AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

Ðề: AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

vậy HD của AVG tức là cỡ nào nhỉ? Mình chưa xài nên cũng chẳng biết :D

Mình lên website của AVG thì thấy gói DTT cao cấp thì có BBDTV HD, TTTV HD nhưng DTH thì lại không có, kì vậy ta? Mà DTT mình đóng 88k/tháng là có mấy kênh thể thao của nó như TTTV HD, BDTV HD, HTV, Fox HD, Fox 2 HD, Golf HD, True HD luôn ấy hả? Có cần mua gói VTVCab nữa không? Hay gói VTVCab hiện nay đã nằm trong 88k/tháng rồi?
Nằm trong đó hết rồi.

duyhaiphong

Active Member

Ng ta thấy rẻ ng ta dùng , chất lượng thế nào ng ta tự phán xét lợi hại . Bận tâm hộ làm gì cho mệt người .
Ở đời ko có bữa ăn nào miễn phí, càng ko có gì dc gọi là ngon, bổ , rẻ cả .

Thời này làm éo gì có quán nào bán ngon bổ rẻ nữa đâu mà tìm ăn. Dẹp mịa hết đi, nhức hết cả đầu.
Bao giờ DTT miền nam giống DTT miền bắc và giá là 20k và 50K.

1ost_mo0n

Member

Giá thế này là hợp lý, một bước đi đúng hướng của AVG - nếu chất lượng HD tốt sẽ quay lại dùng tiếp. Các bác cho review lại mấy kênh HD trước mình hay xem như StarWorld HD, Starmovies HD và discovery HD xem chất lượng còn ngon không nhé, chỉ sợ lại về hết 576 thì cũng nản lắm.

Giá như thế quá đẹp nếu so với truyền hình cáp analog thì avg vẫn trội hơn

tan_huy_93

Well-Known Member

Truyền hình số phải so với truyền hình số chứ bác...bác so với Analog rồi bảo AVG ngon hơn thì chẳng khác gì thằng AD page Facebook AVG nó TDTT rằng SD AVG xem trên TV màn hình cong đẹp hơn HD của các dịch vụ khác xem trên TV màn hình phẳng... @@ :(

Thử so với cáp số đi, sao cứ lôi cái Analog cỗ xưa ra so với DVB-T2 hoài :(

tan_huy_93

Well-Known Member

Thời này làm éo gì có quán nào bán ngon bổ rẻ nữa đâu mà tìm ăn. Dẹp mịa hết đi, nhức hết cả đầu.
Bao giờ DTT miền nam giống DTT miền bắc và giá là 20k và 50K.

Thì em đã nói là dịch vụ sẽ thật sự tốt khi người dùng dung hòa các tiêu chí Tài chính - nhu cầu xem - và cảm nhận về chất lượng hình ảnh.

tan_huy_93

Well-Known Member

vậy HD của AVG tức là cỡ nào nhỉ? Mình chưa xài nên cũng chẳng biết :D

Mình lên website của AVG thì thấy gói DTT cao cấp thì có BBDTV HD, TTTV HD nhưng DTH thì lại không có, kì vậy ta? Mà DTT mình đóng 88k/tháng là có mấy kênh thể thao của nó như TTTV HD, BDTV HD, HTV, Fox HD, Fox 2 HD, Golf HD, True HD luôn ấy hả? Có cần mua gói VTVCab nữa không? Hay gói VTVCab hiện nay đã nằm trong 88k/tháng rồi?

Trong các kênh thể thao bác nêu thì BĐTV; TTTV; Golf là HD 576 SIÊU NÉT.

TrueSports và FoxSports là HD thật nhưng đã bị nén khá nhiều, còn FoxSports 2 trên AVG chỉ có kênh FoxSports 2 SD thôi mà nhỉ, đâu có FoxSports 2|HD đâu bác?

thebluez

Active Member

1 chính 3 phụ = 90k/tháng
1 chính 3 phụ nhưng chỉ mua 3 đầu thu, dc tặng 1 đầu thu

Qua tới cái thứ 5 là làm vòng mới đó bác, hihi

thế cũng hay, vậy mai mốt tốn 3 triệu 9 thôi, xong xuôi đem một cái đầu DTT qua căn hộ riêng :D

Bây giờ AVG giảm xuống 20k/ tháng có thể để hướng tới bà con nghèo mà. SD và HD thì xem trên TV ctr và tv LCD 32 inch thì có khác biệt nhiều ko các bác?

xem HD AVG trên TV 32 inch ok không mọi người?

Giá thế này là hợp lý, một bước đi đúng hướng của AVG - nếu chất lượng HD tốt sẽ quay lại dùng tiếp. Các bác cho review lại mấy kênh HD trước mình hay xem như StarWorld HD, Starmovies HD và discovery HD xem chất lượng còn ngon không nhé, chỉ sợ lại về hết 576 thì cũng nản lắm.

cùng câu hỏi, chẳng rõ mấy kênh HD nước ngoài trên AVG ra sao?

một phương án tuyệt với khi tương lai analog bị cắt :D

Trong các kênh thể thao bác nêu thì BĐTV; TTTV; Golf là HD 576 SIÊU NÉT.

TrueSports và FoxSports là HD thật nhưng đã bị nén khá nhiều, còn FoxSports 2 trên AVG chỉ có kênh FoxSports 2 SD thôi mà nhỉ, đâu có FoxSports 2|HD đâu bác?

vậy xem trên TV 32 inch thì thế nào nhỉ?

thebluez

Active Member

mà sao DTT của miền nam thua DTT miền bắc nhiều thế?

