AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

thebluez

Active Member
Ðề: AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

kênh HBO với Starmovies nói là xấu hơn thôi, nhưng cũng ko phải là HD chất lượng SD đối với 2 kênh này.
Nếu bác lắp AVG thời điểm này thì em nghĩ là ok rồi. Còn VTVcab cũng được HD khá đẹp cơ mà giá chát gấp 3.
Cái đó thì bác cứ cân nhắc. Nếu tài chính ok thì cứ K+ hoặc VTVcab cũng được. Bù lại AVG cho nội dung và chất lượng hình ảnh đẹp trong tầm tiền.
Đối tượng khách hàng AVG nhắm đến là BÌNH DÂN

mình đang tính tới tương lai khi Nhà Nước áp dụng số hóa ấy mà :D, chuyển sang AVG 4 TV mà chỉ có 90k/tháng cho nó rẻ

Có nhà cung cấp truyền hình nào mà cung cấp âm thanh 5.1 đâu bác! Bác muốn tắt thuyết minh thì trên remote có nút chỉnh mà, em quên mất rồi! =))

à, ý của mình là âm thanh left - right phân biệt rõ ràng thôi, đại loại như con ngựa đi từ bên phải thì loa phải vang lên trước ấy mà :D. Còn nghe tiếng anh vẫn sống động hơn tiếng Việt khi xem phim Mỹ, nếu có chỉnh audio gốc thì hay quá

tan_huy_93

Well-Known Member

Gói A mình thấy có kênh VTC3 HD, VTC2 HD, Ha Noi 2 xem NHA những trận thường cũng ngon mà. 20k kể cũng rẻ đấy chứ :D
AXN HD, HBO HD...chất lượng HD trên AVG sao bác? ok không?

mình ở SG, chắc mai mốt cũng qua VTVCab thôi nhưng tại vì nhà mình có 5 TV lận nên tính lắp những phòng còn lại là AVG cho nó kinh tế. Mình có thêm căn hộ ở ngoài nữa, vậy không biết bên nhà của mình lắp 4 DTT AVG, sau đó mình đem 1 DTT AVG sang căn hộ bên kia được không nhỉ? Tại lâu lâu mói qua căn hộ chứ không ở thường xuyên :D

Dù 20k rẻ thật, nhưng khi bác được xem EPL chính chủ không phí từ số mặt VTC luôn, hoặc nguồn khác cũng không phí.. thì bác sẽ thấy 20k nó cũng đắt, với 20k em có thể cho em của em đi chơi với bạn nó.. như thế nó tình nghĩa hơn.

Còn HD thì ở đây có nhiều bác nói rồi, Tiền nào của đấy... hoặc tệ hơn có bác nói là Của rẻ là của ôi.

thebluez

Active Member

Nhân đây cho mình hỏi luôn là ví dụ nhà mình lắp 4TV DTT AVG, tức 90k/tháng. Bây giờ mình đem 1 cái DTT AVG sang nhà khác được không? Và nếu lắp 5, 6 TV thì giá vẫn 90k/tháng hả? :D

thebluez

Active Member

Dù 20k rẻ thật, nhưng khi bác được xem EPL chính chủ không phí từ số mặt VTC luôn, hoặc nguồn khác cũng không phí.. thì bác sẽ thấy 20k nó cũng đắt, với 20k em có thể cho em của em đi chơi với bạn nó.. như thế nó tình nghĩa hơn.

