AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

phamtug

Active Member
Ðề: AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

2 kênh thể thao tv & bóng đá tv HD trên avg là hàng lởm logo HD thôi 576p mà đòi HD j muốn xem hàng sịn chỉ có dùng chính chủ

thebluez

Active Member

2 kênh TTTV BDTV là HD nhé nhưng không so sánh với HD của K+ được!

vậy HD của AVG tức là cỡ nào nhỉ? Mình chưa xài nên cũng chẳng biết :D

Mình lên website của AVG thì thấy gói DTT cao cấp thì có BBDTV HD, TTTV HD nhưng DTH thì lại không có, kì vậy ta? Mà DTT mình đóng 88k/tháng là có mấy kênh thể thao của nó như TTTV HD, BDTV HD, HTV, Fox HD, Fox 2 HD, Golf HD, True HD luôn ấy hả? Có cần mua gói VTVCab nữa không? Hay gói VTVCab hiện nay đã nằm trong 88k/tháng rồi?

thebluez

Active Member

2 kênh thể thao tv & bóng đá tv HD trên avg là hàng lởm logo HD thôi 576p mà đòi HD j muốn xem hàng sịn chỉ có dùng chính chủ

vậy mấy kênh HD nước ngoài chất lượng như thế nào? :D

mario80vn

Member

vậy HD của AVG tức là cỡ nào nhỉ? Mình chưa xài nên cũng chẳng biết :D

Mình lên website của AVG thì thấy gói DTT cao cấp thì có BBDTV HD, TTTV HD nhưng DTH thì lại không có, kì vậy ta? Mà DTT mình đóng 88k/tháng là có mấy kênh thể thao của nó như TTTV HD, BDTV HD, HTV, Fox HD, Fox 2 HD, Golf HD, True HD luôn ấy hả? Có cần mua gói VTVCab nữa không? Hay gói VTVCab hiện nay đã nằm trong 88k/tháng rồi?
VTVCab đã nằm trong gói 88k rồi bác ạ, nếu với giá 50k/tháng thì mình nghĩ AVG tốt trong tầm giá!

phamtug

Active Member

Bác cứ ? Mấy bác đag dùng ấy nếu bác cảm thấy phù hợp thì múc

thebluez

Active Member

Bác cứ ? Mấy bác đag dùng ấy nếu bác cảm thấy phù hợp thì múc

Kiểu này thì trước sau vẫn song hành một cái đầu K+ HD, VTVCab HD thôi nhưng trong tương lai khi ông Nhà Nước số hóa rồi thì mấy phòng còn lại chơi AVG là quá đẹp. 4TV mà chỉ có 90k, wowwww

Nhưng nhà mình ở SG thì lắp DTT hay DTH thế nhỉ?

phithien

Well-Known Member

Kiểu này thì trước sau vẫn song hành một cái đầu K+ HD, VTVCab HD thôi nhưng trong tương lai khi ông Nhà Nước số hóa rồi thì mấy phòng còn lại chơi AVG là quá đẹp. 4TV mà chỉ có 90k, wowwww

Nhưng nhà mình ở SG thì lắp DTT hay DTH thế nhỉ?

Sài gòn thì chiến DTT cho nó ổn bác àh. vì DTH thì trời mưa chỉ còn cách đi ngủ sớm, DTT thì mưa nắng ko lo.

thebluez

Active Member

2 kênh TTTV BDTV là HD nhé

mình thấy nó quảng cáo là BDTV và TTTV, còn quảng cáo giá cũ là BDTV HD, TTTV HD, chỉ sợ lừa tình :v

Sài gòn thì chiến DTT cho nó ổn bác àh. vì DTH thì trời mưa chỉ còn cách đi ngủ sớm, DTT thì mưa nắng ko lo.

vậy phòng nào lắp là phải đầu tư một cái anten của nó hả? 4 TV tổng cộng chi phí là 5 tiệu 2 thì phải

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác này đúng là tham quá! 50K gói HD còn kêu đắt thì chắc bên AVG họ cũng ko cần những khách hàng ko thiện chí như bác đâu ;))

Bác là bên bán hàng AVG thì im đi, bác thì biết gì, ở đây không ai mà không rõ chất lượng HD SIÊU NÉT của AVG mà bác còn bảo thân với chả thiện...

Bên cung cấp làm ăn láo thế còn nói đến thân thiện à.?

Thử xem thằng AD page Facebook AVG kìa, xem nó có thân thiện không..?

Có thể bỏ ra số tiền nhiều hơn để xem chất lượng HD thật, thí dụ như VTVCab chẳng hạn, thay vì 50k dùng AVG mà HD chẳng ra gì...

thebluez

Active Member

Có thể bỏ ra số tiền nhiều hơn để xem chất lượng HD thật, thí dụ như VTVCab chẳng hạn, thay vì 50k dùng AVG mà HD chẳng ra gì...

sao nghe bác nói xong tự dưng hoang mang quá :(. Mấy kênh Việt Nam HD dởm đã đành, lỡ HBO Star Fox... cùi luôn thì chán lắm

tan_huy_93

Well-Known Member

Mình dùng gói 20k thôi mà :D :D

Gói A ngoài hai kênh BTV tỉnh em ra thì các kênh còn lại các kênh khác em có xem là.. QPVN, VNews; ANTV; HTV2; VTV1, 3 & 6; HTV2, 3, 7 & 9.. thì đã xem không phí...

