy nói VTVcab là 260k đúng hay sai? Giá niêm yết của VTVcab đưa ra cho gói đó là 260 hay 205?
Nhà bác có điều kiện đóng cả năm, nhà người khác chỉ có điều kiện đóng 1 tháng. Nó tùy theo khả năng hay theo đợt KM ko gọi là đại chúng được

Thôi chấm dứt tranh luận với bác tại đây. Mong bác ko quote lại cmt này

Rất mệt với bác. Nói ko lại thì lại bảo già mồm :)
Chương trình KM theo kiểu đóng cả năm hay đóng từng tháng là theo chương trình KM, nên cước từng nhà có khác nhau. Nhà bác dùng 205k nhưng nhà khác dùng là 260k.
Như vậy nói VTVcab là 260k đúng hay sai? Giá niêm yết của VTVcab đưa ra cho gói đó là 260 hay 205?
Nhà bác có điều kiện đóng cả năm, nhà người khác chỉ có điều kiện đóng 1 tháng. Nó tùy theo khả năng hay theo đợt KM ko gọi là đại chúng được

Thôi chấm dứt tranh luận với bác tại đây. Mong bác ko quote lại cmt này

xin phép tôi vẫn có quyền quote,
người ta đã viết là 200.5k, xong viết hẳn là HAI TRĂM NGÀN LẺ NĂM TRĂM ĐỒNG lại còn 205k gì, chả lẽ mắt kém đến thế?...

mà tôi đâu có nói là 260k là sai chưa? tôi thấy bác cứ cố chỉnh lại với thái độ cười cợt trước đó ạ... xong lại còn kiểu tự nhiên ở đâu ra quả 500k/tháng để giúp ích gì? cái đó chẳng phải cố tình chọc thêm cơn tức hay sao?

tôi đã nói rõ là tôi ĐANG dùng với mức giá 200500VNĐ cho 3 tivi HD, mình là khách hàng THÔNG MINH thì mình nên chọn cách đóng tốt nhất, đâu có ai bắt là hết hạn thẻ mới đc gia hạn đâu, còn cách hiểu cái "đại chúng" của bác nó khác với tôi ok?

p.s. bác có chắc là tôi nói k lại không? lý lẽ tôi đưa ra hoàn toàn hợp lý, và tôi nói bác già mồm chính và bác có thái độ giễu cợt trước ok... dù sao thì cũng chúc mừng bác giữ vững "đức tính" của một người làm nghề sales

Bên trên