AVG liệu có rục rịch gì cho cơ hội này?

petiteLoan

VTC dừng đổi đầu DVB-T sang DVT-T2 vì... cung ko đủ cầu, sản xuất ko kịp đáp ứng nhu cầu trong dân @@

AVG liệu có làm gì để lôi kéo khách hàng từ VTC chuyển qua ko @@

"cả nước hiện có hơn 22,355 triệu hộ dân, trong đó số hộ gia đình sử dụng truyền hình số mặt đất (chuẩn DVB-T) khoảng 3,64 triệu hộ, cáp và IPTV là 4,4 triệu hộ, truyền hình vệ tinh (DTH) khoảng 973.000 hộ, số hộ gia đình thu sóng truyền hình analog là hơn 14 triệu hộ gia đình. Như vậy, đối tượng cần thực hiện số hóa truyền hình lên tới gần 14 triệu hộ xem truyền hình analog và hơn 3,6 triệu hộ đang thu sóng số chuẩn DVB-T cũng phải chuyển sang dùng đầu thu chuẩn DVB-T2"

Link : truyen hinh an vien

14 triệu + 3,6 triệu - 30.000 --> còn lại là miếng bánh cho VTV, AVG,...

Ðề: AVG liệu có rục rịch gì cho cơ hội này?

VTC dừng đổi đầu DVB-T sang DVT-T2 vì... cung ko đủ cầu, sản xuất ko kịp đáp ứng nhu cầu trong dân @@
Nghe đến chỗ này đã thấy bác chém rồi, vtc đã phát t2 đâu mà đổi sang đầu t2, còn avg nếu vẫn trong tình trạng như hiện nay em nghĩ chắc sẽ không còn nhiều khách hàng quan tâm tới đâu khi mà cáp số giờ đã kéo về tận làng cùng với nhiều chương trình ưu đãi khá hấp dẫn :D

nexus9x

Well-Known Member

Nghe đến chỗ này đã thấy bác chém rồi, vtc đã phát t2 đâu mà đổi sang đầu t2, còn avg nếu vẫn trong tình trạng như hiện nay em nghĩ chắc sẽ không còn nhiều khách hàng quan tâm tới đâu khi mà cáp số giờ đã kéo về tận làng cùng với nhiều chương trình ưu đãi khá hấp dẫn :D

em cũng đồng quan điểm

tan_huy_93

Well-Known Member

Nếu AVG biết kinh doanh sẽ tận dụng cơ hội này, còn không thì... Đã xác định số phận.

tan_huy_93

Well-Known Member

Ồ ! Phán HAY quá ! =D> (Tập 1)
Hai bác sệch Gu gồ đi xem VTC phát DVB-T2 chưa rồi chúng ta bàn luận tiếp nhé.

=D> Phán hay tập 2 "Cáp số kéo về tận làng", thế dẫn chứng đi ..!

Ở Thủ Dầu Một có chỗ còn chưa có cáp Analog nói gì đến cáp số, ở đó mà "kéo về tận làng"

em cũng đồng quan điểm

nexus9x

Well-Known Member

Ở Thủ Dầu Một có chỗ còn chưa có cáp Analog nói gì đến cáp số, ở đó mà "kéo về tận làng"

em ở thái nguyên đây cáp số về tận làng nhé . bác đừng không biết mà phán bừa

mio2006

Tùy chỗ thôi Bác ơi, ở Bình Dương (Thủ Dầu Một) như Bạn trên nói, thành phố hẳn hoi mà cũng có hết đâu.
Tui cũng chờ dài cổ mà có đâu nên mới phải gắn chảo nè

- Không biết bác tìm được nguồn nào nói vtc phát dvb t2 chỉ giúp em với có lẽ bác nhầm giữa t2 và s2 rồi =))
- Phán hay tập 2 "Cáp số kéo về tận làng", thế dẫn chứng đi ..! -- bác cứ vào th cáp vn là thấy hết các chi nhánh ấy mà :))

nexus9x

Well-Known Member

Tùy chỗ thôi Bác ơi, ở Bình Dương (Thủ Dầu Một) như Bạn trên nói, thành phố hẳn hoi mà cũng có hết đâu.
Tui cũng chờ dài cổ mà có đâu nên mới phải gắn chảo nè

thì em mới bảo bác ý.nên tìm hiểu trước khi đánh giá :)

tan_huy_93

Well-Known Member

=)) Dân truyền hình mà không biết VTC đã phát DVB-T2 hay chưa, không đâu xa ngay trên HDViệtNam cũng có sẵn thông tin này.