Em chỉ xem các kênh trên, còn các kênh còn lại của gói A em không mặn mà...

Gói B em xem Mỗi AXN; HBO; StarMovies; FoxSports thôi nên em mới bảo 50k còn đắt đó anh @@ :(, BĐTV và TTTV em cũng xem nhưng xem không phí ở nguồn khác rồi nên tính ra gói B em xem đúng 4 kênh thôi @@, 4 kênh HD chất lượng kém mà 50k là quá đắt @@ :(

tan_huy_93

Well-Known Member

sao nghe bác nói xong tự dưng hoang mang quá :(. Mấy kênh Việt Nam HD dởm đã đành, lỡ HBO Star Fox... cùi luôn thì chán lắm

Bác ở đâu, Hà Nội cứ quất ngay VTVCab khỏi cần hoang mang.

thebluez

Active Member

Gói A ngoài hai kênh BTV tỉnh em ra thì các kênh còn lại các kênh khác em có xem là.. QPVN, VNews; ANTV; HTV2; VTV1, 3 & 6; HTV2, 3, 7 & 9.. thì đã xem không phí...

Em chỉ xem các kênh trên, còn các kênh còn lại của gói A em không mặn mà...

Gói B em xem Mỗi AXN; HBO; StarMovies; FoxSports thôi nên em mới bảo 50k còn đắt đó anh @@ :(, BĐTV và TTTV em cũng xem nhưng xem không phí ở nguồn khác rồi nên tính ra gói B em xem đúng 4 kênh thôi @@, 4 kênh HD chất lượng kém mà 50k là quá đắt @@ :(

Gói A mình thấy có kênh VTC3 HD, VTC2 HD, Ha Noi 2 xem NHA những trận thường cũng ngon mà. 20k kể cũng rẻ đấy chứ :D
AXN HD, HBO HD...chất lượng HD trên AVG sao bác? ok không?

Bác ở đâu, Hà Nội cứ quất ngay VTVCab khỏi cần hoang mang.

mình ở SG, chắc mai mốt cũng qua VTVCab thôi nhưng tại vì nhà mình có 5 TV lận nên tính lắp những phòng còn lại là AVG cho nó kinh tế. Mình có thêm căn hộ ở ngoài nữa, vậy không biết bên nhà của mình lắp 4 DTT AVG, sau đó mình đem 1 DTT AVG sang căn hộ bên kia được không nhỉ? Tại lâu lâu mói qua căn hộ chứ không ở thường xuyên :D

ngonphi_bg

Member

Sao DHT không thấy giảm giá nhỉ? Mà cũng chỉ có hơn 80 kênh không tính mấy cái kênh nhạc tiếng.

homerhp

Well-Known Member

các bác cho e hỏi thế bh nên chọn vtvcab hay avg ạ

thebluez

Active Member

ủa? mà AVG thuyết minh, lồng HBO Star Movies hả ta, chán vậy. Có cách nào nghe song ngữ không? Chứ như vậy thì âm thanh nó không được 5.1 :(

binhhc

Moderator

Bác có thể chọn dịch vụ khác mà
Vì AVG đã xác định Đâu là khách hàng của mình
Có thể suy luận ra là khách hàng của AVG sẽ là người có thu nhập trung bình và thấp.
Nhưng cũng chỉ ở TP và đồng bằng thôi. Bà con miền núi đâu có sóng DTT để mà hưởng. :p

sokita

Member

kênh HBO với Starmovies nói là xấu hơn thôi, nhưng cũng ko phải là HD chất lượng SD đối với 2 kênh này.
Nếu bác lắp AVG thời điểm này thì em nghĩ là ok rồi. Còn VTVcab cũng được HD khá đẹp cơ mà giá chát gấp 3.
Cái đó thì bác cứ cân nhắc. Nếu tài chính ok thì cứ K+ hoặc VTVcab cũng được. Bù lại AVG cho nội dung và chất lượng hình ảnh đẹp trong tầm tiền.
Đối tượng khách hàng AVG nhắm đến là BÌNH DÂN

AnhBaSG

Member

ủa? mà AVG thuyết minh, lồng HBO Star Movies hả ta, chán vậy. Có cách nào nghe song ngữ không? Chứ như vậy thì âm thanh nó không được 5.1 :(

Có nhà cung cấp truyền hình nào mà cung cấp âm thanh 5.1 đâu bác! Bác muốn tắt thuyết minh thì trên remote có nút chỉnh mà, em quên mất rồi! =))

sokita

Member

Có thể suy luận ra là khách hàng của AVG sẽ là người có thu nhập trung bình và thấp.
Nhưng cũng chỉ ở TP và đồng bằng thôi. Bà con miền núi đâu có sóng DTT để mà hưởng. :p

DTH em nghĩ sau khi chuyển về vinasat cũng sẽ giảm như DTT thôi bác Bính ạ

Bên trên