Còn HD thì ở đây có nhiều bác nói rồi, Tiền nào của đấy... hoặc tệ hơn có bác nói là Của rẻ là của ôi.

nhưng nhà lắp nhiều TV thì nó kinh tế hơn chứ :D. Mình cũng khoái VTVCab lắm nhưng chắc chỉ chơi 1 đầu HD VTVCab thôi :D

sokita

Member

Nhân đây cho mình hỏi luôn là ví dụ nhà mình lắp 4TV DTT AVG, tức 90k/tháng. Bây giờ mình đem 1 cái DTT AVG sang nhà khác được không? Và nếu lắp 5, 6 TV thì giá vẫn 90k/tháng hả? :D

mang sang đc. nhưng mà 5.6 cái thì chưa biết, cái này chưa có chính sách rõ ràng đâu. có thể admin đang chém gió :D

phithien

Well-Known Member

mình thấy nó quảng cáo là BDTV và TTTV, còn quảng cáo giá cũ là BDTV HD, TTTV HD, chỉ sợ lừa tình :v

vậy phòng nào lắp là phải đầu tư một cái anten của nó hả? 4 TV tổng cộng chi phí là 5 tiệu 2 thì phải

Em cũg ko rõ, ko biết DTT có dùng bộ chia được ko nhỉ. nhà em dùng 3 TV, nhưng chỉ 1 chảo và 1 cục chia 3. Nếu nhà bác nào gần nhà đài thì dùng cái anten nhỏ nhỏ xinh xinh của AVG cũng tiện, khỏi dây nhợ lung tung

sokita

Member

giờ chưa có cái gọi là
EPL chính chủ không phí từ số mặt VTC
đâu nhé

tan_huy_93

Well-Known Member

Ôi thôi, bây giờ Box AVG toàn là dân buôn vào múa tay...

Xin lỗi, chứ em không hề ưa dân buôn đầu thu, cứ nói ôi thôi nào là... mà thôi ở đây không ai là không rõ chất lượng HD SIÊU NÉT của AVG nữa rồi.

Từ khi lập nick tới giờ, em là "người sử dụng" ít chê AVG nhất ở đây mà em còn chê là các bác hiểu chất lượng rồi đấy...

Dành cho các bác nào muốn lắp THTT AVG..

Đầu tiên là tuỳ vào khả năng tài chính mà chọn, kế đến là nhu cầu xem và đến chất lượng hình ảnh...
Riêng với AVG thì tiêu chí chất lượng hình ảnh tốt nhất nên bỏ qua đừng xem xét tiêu chí này, các bác chỉ cần xem xét khả năng tài chính và nhu cầu xem truyền hình của mình là gì rồi xem danh sách kênh, mình có thể xem được gì hay những thứ mình muốn xem có ở danh sách kênh này không...

Sau khi xem xét xong thì xem những ai mà mình quen có làm trong bưu điện không, nhờ họ mang về cho một bộ.

sokita

Member

Ôi thôi, bây giờ Box AVG toàn là dân buôn vào múa tay...

Xin lỗi, chứ em không hề ưa dân buôn đầu thu, cứ nói ôi thôi nào là... mà thôi ở đây không ai là không rõ chất lượng HD SIÊU NÉT của AVG nữa rồi.

Từ khi lập nick tới giờ, em là "người sử dụng" ít chê AVG nhất ở đây mà em còn chê là các bác hiểu chất lượng rồi đấy...

Dành cho các bác nào muốn lắp THTT AVG..

Đầu tiên là tuỳ vào khả năng tài chính mà chọn, kế đến là nhu cầu xem và đến chất lượng hình ảnh...
Riêng với AVG thì tiêu chí chất lượng hình ảnh tốt nhất nên bỏ qua đừng xem xét tiêu chí này, các bác chỉ cần xem xét khả năng tài chính và nhu cầu xem truyền hình của mình là gì rồi xem danh sách kênh, mình có thể xem được gì hay những thứ mình muốn xem có ở danh sách kênh này không...

Sau khi xem xét xong thì xem những ai mà mình quen có làm trong bưu điện không, nhờ họ mang về cho một bộ.
Rất chuẩn=D>=D>

tan_huy_93

Well-Known Member

giờ chưa có cái gọi là đâu nhé

:)) không có ư, thưa bác dân buôn AVG, vậy bác hỏi xem ở có ai xem MIỄN PHÍ Premier League trên VTC2 và VTC3 vào mỗi thứ bảy không?