=D> lại phán hay nữa, VTVCab có cáp đến đâu tôi không quan tâm, tôi chỉ biết là khu vực tôi đang sống còn chưa có cáp số hay analog mặc dù là thành phố, chứ ở đó mà thôn làng như các THÁNH phán, và tôi nói cáp Analog cáp số nói chung không phải chỉ riêng VTVCab nhé.
- Không biết bác tìm được nguồn nào nói vtc phát dvb t2 chỉ giúp em với có lẽ bác nhầm giữa t2 và s2 rồi =))
- Phán hay tập 2 "Cáp số kéo về tận làng", thế dẫn chứng đi ..! -- bác cứ vào th cáp vn là thấy hết các chi nhánh ấy mà :))

naika83

Member
Minh không nói xâú ai cả có lẽ cái vùng mà cáp chưa tới thì vùng ấy chắc cũng không muốn sử dụng truyền hình trả tiền mà chỉ muốn coi miễn phí thôi số đông là như vậy.Các nhà dài muốn có số lượng thuê bao phát triển nhanh có lẽ chủ yếu là khu đô thị.Có lẽ truyền hình không dây sẽ phát triễn vùng sâu vùng xa thôi

tan_huy_93

Well-Known Member

Mở mắt TO RA mà đọc "Ở Thủ Dầu Một 'CÓ CHỖ' còn chưa có cáp..."
Tôi không nói cả thành phố chưa có nhé.
thì em mới bảo bác ý.nên tìm hiểu trước khi đánh giá :)

nexus9x

Well-Known Member

Mở mắt TO RA mà đọc "Ở Thủ Dầu Một 'CÓ CHỖ' còn chưa có cáp..."
Tôi không nói cả thành phố chưa có nhé.

thât sự tôi không thích gây war. nhưng ông mới là người mở to mắt ra.ông bảo lấy dẫn chứng thì tôi có đấy.ông đừng có vơ đũa thế nhé

=)) Dân truyền hình mà không biết VTC đã phát DVB-T2 hay chưa, không đâu xa ngay trên HDViệtNam cũng có sẵn thông tin này.

Bác vui lòng cho em xin link dẫn chứng đi, bác google nói với em là cũng chưa từng nghe nói vtc phát chính thức dvb-t2 cả

tan_huy_93

Well-Known Member

Từ đầu tôi đã nói chung các dịch vụ, và chả có gì mà quơ đũa cả nắm.
Dịch vụ cung cấp nhiều tỉnh thành chứ đâu phải một tỉnh thành, nơi này đã kéo cáp tới thôn làng thì không có nghĩa là nơi khác cũng thế.
Bác không biết thì thôi đi, tôi không nói với bác nữa, còn dẫn chứng thì đến nhà tôi đi, thử xem có cáp chưa nhé.
thât sự tôi không thích gây war. nhưng ông mới là người mở to mắt ra.ông bảo lấy dẫn chứng thì tôi có đấy.ông đừng có vơ đũa thế nhé
Nếu bác cần thì đi tìm hiểu lấy, trên HDViệtNam này cũng có, bác tìm mà đọc nhé.
Bác vui lòng cho em xin link dẫn chứng đi, bác google nói với em là cũng chưa từng nghe nói vtc phát chính thức dvb-t2 cả

petiteLoan

VTC đã phát DVB-T2 từ 2/9/2013 và phát song song với DVB-T, 2015 nó mới tắt DVB-T

sokita

Member

sao chỗ em ko thấy vậy ta. em ở bắc giang, cáp analog cũng chẳng có luôn
@ bác chủ để cái backlink hơi buồn cười ;)

nexus9x

Well-Known Member

Từ đầu tôi đã nói chung các dịch vụ, và chả có gì mà quơ đũa cả nắm.
Dịch vụ cung cấp nhiều tỉnh thành chứ đâu phải một tỉnh thành, nơi này đã kéo cáp tới thôn làng thì không có nghĩa là nơi khác cũng thế.
Bác không biết thì thôi đi, tôi không nói với bác nữa, còn dẫn chứng thì đến nhà tôi đi, thử xem có cáp chưa nhé.

Nếu bác cần thì đi tìm hiểu lấy, trên HDViệtNam này cũng có, bác tìm mà đọc nhé.

chấm.tôi cũng không đôi co với bác..bác có hay không thì cũng mặc.tôi có tôi dùng.còn thằng VTC phát DVT-2 thì chỉ là thử nghiệm ở đà nẵng

albatron

Member

Thế VTC có cho đổi đầu tàu k bác nhỉ?

Bên trên