Truyền hình số phải so với truyền hình số chứ bác...bác so với Analog rồi bảo AVG ngon hơn thì chẳng khác gì thằng AD page Facebook AVG nó TDTT rằng SD AVG xem trên TV màn hình cong đẹp hơn HD của các dịch vụ khác xem trên TV màn hình phẳng... @@ :(

Thử so với cáp số đi, sao cứ lôi cái Analog cỗ xưa ra so với DVB-T2 hoài :(
Mình chỉ so sánh về mặt bằng giá nếu so giá thì nó vẫn trội hơn chứ nếu so về số thì chắc chắn là nó ko bằng rồi với số tiền bỏ ra như thế mình ko thể đòi hỏi cao hơn được thật sự thì số người quan tâm đến chất lượng hình ảnh vẫn còn ít lắm bạn vì đa số ngườ i ta vẫn còn xem cáp analog đó thôi nếu chỗ mình có sóng DTT của AVG mình sẽ lắp nó cắt cáp SCTV đi là vừa tính ra nếu lắp gói B của AVG sẽ lời được 39k. Bạn nên thoải mái chút đi mình cũng chả ưa gì thằng ad của fanpage AVG nhưng mình dùng dịch vụ của họ chứ bận tâm chi mấy lời TDTT của nó

tan_huy_93

Well-Known Member

thế cũng hay, vậy mai mốt tốn 3 triệu 9 thôi, xong xuôi đem một cái đầu DTT qua căn hộ riêng :D

TV 32" màn hình phẳng thì không biết nó sao chứ JVC 14" màn hình cong thần thánh thì nó SIÊU NÉT bác à ;)

thebluez

Active Member

đây là tin nhắn của mình với AVG trên fb, không biết có thật không:

"ad ơi, sao gói DTT cao cấp ở miền Nam lại thua sút so với DTT miền Bắc thế ạ? Vậy không biết chừng nào DTT miền Nam mới giảm giá xuống còn 50k như miền Bắc? Và DTT miền Nam có tăng kênh bằng với DTT miền Bắc hay không?
AVG: ĐT miền Nam chúng tôi sắp tăng kênh như MB rồi. Còn từ 1/12/2014 thì MN cũng sẽ như MB thôi

Từ 1/12 MN cũng sẽ như MB, tức ý ad là gói cao cấp ở MN cũng giảm xuống còn 50k hả ad? Còn vụ tăng kênh ngang MB ad có thể nói cụ thể khi nào được không? . Mình muốn biết để mình tính toán sử dụng những dịch vụ khác í mà, đến khi AVG OK thì cắt và chuyển qua AVG luôn
Từ 1/12 MN cũng sẽ như MB, tức ý ad là gói cao cấp ở MN cũng giảm xuống còn 50k hả ad? Còn vụ tăng kênh ngang MB ad có thể nói cụ thể khi nào được không? . Mình muốn biết để mình tính toán sử dụng những dịch vụ khác í mà, đến khi AVG OK thì cắt và chuyển qua AVG luôn
AVG: Dự kiến là thời gian như vậy đó bạn. Có khác nhau về gói kênh địa phương thôi (gói MN thì sẽ bớt các kênh địa phương của MB)

Kênh địa phương thì mình không cần nhưng mấy kênh của HTVC, rồi BBC và QPVN...thì sao ad? MB và MN DTT chênh lệch nhau tới tầm 30 kênh chứ không ít đâu
AVG: Về cơ bản là MN sẽ giống MB bạn nhé. Bên mình đang lắp máy phát trong MN rồi"

thebluez

Active Member

nếu chỗ mình có sóng DTT của AVG mình sẽ lắp nó cắt cáp SCTV đi là vừa tính ra nếu lắp gói B của AVG sẽ lời được 39k

chính xác, mai mốt AVG ngon là cắt SCTV thôi. Sau đó suy nghĩ VTVCab sau :))

portlet

Member

Hiện tại em xem trên con Samsung 32'' mấy kênh HD gốc (AXN, StarMovies, HBO...) ngồi ở khoảng cách 2m cũng thấy ổn. Còn mấy kênh VTV, VTC, HTV... vẫn còn lởm lắm. Em ở SG nha

thebluez

Active Member

Hiện tại em xem trên con Samsung 32'' mấy kênh HD gốc (AXN, StarMovies, HBO...) ngồi ở khoảng cách 2m cũng thấy ổn. Còn mấy kênh VTV, VTC, HTV... vẫn còn lởm lắm. Em ở SG nha

vậy cắt analog chuyển qua AVG thế cũng lời rồi :D

Đôrêmi

Moderator

Chờ trang chủ AVG thông báo chính thức đã, các bác tạm thời hoãn tranh luận "gay gắt" nhé!

thebluez

Active Member

Nhưng mà ngặc nỗi không có sóng T2 bác các bác ở thành phố sướng thật chứ như em ở quê cần 1 tí sóng cũng không có

không rành về vụ này lắm nên không biết sóng T2 là gì :D

Chờ trang chủ AVG thông báo chính thức đã, các bác tạm thời hoãn tranh luận "gay gắt" nhé!

chắc sớm muộn thôi :D

DVB T2 là sóng số mặt đất thế hệ 2 cái mà AVG và VTV đang dùng để truyền tín hiệu truyền hình số đó bạn

Bên trên