Còn chính chủ ở đây, thay vì xem VTC2 và VTC3 trên số mặt đất AVG, thì xem chính chủ từ số mặt đất VTC... đã hiểu chưa?

sokita

Member

:)) không có ư, thưa bác dân buôn AVG, vậy bác hỏi xem ở có ai xem MIỄN PHÍ Premier League trên VTC2 và VTC3 vào mỗi thứ bảy không?

Còn chính chủ ở đây, thay vì xem VTC2 và VTC3 trên số mặt đất AVG, thì xem chính chủ từ số mặt đất VTC... đã hiểu chưa?
Vậy sao?
chắc sau lần này có bác bỏ AVG rồi

tan_huy_93

Well-Known Member

VTC 3 và VTC2 phát Premier League???
Có đang nhầm sang vtc3 hd ???

Bác là dân buôn AVG nên không biết thì không có gì lạ đâu ;)), đừng cười to với người khác để tự hào về cái ngờ u của mình :)

sokita

Member

Bác là dân buôn AVG nên không biết thì không có gì lạ đâu ;)), đừng cười to với người khác để tự hào về cái ngờ u của mình :)

Không sao. VTC2 và VTC 3 phát ngoại hàng anh thì đầu thu DVB T bán càng tốt thôi.
Bán AVG hay cái gì ko quan trọng quan trọng là tiền thu về thôi ;)

trucon95

Member

Gói A ngoài hai kênh BTV tỉnh em ra thì các kênh còn lại các kênh khác em có xem là.. QPVN, VNews; ANTV; HTV2; VTV1, 3 & 6; HTV2, 3, 7 & 9.. thì đã xem không phí...

Em chỉ xem các kênh trên, còn các kênh còn lại của gói A em không mặn mà...(
À.. vậy gu của Bác là.. Thời sự, THể thao, phim Hàn và phim hoạt hình lồng tiếng.

sokita

Member

À.. vậy gu của Bác là.. Thời sự, THể thao, phim Hàn và phim hoạt hình lồng tiếng.

Nói kiểu đó thì mình đang dùng smartbox của vnpt nên xem được hết mà chẳng mất đồng phí thuê bao nào
Nên có 1k thì cũng đắt =))

tan_huy_93

Well-Known Member

Nói kiểu đó thì mình đang dùng smartbox của vnpt nên xem được hết mà chẳng mất đồng phí thuê bao nào
Nên có 1k thì cũng đắt =))

Thế nói kiểu như bác là phát biểu theo đám đông đúng không ;))

sokita

Member

Thế nói kiểu như bác là phát biểu theo đám đông đúng không ;))

Đương nhiên mỗi chính sách đưa ra đều dựa theo nhu cầu của số đông, chứ không phải của riêng ai ;))

tan_huy_93

Well-Known Member

Dù là xem thì cũng là sở thích cá nhân, mà đã cá nhân rồi thì bác không cần phải bận tâm em xem gì trên các kênh đó.

Mà em đang nói chuyện với bác khác, mà các bác cứ thích nhảy vào phát ngôn linh tinh thế, ở trang trước thì bác tướng rồi sao gì đó, rồi bác sokita gì đó, rồi giờ tới bác...

tan_huy_93

Well-Known Member

Đương nhiên mỗi chính sách đưa ra đều dựa theo nhu cầu của số đông, chứ không phải của riêng ai ;))

Em không thuộc thành phần có xu hướng tâm lý đám đông, và sở thích cá nhân em là vậy đó, bác có xu hướng đám đông sao lại bận tâm cá nhân em xem cái gì?

sokita

Member

Em không thuộc thành phần có xu hướng tâm lý đám đông, và sở thích cá nhân em là vậy đó, bác có xu hướng đám đông sao lại bận tâm cá nhân em xem cái gì?

sao lại là xu hướng đám đông nhỉ.
Đang nói chính sách đưa ra dựa trên số đông
Lạc đề quá đi :)

Bên trên